Thức ăn cực kỳ bổ dưỡng cho chòe than

Thảo luận trong 'Sức khỏe và dinh dưỡng' bắt đầu bởi Leona, 10/6/13.

1. hunken085

hunken085 Thành Viên Tích Cực

Em thì làm như sau
    Dế và sâu rồng mua về con nào chết bỏ sang một cái xô nhỏ,nắp đục vài cái lỗ nhỏ rồi đậy lại,cho thêm ít cám rồi lấy bình xịt nước xịt vào cho ẩm rồi đậy nắp lại . Vài hôm sinh ròi rồi cứ tiếp tục thêm dế tiếp vào,kiểm tra đảm bảo lúc nào cũng ẩm,cứ để vậy tầm 5 ngày ròi nhung nhúc nhưng cứ con nào to gần bằng cái đầu đũa gắp ra cho chim ăn,cho ăn mấy hôm em chòe gào như lên đồng,đang sợ đè lảm bể 2 em bánh tẻ
    Lời khuyên : Cụ nào có tính lợm giọng thì ko nên làm,nhà chật ko nên làm,bác nào có vườn thì quá ok ,khi cho ăn cho sang lồng tắm ăn xong vệ sinh sạch sẽ
    Hôm qua t7 vợ nó dọn nhà,thấy giòi thế là nó vứt hết tuốt,tối về cãi nhau một trận ỏm tỏi,thêm cả bà mẹ nói vào nhức hết cả đầu . Vợ nó còn bảo lần sau thấy giòi nó thả hết chim,đến là khổ

Tan thanh, ngoctuan and duongrau01 like this.
  2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

cảm thông với cụ này - chất chơi - đam mê là vậy - nhưng phi vụ như vầy phải giả câm giả điếc thì gia đình mới yên vui - chim mình mới an toàn được ( Các cụ có câu - Vợ mình mình sợ - sợ gì ai chê .... ) ở đây ko phải là sợ mà là nể - đem giòi vô nhà là mình sai rùi ka ka - cánh đàn bà trông thấy thế nó khiếp ... no cho sức khỏe gia đingf mà ha ha
    **** Tui cũng vậy - nuôi sâu để nơi gầm bàn làm việc hộp nọ - hộp kia đẻ ra lúc nhúc - mà cũng ko ai ngu như mình lại đem đục thủng lỗ ở lắp hộp cho nó thoát hơi - ai dè sâu chui ra bò đầy nhà - gấu dọn nhà quét thấy - Chà ả làm ầm ĩ ... cũng cái văn ko những thả hết chim ... mà còn đe bóp chết chim mới gứm chứ .. choáng quá nuốt bồ hòn làm ngọt đành bê hết xuống nhà để xe nuôi cho bảo toàn lực lượng ka ka !!

hunken085 and nêmô like this.
  3. hunken085

hunken085 Thành Viên Tích Cực

sợ nhất là :
    1. Đang đêm ngủ ngon vợ nó thình lình bóp,thế là đi con chim quý
    2. Đi làm về lồng còn mà chẳng còn con chim nào

ngoctuan thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé