thất vọng về cuộc thi chim chao mào tây tựu

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi tubeu83, 19/4/13.

1. tuan__113

tuan__113 Thành viên Mới

Ðề: thất vọng về cuộc thi chim chao mào tây tựu

Nếu vào top 10 rồi mà chấm theo kiểu này thì kể ra cũng bực thật, Nhưng nói thật là đợt thi Tây Tựu vừa rồi quá nhiều tai tiếng, hôm đó mình ko đi nhưng mấy ae trong hội đi thi về kể là đợt thi này mấy thằng chấm thi toàn thằng mới toanh chưa có kinh nghiệm gì cả. Nói thật là các bác cũng lên hiểu rõ mục đích 1 chút mình là người ở giữa cũng chẳng bênh ai đâu, mình đã mang chim đi thi rất là nhiều rồi mình phải công nhận là có hiện tượng thiên vị của trọng tài nhưng hoàn toàn ko có việc xắp sếp con này đc giải hay là con kia đc giải đâu vì khi những con chim vào đến top 10 vòng đặt đất rồi thì ko những có rất nhiều người chấm và hàng trăm con mắt nhìn vào. Mình nghĩ con của bạn hôm đó chơi nếu đúng như bạn nói thì chắc là do tổ trọng tài hôm đó ko có kinh nghiệm chấm thi. Mình tin là Minhhp ko phải là người như bạn nghĩ vì Minhhp cũng chỉ là người đc anh em các clb tín nhiệm rao trọng trách thôi.

2. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

thế em hỏi bác khi con chim cua em đến vòng đặt đất nó vẫn ché. các con khác thì hầu như không chơi ma cụp mào. khi anh minh chuẩn bi đảo lồng tai sao không đảo các con khác ma chỉ đảo con của em.anh minh hp nói với mấy ông giám khảo bảo cư để yên con của em đấy. nhưng trong đó có thằng giám khảo xách con chim của em ra biên. thằng đấy mặt đên xì.mà nhà ở tây tựu luôn.chim ơ nhà nuôi chắc gì đã bằng người ngoài thế ma cũng được làm ban giám khảo thật la vãi luyện

3. quang37

quang37 Thành Viên

Con của bạn mình (Quang nhà ở Vinh) vừa lấy 2 cái nhất, 1 cái ở Đền Cờn, 1 cái ở Đông Anh hôm qua đi thi vô đến vòng 10 rồi ai thấy nó chơi cũng nói chắc chuẩn bị lấy xe máy nữa nhưng bị loại một cách khó hiểu, bạn mình nó bỏ về k thèm nhận giải luôn. Tổ chức kiểu này mất uy tín quá

4. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

uh cuộc thi lá thê đấy. anh em mình mỗi người đóng 200 tiền lồng chẳng lẽ là để sắm vật dung cho các ông í chắc. tiền của anh em hôi. viên clb .anh minh minh di thi . ai cung như ai đêu 200k tiền lông. com chim của anh em mình nhất ko có đâu bạn ơi. choi hay đến mấy họ sẽ tìm cách để phai loại con chim cúa bạn vì con chim này nói đúng ra là con chim phát sinh. ngoài dư kiến của ban giám khảo
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    thời buổi kinh tế khó khăn thế này có thể ban giám khảo bất chấp tất cả. tai tiếng .bàn ra tán vào rồi cãi cọ nhau họ chỉ nói 1 câu. tất cả nhưng ai có ý kiến chúng tôi không giải quyết. thế thôi. miễn sao giải không lọt vào tay người ngoài thế là sau cuộc thi. hôm nay anh em mình tổ chức thành công tốt đẹp quá con gì.câu này em nge quen lắm các bác ạ

5. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

tiếp tục bàn luận anh em xin mời cho ý kiến

6. aceking339

aceking339 Thành viên Mới

minh cung di xem va cung nhan xet con 184 am giai cao, the ma btc cu' xoay no, minh nhin cung uc che roi. mac du chim cua minh khong lot top, nhung van thay buon vi mang di thi o day.

7. minhkhang2008

minhkhang2008 Thành Viên

Em mới chơi chim thôi, tự bẫy và nuôi (thế mới sướng), không mua bán gì sất. Cũng tại chỗ em chưa có phong trào chơi nên đành vậy. Chơi cho vui, nghe hót cho thảnh thơi, không thi thố, đấu đá gì sất. Bác nào đồng ý thì giơ tay

8. acquy_1950

acquy_1950 Thành viên Mới

Thời buổi này Thạch Sanh ít mà Lý Thông thì nhiều. Cuộc thi nào cũng đôi chút bất công chưa tròn trịa, nhưng bác ơi kệ đi đừng ôm cục tức làm gì cho mệt. Đơn giản như thi nội tỉnh Thái Bình vừa qua huyện em tổ chức cũng thế. Cũng bị các bác trên tỉnh úm ba la xì bùa. Chấp nhận sự thật họ không muốn những nghệ nhân vườn hơn được họ đâu bác. Mong bác đừng buồn ức nữa gắng chăm con chim của mình tốt căng lần sau thi nó hạ bệ các con khác thẳng thừng cho họ có cơ hội bật

9. TienDung_84

TienDung_84 Thành viên Mới

Dcm, có thằng ôn trọng tài (mặc quần sóc bò, đi giầy lười) lúc con 184 đặt đất 10 con nó CHOÉ, thì mình bảo " choé này là có điểm cao rồi. Nó đứng ngay đấy trả lời luôn "ÔNG TƯỞNG CHIM CHOÉ MÀ ĐƯỢC ĐIỂM CAO À ?" DCM đẽo hiểu thằng chó đấy đã chấm lần nào chưa ? Đã nuôi CM bao giờ chư ? . Lúc đó trẳng lẽ đấm thằng vào mầm nó.
    Sao ko thấy ông Minhhp vào ý kiến, ý cò gì nhỉ ? Hay là sợ bị anh em bóc mẽ ra mất mặt ko bán được cám nữa.
    Sao ko thấy ông Minhhp vào ý kiến, ý cò gì nhỉ ? Hay là sợ bị anh em bóc mẽ ra mất mặt ko bán được cám nữa.

10. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

ông minh hp tôi thấy bảo hôm đấy bên tây tựu phong bì cho 10 triệu chắc tiền đi đường.không giám lên đây đối chất đâu

11. tanoai

tanoai Thành viên Mới

Nghe câu này thì tức càng thêm tức mất.

12. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

chuẩn mà. tiền các câu lạc bộ anh em đóng góp chư có phải tiền họ tổ chức họ bỏ cả ra đâu.mình bỏ tiền ra mua đồ về cho họ dùng mà chẳng được ý kiến hay í cò gì hết. quá bất công mà

13. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

tiếp tục chém cho bõ tức cái nào anh em ơi

14. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

VI cảm thấy uất ức hôm thi tây tựu về. nên hôm nay em đã bán hết cá chim vá lồng chuyển sang chơi môn khác.cứ thi thố kiểu này toàn đóng tiền ngu mua đồ cho người ta dùng.bây giờ cứ lên hào nam thứ 3 hang tuần hoặc tây hồ thư 5 . cách 2 tuần lai thi. 50k cà fe hóa ra lai vui lai lành.có trao giải đang hoàng mặc dù không to nhưng mà rất vui và đoàn kết công bằng. thế mớ gọi la sân chơi chứ. hi vong rằng có ai ở tây tựu vào đọc bài của em về nên cân nhắc và có ý kiến rút kinh nghiệm đi .không có anh em tẩy tray lần sau tổ chức chả có ma nào đến đâu

15. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

Xin mời anh minh hp vào trả lời. em đợi lời giải thích của anh .chẳng thấy tăm hơi của anh đâu cả

16. prochungcu9

prochungcu9 Thành viên Mới

Bài Viết hay quá ,up cho bac nè.

17. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

thanh bác thì úp cho bõ tức để anh em biết và có thêm thông tin kinh nghiệm bác á. kẻo lại mất tiền oan cho các ông ý đóng góp tiền mua đồ cho các ông ý dùng
    [​IMG] Ðề: thất vọng về cuộc thi chim chao mào tây tựu
    minh cung di xem va cung nhan xet con 184 am giai cao, the ma btc cu' xoay no, minh nhin cung uc che roi. mac du chim cua minh khong lot top, nhung van thay buon vi mang di thi o day.
    __________________ có phải 1 người nhìn thấy đâu các bác vô số người cơ mà

18. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

các anh đâu hết cả từ ngày up bài chả thấy anh nào ló mặt lên diễn đàn là thế nào

19. tubeu83

tubeu83 Thành viên Mới

ló mặt lên nào các anh trong ban tổ chức ơi

20. killing_anger

killing_anger Thương gia

Thôi ông em ơi tây tựu là gì đâu hhcmmb còn thế nữa là chú có sang bên diễn đàn cmmienbac xem chưa a là người bị và bà vợ a cùng ae ở ngoài mặc dù chẳng quen biết nhau còn bức xúc nhảy vào tranh cãi cả ban tổ chức lẫn ban giám khảo rồi đc cái gì đâu vào đấy hết thui ae ta ở nhà chơi cho lành

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé