Tham khảo ý kiến chuyên gia

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi hnngaytrove, 7/4/12.

1. hnngaytrove

hnngaytrove Thành viên Mới

Ðề: Tham khảo ý kiến chuyên gia

Gói đây phải ăn đc tầm nửa tháng

2. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Xin chào anh Trai....! Lâu quá em bỏ bê diễn đàn cũng như chim cò...

Cái Hoạ cong lên, hay cụp xuống, hay thẳng chỉ... là do kết cấu của bộ đầu hết.. Hều hết những con đầu tròn gáy thừa.. thì hoạ cong xuống dưới ( mà loại đầu gáy thừa thì các bác bt rồi )==> người chơi chuyên nghiệp bỏ, vì ko đánh đổi sự 5 năm 5 thua ( vẫn có con hay nhưng xác xuất thấp )
    - Những con hoạ cong lên trên ( mày ngài ) là những con có đầu và gáy ngược con cong xuống... Loại này nhìn đối thủ luôn hơi cúi đầu và nhìn chăm chăm, trực đối thủ sơ hở là táng ===> người chơi hay thích
    - Loại hoạ thẳng đa phần là dạng chim bộ trung hoặc nhỏ, lông ép sát, rất dễ chơi, đầu có xu hướng nhọn .. cằm ko được đều đặn nhưng lì và dễ chọi nên cũng dc chọn
    - Còn chỉ Mì thì vì sao người ta kiêng ? ko hẳn là do đen đủi súi quẩy .. mà nó được chứng minh rất nhiều ở các sới lớn rồi ( từ bao nhiêu đời người chơi rồi )... Còn chơi phọt phẹt thì nói làm gì ? ko tin bác cứ vác ra sới lớn mà đánh, em đảm bảo ... NHÂU NHÂU chủ chim muốn ghép với chỉ mì ngay

++ Như KTSBIM đã nói : Đúng thật ... Mặt đẹp, lưng dài mà chân tay ngắn thì cũng khó làm người mẫu dc.. Nhưng mặt BT nhưng CHÂN, ĐẦU, CỔ, THÂN cân đối tỷ lệ thì vẫn là đẹp

3. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

:-B Hình như vừa đi tập huấn dđ HM quốc tế về có khác nhỉ, như ở 1 tầm cao mới (ngta thường gọi là đại cao thủ đóa...hehe). Làm tớ Tỉnh ngộ đc biết bao u u minh minh rồi cả linh tinh nữa...hì

Cơ mà con mi của chủ thớt này thì sao cụ mavanz??? Xin nhòm xuống và ban cho tí "lời vàng ý ngọc" đi chứ...???hihi X_X

Last edited by a moderator: 29/4/12
  4. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Anh mạnh kinh nghiệm quá, chuyên gia nó khác, con mi của chủ thớt nhìn đẹp nhỉ a mạnh, nhìn đã khoái rồi, thế nên ông cóc chưa gì đã trực múc rồi, không đến lượt đâu nhé, chủ top mà bán là mình xúc ngay đấy

5. Coc Tia

:)| Con mi ở Avata của cụ tuanpro8172 mình rất chi là khoái, nhưng chiểu theo điều 1 khoản 2 của cụ Ma thì họa hơi cụp xuống roài...suy ra hơi bị gáy lợn rừng thì phải...hơ hơ hơ
    Thảo nào thèm con của chủ thớt là phải....hi
    30/4 gã chủ chim này vác đi chọi đó, cầm chắc là thua, cụ có múc k thì đặt gạch ngói đi cụ pro nhé....=))

6. tanggoktx

tanggoktx Thương gia

e nói là em có kon chỉ mì rất hay là hay so với nhưng kon chim của em thui...chứ làm ji có tên tuổi đâu anh,em chăm nông toàn là để bán chứ có chăm sâu để đánh đâu a...kon chỉ mì của em DũngHip cũng bít đấy anh...trc nó gọi điện cho em hỏi về tính cách của kon đấy,vì móng bộ thì nó kết rùi...ko bít nó lấy để chơi hay để bán,thấy nó bảo lấy để chơi,nhưng thằng này giờ làm ji chơi mi chọi nữa đâu,nó bận cửa hàng lấy đâu ra time mà chăm...
    _còn em thì chim hay ko phải là ko có nhưng chẳng giữ đc kon nào cả,toàn bán hết,với lại nhà hay có chim đi chim về nhìu,để chăm 1 kon nhất định là điều ko thể,toàn phải đi gửi rất bất tiện nên bán hết....hihi

7. tanggoktx

tanggoktx Thương gia

hehe...cao thủ quá anh ạ...tại em cũng nghe nhiù ng nói họa chỉ mì là kon chim phản chủ vì lí do:
    _nếu đấu hót thì có thể bỏ hót bất cứ lúc nào và cũng ko hiểu lí do tại sao mặc dù chủ chim có yêu quý và chăm nó thật tốt
    _nếu đánh thì cũng bỏ đòn ko đánh nữa cũng chẳng vì lí do ji,chỉ đơn giản là ko thích đánh nữa...
    nhưng lí do trên làm cho ng nuôi mi rất bực mình vì chăm nó rất công phu mà nó lại đối xử với mình như thế nhìu lúc mất mặt nên gọi chỉ mì là kon chim phản chủ...

8. hnngaytrove

Hôm nay vừa vác ra xới nhưng e nó ko chịu xuống cầu buồn quá, không biết nước lông sau có nên cơm cháo nữa không, thấy mấy bác ở trên xới bảo ko chơi đc vì nó ko thay đc lông nên ko đánh.

9. tiencuong

tiencuong Thành viên Mới

Vậy là có 1 số người đã nói đúng :-B:-B:-B

10. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Học tập. tập huấn gì đâu anh... em bỏ chim cò rồi...chán chả chơi nữa, một phần vì bận, một phần là vì cạn TÀI CHÍNH rồi và phần nữa là chả có con giống tốt

Con của chủ TOP thì quá đẹp mắt.. Ko chê về hình dáng còn chọi được hay không còn nhiều yếu tố khác như :
    - Chỗ nuôi ?
    - Tay nuôi ?
    - Mái kèm theo thế nào ?

Mà cái yếu tố chỗ nuôi hay tay nuôi là cái rất quan trọng ( về tay mình thì dở nhưng về tay con thủ thì khác hoàn toàn -- ( VD như MIC 17 cổ lỗ sĩ về tay việt cộng vẫn hạ F4 hiện đại của mỹ như thường ). Con này cứ về tay TANGGOKTX xem ? chắc chắn hay hơn nhiều :)|:)|:)|:)|

11. hnngaytrove

Cảm ơn các bác đã dành lời khen cho chú mi của e. Chắc e để nó đến mùa sau thôi, hôm 30/04 ko them xuống cầu chỉ đứng hót thế mà hôm nay mang đi đánh vui thì lại đánh, đánh thắng cả hai con của thằng bạn tổng đc khoảng 5 phút. Có ông bảo con này nó ko quen đánh trên bàn tại cho đánh nhiều kè lồng dưới đất nên phải có mùi đất nó mơi đánh các bác thấy thế có đúng ko? Tại con này lối đánh hay nên kết nhưng mấy ông trong hội mi chọi bảo con này ko có tuổi rừng chim bánh tẻ nên chỉ đc 1 mùa thôi rồi hay có chuyện như thế.

12. Coc Tia

Chim 1 mùa rừng những con tố chất tốt chọi cũng hay lắm chứ kiếm con 2-3 mùa rừng b.giờ hiếm lắm.
    Ngoài ra chơi chọi thì chăm nuôi, vỗ chọi cực kỳ quan trọng, cũng con mi như thế thôi qua tay chủ khác đánh rầm rầm, trong khi ở tay mình thì chập chờn rất tệ... Cái này chơi chọi hầu như ai cũng hiểu vậy nhưng để làm tốt cần có kinh nghiệm và kiến thức nhất định...
    Chim chọi đánh 5-10 phút với con bình thường thì cũng chưa nói đc gì nhiều bạn ạ.
    Ngoài ra bạn k kiên nhẫn lại chưa tích lũy đc kinh nghiệm thì chưa chơi mi chọi đc đâu nhé, như con của bạn đang bị lỗi thế cũng vác đi chọi, khác nào chủ cũ từng nuôi...8-}

13. hnngaytrove

Em cũng mới chơi mi đc mấy tháng thôi nhưng em thích chơi mi chọi, tham gia vào hội nhưng cũng chẳng ai chỉ bảo nhiều, nói thật e rất đam mê nhưng mà kinh nghiệm thì chưa bằng ai nên hay làm hỏng chim lắm, con này sau lần đấy e đã cất đi rồi đợi mùa thay lông sau, mong bác Cóc tia chỉ bảo thêm cho e tý bác cho e số điện thoại của bác có gì e nhờ bác tư vấn giúp.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé