Thạch thùng và chim cảnh nhỏ.

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi merci_lavie, 7/7/11.

1. merci_lavie

merci_lavie Thành viên Mới

Dạo này dàn chim nhà mình hay bị hoảng về đêm nguyên nhân vì lũ thạch thùng quấy phá. Tác hại của thạch thùng thì chắc ai cũng rõ, chúng mò vào ăn cám dư trong cóng, nước dãi của chúng khá độc, chưa kể chúng còn ị hoặc tè vào cóng cám chim lỡ may ăn phải thì =((=((=(( ngoài ra chúng vào quấy phá làm chim hay bị hoảng, giật mình bay loạn xạ.

Mình đã cố gắng khắc phục bằng cách ko để hoa quả dư trong lồng, lồng trại sạch sẽ, lồng phủ áo đầy đủ nhưng ai cũng biết cái thời tiết mùa hè này ngồi quạt mồ hôi còn như tắm, h mà trùm kín áo lồng lại thì ko khác gì cho chim đi xông hơi thành ra mình ko kéo kín hết lại đc, kéo kín thì đỡ thạch thùng vào phá chim nhưng chim lại bị bức bối chắc ko sung sướng gì.

Ko bit các cao thủ trong diễn đàn có cách nào giúp mình khắc phục để đuổi hoặc tiêu diệt lũ thạch thùng phá hoại này ko?

Thân!

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. tintucqua9x

tintucqua9x Thành viên Mới

Ðề: Thạch thùng và chim cảnh nhỏ.

đập chết ăn thịt thôi :))

3. maikhang

maikhang Thành viên Mới

cái này chắc chắn bạn treo chim sát vách tường nên thạch thùng sẽ mò vào dễ dàng !
    Trước đây mình cũng đã bị như vậy tức không chịu được !
    đây là hướng giải quyết của mình !treo chim trên dây hoạc làm dàn cách mặt tường chừng 20cm !sẽ giảm tối đa việc thạch thùng vào quấy chim !.........mình nghĩ không nên tiêu diệt thạch thùng vì nó là loài vật có lợi !.........THÂN

4. dungha1102

dungha1102 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Giáo Viên

giống ý mình thế. mình mà bắt đập được thì hôm sau mi và chòe than lại được đổi mồi tươi luôn.

5. con_chim_non

con_chim_non Thành viên Mới

Nhà mình chỉ mong vậy mà ko đc. Nhà mình toàn chim cảnh to(mi khướu chòe). Lắm hôm mở áo lồng tháy có cái đầu hoặc chân cánh gián:-?? Bắt đc thạch thùng cho tụi nó thì tụi nó sướng thôi rồi. Cá biệt có 1 hôm mở áo lồng khướu thì thấy máu me be bét và 1 con chuột nhắt bằng ngón tay cái nát tươm đầu và mình còn em khướu thì hi sinh 2 3 cái móng, máu chuột máu chim lẫn lộn....Từ đấy cạch để lồng dưới sàn nhà

6. chaomaoem

chaomaoem Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    học sinh

nên treo lồng ra xa thôi chứ đập chết tội nó lắm,nhà em thì thạch thùng nhìn thấy chim chạy mất dép.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé