Tâm sự của một bạn chơi chim hút mật

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Hút Mật' bắt đầu bởi ngoctuan, 11/6/15.

1. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    hôm nay rảnh xách con 7 màu đi chơi ...mấy bác thấy đẹp hót hay lại còn múa đẹp thế là xúm lại hỏi cach nuôi rồi thức ăn sau một hồi giải bầy nỗi khổ thì tự nhiên đám đông giải tán thưa haizz cũng có cái khó khi chơi dòng này thật..muốn hội lớn mạnh hơn ,nhiều người chơi hơn, cơ mà mình thấy bác nào cầm con nào là y như rằng mấy ngày lại than nó xù rồi....thế đó một con chim tốn bao công sức ,một mạng sống của nó ra đi...thế nên mấy bác đang có ý định chơi thì nên tìm hiểu kĩ vào đừng để chết chim tội nó lắm .hồi trưa cũng có một người gọi là sư phụ chơi chim ông giải bày tâm sự bây h anh em chơi theo cái phong trào thấy ai chơi gì mình chơi đó .chơi như kiểu giết thời gian thôi chứ chả có đam mê gì về chim chóc hêt,nói toẹt ra là không biết chơi chỉ ham vui vơi nguoi ta tôi ,mình thì thấy cũng bình thường do quen rồi hay sao ấy mà nghe ông ấy nói cũng đúng và rất là đúng nữa là đằng khác, thôi tâm sự thế thôi mong anh em đừng ném đá..à có đụng chạm gì ai thì xin thứ lỗi lâu lâu viết vài dòng với mấy anh em...cơ mà cố gắng bảo vệ loài chim này đừng để nó hiếm hoi sau này không có mà chơi ...
    (tính họp anh em trong hội bữa mà con 7 màu thay log mất rồi haizz buồn thôi ak)

Bài viết mới
    nêmô thích bài này.
  2. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Xã hội bây giờ nó thế thích đua đòi em tuy toàn chim cùi nhưng lúc nào cũng lânh liu các cháu nó

nêmô and ngoctuan like this.
  3. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Em nghĩ mình gần như bác nói trên rồi nhưng khá hơn là do nhìn chim thấy được cái đáng yêu của nó và muốn chăm sóc nó cũng để thỏa cái ham muốn đam mê cũa mình.tự kiễm điễm thôi

ngoctuan thích bài này.
  4. anhbig

anhbig Thành Viên

của ku Tiệp Trần

ngoctuan thích bài này.
  5. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Muốn chơi chim hút mật - hay chim gì cũng vậy - tối thiểu nhất người chơi chim phải hội tụ được mấy yếu tố cơ bản .
    *** có lòng đam mê
    *** hiểu biết về chim
    *** yêu chim
    ***Thích chim
    ******* hiện tại nhiều người chơi chim mới đạt ở mức thich chim là chính - thấy con chim đẹp - hay - xem thấy thích túi có tiền sẵn sàng bỏ ra mua đát rẻ ko quan trọng ( chơi trội - chơi sổi ) về ko chăm được mấy bữa em chim toe tua ra ... dẫn đến die ...... tội .. !

ngoctuan thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé