Tài liệu tham khảo Falconry

Thảo luận trong 'Dinh Dưỡng và Luyện Tập' bắt đầu bởi kuromdn, 9/3/11.

1. v2t

v2t Thành viên Mới

Ðề: Tài liệu tham khảo Falconry

Thầy v2t co nói wa 1 lần là nước nhật rất nhanh phát triễn về mọi mặt dù đất nước ko tài nguyên ......việt nam có tất cã ....kễ cã não người việt nam cũng tốt hơn nhật ......nhưng tại sao Nhật phát triễn hơn nhìu nước ......Vì
    VN có 1 cái đầu to và chỉ dùng 1 đầu vào 1 việc đó cứng ngắt cô chấp bảo thủ
    Nhật có 1 đầu nhỏ nhưng người ta biêt sự dụng nhìu đầu vào 1 vấn đề và nghe ý kiến lẫn nhau để tìm ra giãi pháp tốt nhất
    ( Đọc suy nghĩ thoy đừng nhặt kiếm nhật trong bài em ..rồi chém em nha )

2. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

ùa đúng rồi acnhancocchu. đã gọi là falconry là môn thể thao. thì cái gì cũng có sự tìm tòi học hỏi cả. còn nếu cảm thấy chưa đủ khả năng tìm tòi học hỏi thì mình khuyên không nên chơi falconry.
    vì nó là môn thể thao của nước ngoài mà . nếu là môn thể thao của việt nam thì ai ai cũng biết rồi đúng không ?:D

to v2t cảm ơn ý kiến của bạn!

Last edited by a moderator: 27/3/11
  3. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

thế thì bóng đá là của Vn sao, rồi thể dục nhịp điệu......kh hẳn cứ là cùa nc ngoài thì phải bê nguyên mẫu về đâu kurom.....ạh, hòa nhập thì tốt, hòa tan thì kg còn bản sắc, thế nhé!

4. ducminhtinh

hay nhất câu này, hehe, Ancc thích xách dép đi học cũng bởi vì chổ này,càng học càng thấy Ancc ngu hơn bạn ạh

5. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

tìm tòi hoc hỏi để rồi phát huy chứ mình chưa nói đến việc phát triển. mình chưa thấy những ý kiến góp ý của bạn mà chỉ thấy những lời phê bình không đúng mà thôi!

6. ducminhtinh

hahaha, đã nói rồi, Ancc vốn kg có sự tài giỏi để theo học những kn tử nước ngoài (dốt ngoại ngữ mà lại_ có lần nói chuyện với thằng cháu 3t từ bên Mỹ về mà Ancc mỏi nhừ cả cánh tay), cho nên nói theo cách các cụ học hỏi chuyên sâu rồi thì Ancc chắp tay bái phục, chỉ có chơi theo cách của Ancc nghĩ ra và nói những gì Ancc thấy đc, mà Ancc nhớ là chưa phê bình ai cả, chỉ nói một cách bâng quơ, có thể ai đó thấy nhột thì lên tiếng thôi, dđ là công cụ để nói, thì Ancc cứ nói, còn ai nghĩ sao thì makeno thôi bạn ạh, dù sao mình cũng mày mò chơi và mua bán dòng chim săn trên chục năm, cho nên nhìn theo cách của ng chơi Vn và nói theo suy nghĩ của ng chơi Vn thôi. thân!

7. v2t

v2t Thành viên Mới

Ko co nguòi bán chim thì lấy gì có con chim mà og chơi .....Mà ko bán chim càng quí càng hiếm thì lấy gì og có đam mê hehehe tui nói co đúng ko
    Nói vui thoy nha máy pa

8. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

nếu có vấn đề gì không đúng thì bạn cứ nói thẳng cho a e hiểu . đừng nói bâng quơ rồi a e hiểu lầm nhau . vậy có tốt cho môn chơi này không ?
    mình góp ý cho ancc : đã chơi chim đừng bán chim, đã bán chim thì đừng chơi chim.
    phụ kiện có thể là hình thức buôn bán tốt cho ae và cho mon chơi này mà !

9. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

chim thì từ những con buôn hoặc tự mình bắt đc.
    1) con buôn bắt chim chắc gì có chút tiết thương với những con chim. chỉ biết lợi nhuận là trên hết. trông ổ có bao nhiêu bắt hết bấy nhiêu !
    2) tự mình bắt có thể thả lại nếu việc bắt nó không hợp lý.
    đúng là tất cả chúng ta đều vi phạm pháp luật . nhưng vi phạm củ chúng ta để đc nhà chức trách công nhận và cho phép. còn những con buôn vi phạm vì lợi nhuận phi pháp thử hỏi có ai công nhận cho điều đó không?
    chim săn mồi đâu phụ thuộc vào loài chim càng quý càng hiếm đâu! những loài bình thường như diều trắng hay loại cắt nhỏ cũng tốt mà! chim quý chim hiếm chắc gì đã là con chim hay!?

10. ducminhtinh

1*: chơi và bán là 2 khía cạnh đi cùng nhau, mình có nguồn hàng, chơi một mình kg hết, bán ra để kiếm chút lợi nhuận nuôi lại những con mình chơi và lo sinh kế cho gd, có gi sai sao?( bao nhiu ng bán tiệm chim và những con chim họ chơi ra sao?), nói rằng con buôn là kg có tình thương với con chim, bạn nghĩ kĩ đi, kg chăm sóc nó họ đc lợi gì, con chim ốm yếu bệnh hoạn họ bán đc cao giá kg? lỡ nó chết, vốn liến của họ nhặt từ đất lên để tiếp tục đầu tư ah?
    2*: mỗi ng chơi đều kg dùng nhiều phụ kiện, lãi bán ra đủ để nuôi chim kg? và đâu phải ai chơi cũng cần mua phụ kiện? chưa kể những ng thuần chim kg dùng đến phụ kiện như mình, ngay cả găng tay mình còn kg dùng thì đừng nói đến mủ chụp ,chỉ xài duy nhẩt một phụ kiện là cái còi ra lệnh thôi
    3*: mình kg có nhiều kn chuyên môn như các bạn, kg có những tài liệu mà nội dung bên trong mình có thể đọc và hiểu, mình lại càng kg thích chỉ trích hay chỉ dạy gì ai, những gì mình nói chì là đùa cùng 1 ng e chơi chim, hoặc là những câu nói về một vấn đề chung của nhiều ng thắc mắc, như thế thì kg thể nói thẳng với bất kì một cá nhân nào, vì nếu như vậy sẽ trỡ nên bảo thủ vì ai cũng muốn bảo lưu quan diểm, rồi dẫn đến tranh cãi thì còn mệt xác hơn!
    thứ lỗi nếu lời mình nói có làm trái tai các bạn!

Last edited by a moderator: 30/3/11
  11. v2t

v2t Thành viên Mới

Hồn ai lấy giữ ( 1 câu nói lên tất cã k ai sao hết , chỉ có con chim sai thoy vì nó là đam mê cũa người khác là thu nhập cũa người khác ...là sự tranh cãi và tranh luận . bàn luận cũa tất cã ae
    Thế nên người bán ,người mua , người yêu thiên nhiên nên học hỏi nhau trên diễn dàn và làm gì mình muốn bên ngoài diễn dàn
    hehehe vậy thoy ha ko tranh cãi vấn đề chim nữa nha

12. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

heheheh căng thẳng wa vậy

13. ducminhtinh

e nghiêng mình kính cẩn thanks hai cụ titaioi và v2t ạh!

14. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

kiểu nói chuyện a dua và châm biếm theo Nick thấy ở đây ko thich hợp đâu , lựa chỗ mà chơi nhé , đây lớn hết rồi . :)):))

15. ducminhtinh

xin hỏi cụ Nick bỏ tiền mua sever chimcanhvn.com phải kg ạh, nếu kg sao cụ lớn quyền thế, ở đây là dđ, kg chỉ riêng gì cụ có thể đưa ý kiến áp đặt ng khác đâu nhé, nên nhìn xa một tí, đừng ngồi đáy giếng rồi tưởng rằng bầu trời to hơn cái gàu múc nc một tí là xong

16. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Cảm ơn lời khuyên cua cụ ANCC nhé :) Nick ko bỏ tiền mua hay gì hết , Nick nói vậy cũng mong là những người nẳm trong TOP Nick nói nên cẩn thận với lời nói 1 chút , vì muốn người khác tôn trọng mình thì việc đầu tiên là..........mình phải tôn trọng người khác đã . Đơn giản quá mà đúng ko ?
    Còn việc ếch nhái gì gì đấy thì ........ suy nghĩ sâu sâu 1 tí , bạn sẽ hiểu đc rằng mình là ai :)):))

17. ducminhtinh

hahahaha.ANCC chưa từng nói mình hay giỏi hơn bất kì ai,nên nhớ là ANCC luôn luôn bày tỏ đc học hỏi nhé, cho nên lúc nào ANCC cũng thấy mình ngu bạn àh

18. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

;));))Biết mình vậy là tốt rồi đấy . Ráng học hỏi đi, từ từ sẽ bớt ngu thôi :)):));));))

19. ducminhtinh

vâng, ANCC học đc những cái ngu từ nhửng kẻ chỉ thấy mình khôn đấy bạn, khôn cũng tùy loại, có loại khôn từ từ, mà cũng có loại khôn liền đấy nhé!

20. v2t

v2t Thành viên Mới

ancc và ních theo v2t nghĩ là ko ai ngu cã ...thằng ngu là thằng lập ra chimcanh web để 2 người vô đây chát xàm à hí hí hí

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé