sáo đen

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi sao sau, 7/11/10.

1. sao sau

sao sau Thành viên Mới

chào các bác em là hành viên mới gia nhập hôm nay em cung mê sáo lắm moi vừa lảm 2 chú ve nuôi một sao den và một sáo nâu:(hĩ nhưng kinh nghiệm em còn non lắm nên ko bít dạy chúng co chịu nghe lời ko nữa ca hai con người bán noi dều la chim non moi vua thay lông thôi và dã biết ăn cám roi:bz mong các bác chỉ giáo cho em

2. daklakcenter

daklakcenter Thành viên Mới

Ðề: sáo đen

Bạn nên mua những con còn non, nuôi đút thì ok, mua chừng một bầy khoảng 4-5 con hoặc ít hơn cũng được, về hàng ngày đút cho chúng ăn nhìn hài lắm, cái mỏ nó to bà cố, toác miệng ra đút thức ăn vào, bạn mua cám dành cho chim đó, gói 7k thì phải, về múc một ít vừa ăn thui, bỏ vào cóng hay bát gì đó, đổ thêm ít nước, lấy muổng đánh cho nó nhừ ra, đừng loảng quá khó đút, xong sau đó vo từng cục đút cho nó ăn, còn cho em nó uống nước thì lấy cái ống hút, bịt một đầu, nhúng vào nước làm sao cho trong cái ông hút có nước,đem vào thấy nó hả mỏm là thả nước chảy vào miệng nó,
    - Giống này nuôi quen giống gà lắm, tướng mấy em này đi y như vịt xiêm cổ lùn ấy,
    - mình nuôi 6 con, nuôi thả, cửa lồng lúc nào cũng mở, mấy em bay ra kiếm ăn, xong tự động chui vào lồng, để thau nước gần đó, cả bầy chui vào bơi nhìn vui lắm
    - Dạy cho chúng nó nói là mọt vấn đề, phải bước qua tuổi chúng nó ăn được, tự mổ ý , sau đó hàng ngày , đúng giờ thì bắt em nó học, bằng cách cầm một con mồi non tuơi mơn mởn, con sâu chẳng hạn, đút nhử cho em nó mổ, vừa đút vừa dạy những cẫu mình muốn dạy, lặp đi lặp lại như vậy,
    - Tiếp nhốt em nó vào phòng kín, mở điện thoại, hoặc thu vào thẻ nhớ, mở loa cho em nó nge, nhưng phải trong pòng ko có tiếng động, để em nó tập trung. đúng hẹn lại dạy nó nhé, nó có phản xạ là nó nói à
    - chúc chim nói tốt, mấy bà sáo nói vui lắm, nói lông xù ngược lên, cử chỉ cũng lạ mắt

3. hihama

hihama Thành viên Mới

:)mình có 3 chú sáo, 2 sáo đen và 1 sáo sậu. Chơi với bọn này vui phết. nhà mà chật mà nuôi mấy ông này thì .... mấy hôm thì đau đầu%-(

4. hihama

hihama Thành viên Mới

hic hic, Bác có làm gì đau nó ko mà nó lại thế:(. Hay nó sợ bác òi=((

5. hihama

hihama Thành viên Mới

Vậy nó ko thèm buôn chuyện với bác là phải rồi. bọn này thù dai lém đó

6. dinhvanhung

dinhvanhung Thành viên Mới

ban biet con nay la loại chim gì không ?

7. dinhvanhung

dinhvanhung Thành viên Mới

???????????[​IMG]

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé