[nhờ Mod] Hà Nội chỗ nào bán vẹt ngực hồng non?

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi choixongxu, 26/12/13.

1. choixongxu

choixongxu Thành viên Mới

Chả là mình muốn nuôi 1 em ngực hồng non mà không biết giờ đã có vẹt non chưa? chỗ nào ở hà nội bán và giá bán một con dao động là bao nhiêu cũng như phân biệt được trống, mái. Bạn nào biết chỉ cho mình với[có địa chỉ hay số điện thoại liên lạc càng tốt]. thanks

2. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Ðề: [nhờ Mod] Hà Nội chỗ nào bán vẹt ngực hồng non?

Câu hỏi của bác trên diễn đàn đã có hết, bác chịu khó tìm đọc tại đây http://chimcanhviet.vn/forum/showthread.php?t=39703

Cơ bản thì thế này:

Ngực hồng thì sau tết khoảng 1 tháng thì có Ngực hồng non

Chỗ bán thì mình biết mấy chỗ như sau: Cửa hàng trên chỗ đường Hoàng Hoa Thám, phía đầu đường Bưởi ấy rất nhiều cửa hàng chim, Ngã tư Láng Hạ-đường La Thành có 2 cửa hàng gần nhau, Ở trong chợ Hà Đông có 1 cửa hàng chim khá to, bán rất nhiều loại trong đó có Ngực Hồng, Dọc đường bờ sông Kim Ngưu đầu phía gần Phố Lò Đúc ấy, thấy bán cả dãy chim cảnh luôn. Nếu có điều kiện đi chợ Phiên thì hay hơn; Chợ phiên Hoàng Hoa Thám ngay chân cầu vượt Hoàng Hoa Thám - Văn Cao họp vào những buổi sáng các ngày 4, 9, 14, 19, 24, 29 (âm lịch). Chợ phiên Hà Đông họp vào các ngày 5, 10, 15, 20,25,30 tại đường Yên Phúc Hà Đông.Ngoài ra có phiên chợ Mơ nữa họp vào các ngày đít 2 và 7 (2 7 12 17 ..) địa điểm thì nghe nói chuyển ra bờ sông Kim Ngưu gần chợ tạm ấy (mình ko rõ lắm :D) Ra chợ phiên thì xem chym sướng, người người mua chym, nhà nhà bán chym tha hồ xem, tha hồ chọn.

Giá bán Ngực hồng non thì dao động trong khoảng từ 300 đến 450 k tùy chim, tùy thời gian.

Cách nhận biết trống mái non thì khó, nghe các cao thủ thì cứ em nào to con, nhanh nhẹn thì khả năng trống cao. Còn khoảng 8 9 tháng khi mỏ trym chuyển màu thì mới phân biệt chắc chắn được.

Đấy là các kiến thức mình biết, nếu bạn ngại tìm kiếm thì đọc tham khảo.

Trong khi chờ đến mùa Ngực hồng non bạn nên chịu khó tìm hiểu kỹ cách chăm sóc trym đi nhé! Đừng giống mình mua về 2 em, 1 em xù lông lên cứ khen đẹp, 1 tuần sau em ấy ra đi, em còn lại cắt cánh nuôi đến lúc quấn chủ rồi sơ ý để em ý rơi mất. Sad !!!

Last edited by a moderator: 26/12/13
  3. choixongxu

choixongxu Thành viên Mới

thanks bạn rất nhiều =D>................................

4. xayruou

xayruou Thành viên Mới

Hi hi! có nút thanks phía dưới bên phải mỗi bài viết đó. Nếu thấy bài nào hay bạn cứ bấm thanks vào đấy nhé, tranh lam loang dien đan ;)

5. hoangljnh

hoangljnh Thành viên Mới

Bác vào fb tìm câu lạc bộ yêu vẹt. Có njck Cậu Bé mà hỏi. Já jờ chak 350k_400k.

6. Hungcgcnmt

Hungcgcnmt Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Chuyên viên môi trường
    gỌI theo số này 0982.758.013.

Tất cả ảnh up lên :

7. thienlongadv

thienlongadv Thành viên Mới

Bác qua ngã tư sở nhé..nhiều loại bán vẹt này lắm ạ

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé