Nho cac Bac Pro giup do

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Sơn Ca.' bắt đầu bởi lamphuyen81, 19/3/12.

1. lamphuyen81

lamphuyen81 Thành viên Mới

Tình hình là em có nhờ thằng em ở sài gòn mua giúp 1 chú chim SC. Nó tìm ở SG hoài ko ra nếu có ra thì chim quá đắt nên ko mua được nên nó nhờ người bà con nó ở Phú Yên (Em cũng ở Phú Yên). Thì người đó nói đó là con chim chiền chiện, nó điện về hỏi em có mua ko. em lưỡng lự lúc nhưng vì máu me lên rồi nên bảo nó mua. Hôm nay em mới bắt được em nó về nhìn giống những con SC trên mạng mấy bác post hình. E nó còn hơi nhát nhưng thằng em của em nói ở nhà chủ trước nó đã hót rồi em cũng yên tâm. còn 1 chuyện em chưa yên tâm là nó có phải là SC và có phải là con trống ko. trên mạng mấy bác nói trừu tượng quá em cũng ko thể tự nhận biết chính xác được (chỉ số IQ của em hơi thấp mong các Pro thông cảm chỉ giáo giúp:)):))).
    Do ko có máy ảnh nên em chưa chụp được hình và post lên được. nên em sẽ tả sơ sơ mong các bác giúp. chim giống chim sẻ trên đầu hình như là có 1 chổm lông giống như mào của chào mào vậy (em nói hình như là vì kô thấy chim dựng mào lên những chim như trên mạng em đã thấy nhưng chỗ đầu thấy chỏm lông thấy hơi cao cao hơn). Ngón móng sau thì dài
    Vậy mong các Pro giúp đỡ. Thank.................................Thank

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé