nhờ các bác giúp đỡ !

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi tunghale, 7/3/12.

1. Đảng Cu

Đảng Cu Thành Viên

Ðề: nhờ các bác giúp đỡ !

Em gưi tin nhắn vào box của bác rồi đấy!

Bi Cu nó vật vì càng chơi càng...chả hiểu gì cả! Nó khác xa những loài khác! Tình hình là đang đào tạo ông hàng xóm bập vào loại này, mấy hôm nay thấy bác ý hí hoáy xách về mấy em rồi! Chắc lại sớm vật như em thôi!

2. tunghale

tunghale Thành viên Mới

Các bác ạ ! Tình hình là thằng bạn em đổi ý không bán nữa.Tiếc hùi hụi. Em cám ơn các bác rất nhiều, nhờ các bác mà thằng mù tịt cu gáy như em vỡ ra được nhiều điều. Bác manhhahp có em nào hay nhớ Pm cho anh em với anh nhé, em đang cố tìm một con thổ .hihi

3. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Theo chỉ dẫn của bác LITTLEDVID sáng nay mình đã đích mục sở thị em thổ dao bầu đó rồi e đó bình thường chim nguồn gốc miền nam chẳng có được điểm gì đẹp hết bác à. nó đã được sang tay tiếp cho 1 chủ mới với giá 2,5tr. Dù gì cũng rất cảm ơn sự nhiệt tình chỉ dẫn của bác có điều kiện gặp nhau giao lưu thì thật tuyệt vời. Rất mong được gặp bác đó.
    Còn về việc bạn : tunghale hỏi thì bạn cứ yên tâm nếu bạn muốn chơi cu cứ qua nhà mình rồi xách về 1 em mà chơi còn tiền nong thì không phải nghĩ ngợi làm gì cho nhọc người 1 khi đã là thích thì tặng nhau con chim là chuyện bình thường mà. ok

4. tunghale

tunghale Thành viên Mới

quả thực khi đã chung một niềm đam mê thì mọi khoảng cách đều được xóa bỏ các bác nhỉ ? Em cảm thấy rất vui vì mọi người rất nhiệt tình và quan tâm. Đặc biệt cảm ơn bác manhhahp vì bác đã rất nhiệt tình với em ! Vì em ở quá xa bác (Hà Nam ), vả lại phải thường xuyên đi công tác nên chưa thể qua HP diện kiến bác được. Em hứa, khi nào có điều kiện, em sẽ qua để anh em mình " Thính cu, ẩm tửu" một bữa và để được nghe bác chỉ dậy thêm . Cảm ơn anh rất nhiều !
    À ! Con cu của em đã gáy mạnh rồi anh ạ ! bây giờ chỉ cần nghe tiếng dép loẹt quẹt lại gần là gáy ngay, chỉ mỗi cái là ít khi gù như trước kia thôi anh ạ ! hy vọng là thời gian nữa ok anh nhỉ ?

5. canhphonui92

canhphonui92 Thành viên Mới

chào!. Em thì chơi cu gáy nay 8 năm, cũng biết tí xíu về loài vật đáng yêu này. Cu gáy anh mới mua về không gáy mới bữa đầu là bình thường, chơi cu gáy phải kiên nhẫn, chăm sóc chu đáo, chim nổi lai nhanh thôi. chúc anh thanh công!

6. canhphonui92

canhphonui92 Thành viên Mới

tháng trước em có về bình định mua 1 e 2,5 triệu, khoảng hơn tuần thì chú mới gáy căng lạ. hi. giờ chú sát bổi cung đáng nể lắm!.

7. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Đúng như bạn nói khi đã có chung niền đam mê thì mọi khoảng cách đều trở nên gần hơn. Rất mong vào 1 ngày gần nhất được cùng bác chung tửu bàn luận và học hỏi lẫn nhau.
    Còn em cu của bác thế là ổn rồi đó cứ từ từ rồi đâu nó vào đấy đúng như các bạn khác trong diễn đàn nói thì chơi cu là mất thời gian nhất và cũng đòi hỏi kiên trì nhất. Bước đầu như vậy là cũng xin chúc mường bác nhe.

8. tunghale

tunghale Thành viên Mới

Vậng ạ ! Cảm ơn các bác nhiều lắm ! rất hy vọng một ngày nào đó anh em mình ngồi được với nhau một hôm. Mơ quá các bác nhỉ ? nhưng em sẽ cố gắng. hihi

9. tunghale

tunghale Thành viên Mới

Em kính cẩn thông báo với các bác là em cu yêu quý của em đã gáy lại suốt cả ngày. Em treo trên tầng 2 mà cứ nghe thấy bước chân người dưới tầng 1 là gáy mạnh. Người lại gần là gật gù ngay. Mừng quá, 2 hom nay em như bắt được của. hihi. Em lo nó gáy cả ngày thế này mệt thì gay. Có cần phải lưu ý thêm gì không các bác ? Cảm ơn các bác rất nhiều ! hihi

10. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Chúc mừng bác. Nó mau mỏ gáy cả ngày càng tốt không sợ nó mệt đâu lúc nào nó mệt nó tự nghỉ chứ mình sao bảo nó dừng không gáy được. Cứ yên tâm tận hưởng niền vui đi nhe.

11. Đảng Cu

Đảng Cu Thành Viên

Ồ tiếc nhỉ, nhung ko Sao bác ạ! Hôm trứoc em có giao luau với đội ABV Hà Nội, hẹn thứ Bảy tuần này đi Vĩnh Phúc, em sẽ luau ý con Dao Bầu của bác!

À em vừa bắt em mồi thổ pha gốc xứ thanh, em chưa nghe hết bài bản của em này, mà chỉ nhờ ông anh thẩm định hộ, chim tướng dữ, có vẻ sát bổi! Tuy nhiên em vẫn cần mộtnem mồi thổ nữa để...đánh chasm, thổ sấm hoặc thổ đồng thì tốt!

12. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Cảm ơn bác nhe. Giờ tìm mua được con mồi thổ sấm hoặc thổ đồng là cả 1 vấn đề lớn đó người có thì đa số là không bán chỉ có mình tự luyện thôi. Hiện tại nhà mình đang xây nhà nên chắc cái khoản đánh đấm cũng phải dừng lại tầm 1,5 tháng rồi hơi buồn.

13. Đảng Cu

Đảng Cu Thành Viên

Em cung tính thế, phiền nôi chưa có chim mồi hay để luyện, cũng chưa có bổi hay nữa!
    Chơi CG mà ko đi đánh đấm xem ra thú vui giảm đi phân nửa!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé