Nhận xét giùm tớ em sáo

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi sáo nâu, 28/7/11.

1. sáo nâu

sáo nâu Thành viên Mới

Tớ có em sáo dưới 5 tháng tuổi, nuôi từ lúc bé phải bón ăn, giờ đang hét để bi bô tập nói. Tớ chưa hiểu thế nào là sáo thuần, sáo chưa thuần. Em nhà tớ thỉnh thoảng vẫn thả ra chạy lăng xăng, bay là là mặt đất. Tớ cho nó ra ngoài chơi nhưng nó không bay, nó cứ đứng trên tay. Mời các bạn nhận xét giùm tớ, thanks nhiều.

2. cugay80

cugay80 Thành viên Mới

Ðề: Nhận xét giùm tớ em sáo

Sáo của bạn là sáo nâu đực. Nuôi từ nhỏ, đậu trên tay thế kia thì quá thuần rồi còn gì.

3. phutruongthang1

phutruongthang1 Thành viên Mới

Làm sao biết sáo đực hay sáo mái vậy bác

4. sáo nâu

sáo nâu Thành viên Mới

Bạn cứ nhìn con nào mắt dữ, chân to, đầu to, thân dài, thêm cái hay mổ nan lồng, đu chân lên lồng, bắng nhắng lăng xăng khi ra ngoài chơi, thì khă năng cao nó là đực. Còn thì con nào mắt hiền hiền, nhu mì, chân đầu nhỏ, thường hay đứng yên trong lồng, ít đu lồng, thả ra ngoài thấy nhát nhát, kô mạnh dạn thì nó là cái. Nên chọn con đực bạn nhé, nó có sức khỏe hơn, lanh lẹ hơn, mau mồm và mạnh dạn hơn, nếu chăm sóc chu đáo nó cũng sống lâu hơn con cái.
    Sáo nhà tớ hay thích ra ngoài trời chơi lắm, nó hay đứng trên tay tớ để tớ đưa đi chơi, thả nó ra thì nó mới bay là là mặt đất, rồi 1 lát lại quay về đậu trên tay tớ. Thỉnh thoảng tớ mới cho ra ngoài thôi, kô nó lại quen cứ đòi ra thì mệt :D
    Tớ thích sáo nâu hơn sáo đen vì màu lông của nó đẹp, không đen xì xấu như sáo đen. Về mức độ thân thiện và khả năng nói thì như nhau cả. Về các loại chim nói thì sáo nâu là tớ thấy hài lòng nhất, đã nuôi 1 vài con rồi nên tớ có nhận xét như vậy. Có gì chúng mình cùng trao đổi các bạn nhé.

Last edited by a moderator: 28/7/11
  5. banbenha

banbenha Thành viên Mới

Sáo nhìn hay nhẩy,sáo boy rồi. Vậy là thuần rồi,thế bạn còn định thuần thế nào nữa, hay thả ra cho nó bay đi vài tuần rồi chờ nó quay lại à :D . Nếu muốn sáo thuần người và dễ dạy nói thì các bạn phải nuôi từ lúc nó bé tí, còn há mồm đút ăn ấy. Còn mua cái loại sáo từ 8month-1 năm thì khó dạy nói và khó thuần lắm, nó nhẩy lồng và sợ người lắm.

6. sáo nâu

sáo nâu Thành viên Mới

Lúc mới mua về sáo nhà tớ cũng yếu lắm vì phải di chuyển đường xa mà lại nắng nóng, ăn xong rồi ngủ mê mệt, sau 1 tuần tình hình mới khá hơn, và dần dần thì khỏe hẳn. Nếu bạn nào mua phải em sáo có biểu hiện yếu mệt khi mang về thì cứ bình tĩnh mà nuôi,sáo hồi phục cũng nhanh nếu được chăm sóc chu đáo.

7. anhtuan01

anhtuan01 Thành Viên

chim này dễ nuôi mình cũng nuôi 1 em lúc mới mua cũng thả cho vui nhưng bây giờ ko có thời gian nên nhốt lại bây giờ đứng gần lông thi ko nhảy thọc tay vô lồng là nó nhảy loạn cả lên

8. sáo nâu

sáo nâu Thành viên Mới

Sáo của bạn được mấy tuổi rồi mà nó vẫn nhẩy thế?mình nghĩ nếu nó đã quen chủ thì nó kô nhẩy chứ,kể cả khi bạn ít quan tâm. Mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé