Gà Chọi mu lưng hốc nách

Thảo luận trong 'Gà cảnh- Gà chọi - Chim nước' bắt đầu bởi TrungHjeu_Tran, 27/3/14.

1. TrungHjeu_Tran

TrungHjeu_Tran Thành Viên

chào các sư kê tiền bối.các tiền bối cho e hỏi đúc gà ntn để ra dòng gà đánh mu lưng hốc nách ạ.e thích dòng này lắm mà tìm mua mái dòng này ko có.mà nếu có chắc cũng chẳng phải mái hay.vi mái hay người ta giữ lại chứ ko bán.vậy e nhờ các tiền bối chia sẻ cho e chút ít kinh nhiệm ạ.thank các tiền bối trước ạ.

Quan tâm nhiều
    Sách gà tự soạn
    Sách gà tự soạn bởi admin, 21/4/23 lúc 08:43
  2. Hưng GC

Hưng GC Manager

Ðề: mu lưng hốc nách

Khó rồi ^^
    Cứ mua một con mái và một con trống dòng đó rồi đúc, thì cơ hội ra dòng đó cũng cao.
    Còn ko thì mua hoặc mái hoặc trống rồi đúc, con nào ưng thì chơi ko ưng thì lá chanh.
    Nói chung đi mua gà mái hay là khó, tận dụng tối đa các mối quen biết để tìm mua thôi

3. _2k13_

_2k13_ Thành Viên

gà mãi hay có tông giống mấy ai bán đâu . mà lại còn tuyển dòng hốc lách mu lưng nữa chứ để mà bạn tự đúc tự chọn lựa thì chắc phải mất 5 năm có khi còn không tuyển đực
    vì thứ 1 bạn phải tìm mua dòng hốc lách mu lưng về đức ra con phải nuôi lớn rồi vần xem có đúng ra hốc lách mu lưng không
    ko được thì bạn phải thay trống hoặc mãi rồi lại tiếp tục làm lại từ đầu
    mình cũng đang nuôi 2 mãi tơ bố mẹ dòng mé ép cót vỉa hốc lách đối thủ của người quen để lại cho về làm giống không biết có được không . chuẩn bị đẻ lứa đầu

4. sói sung sướng

sói sung sướng Thành viên Mới

Mình cũng ko sành GC lắm nhưng khoái gà lối trên và đánh đầu mặt, chưa chơi con nào dòng mu lưng hốc nách, cũng đang tìm một con trống để chơi thử.

5. TrungHjeu_Tran

TrungHjeu_Tran Thành Viên

hic.đúng là để có dòng gà hay thật khó.bác thử kiểm nghiệm đi.nếu ra được con như ý thì bác để cho e 1 đôi về làm giống bác nhé.

6. _2k13_

_2k13_ Thành Viên

mất nhiều thời gian lắm bạn ak .
    thật là hay khi hôm nay tưởng là mất 1 con gà mãi giống mà lại là con mãi đẹp nhưng ma thế mà lại hay
    truyện là thế này chiều tối đi đánh bóng chuyền về nhìn xem ga đi ngủ chưa thì lại chỉ thấy có 1 con bay lên xà ngang lóc lán ngủ còn 1 con tim không thấy đâu . tìm mãi khắp nhà cũng ko thấy đâu cả rồi chợt nhớ ak hôm nay oto vào cân hầng đi dầm dầm ở ngõ có khi bạt lên đường làng mất rồi , đi dọc đường làng tìm xem có bạt vào nhà nào không nhưng chả thấy tăm hơi đâu nghĩ là mất rồi cơ
    về tiếc quá ngồi thần ra 1 lúc rồi xuống lán bắt lốt 1 con nhốt vào cái chuồng mà mình xây ở xó lán . khi con mãi này vào cửa chuồng thì nghe thấy tiếng cục cục của gà mãi thấy vậy mình bật điện rồi lao vào xem thế nào hóa ra là con mãi bịp của mình đang ấp ở đó . vội vàng mừng quá ôm ra xem thế nào thì gà đang ấp 8 quả rồi . mà con này đẻ lứa này là con so lên mình cũng không có ý định cho ấp
    lạ 1 cái là con này đẻ không cục tác , mào mặt không thấy đỏ mà lại đẻ dưới đất
    mà gà này bắt nhà người quen ở trên gia lâm hà nội về làm giống . gà bố thì gà miền trong , còn gà mẹ thì gà bắc ninh
    mà nhà ông này có cả 1 con mãi thổ hà bắc giang . nghe ong ý nói gà thổ hà nó đẻ dưới đất ông ý mất rất nhiều thời gian để cho nó đẻ lên ổ mà mối lần chuyển trứng lên nó lại hất xuống không chịu đẻ vỡ hết
    con mãi này của mình hôm nay xem cũng thấy nó cầy rồi bới làm ổ ở xó chuồng dưới đất không biết có phải giông thổ hà không mà ga ấp dưới đất có nở được không các bác

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé