Một tên lừa đảo mới AE cần chú ý

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi Hải_HN, 19/6/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

Ðề: Một tên lừa đảo mới AE cần chú ý

uh,Cho là tôi trẻ con thế đi.Thế cái thằng đi lừa thằng trẻ con thì = cái gì ?.

2. jerry_love

jerry_love Thành Viên

hải hn nóng tính quá....cái gì cũng phải từ từ đi......! nhận chim ko đúng con mình định lấy thì có nóng thì cũng ko đòi lại tiền ngay được..lựa thế nào cho 2 bên cảm thấy hợp lý là ok thôi !

3. alibaba123

alibaba123 Thành viên Mới

dù biết là hải thật sự bị lừa.và ging nên trả tiền lại cho hải.nhưng theo ý kiến khách quan của mình là những lòi nói của mod k đủ tư cách để làm mod.vì ngôn từ của hải có vẻ rất xất láo.nếu mọi người theo diễn đàn lâu năm thì sẽ thấy rõ điều này

4. dungcoi

dungcoi Thành viên Mới

tôi lại ko nghỉ như bác.bác đặt địa vị bác vào trường hợp của Hải xem thế nào.liệu khi biết mình bị lừa bác có đủ bình tỉnh để ko nói gi sấc láo ko ?mọi người cứ nói.vaì đồng bạc thì làm cái gì.ko phải vài dồng đâu các bác nhé. 1 triệu đấy. nó ko phải là to lớn.nhưng cũng là số tiền lớn với Sinh Viên.còn bác Gianglaocai làm ăn ko đúng chữ tín thì hãy biết nhận lỗi.như vậy mới khá được.chứ bác đừng nói những lý do này ly do nọ.mọi lý do bác đưa ra khi bác ko gữi đúng chim cho bac Hải chỉ là ngụy biện mà thôi.nếu làm ăn uy tín đàng hoàng.thì sao lại phải để sãy ra những chuyện ko hay như thế này ?
    Thân !

5. alibaba123

alibaba123 Thành viên Mới

bạn k hiểu ý mình ah.ý mình nói trong chuyện này hải là người hoàn toàn đúng. giang là người hoàn toàn sai.mình chỉ nói là cách ăn nói của hải xất láo k chỉ ở topic thông lông này mà ở rất nhiều topic thông lồng khác.nếu ban quẩn trị k xóa những bài ở thông lồng chắc bạn sẽ hiểu ý mình

6. dungcoi

dungcoi Thành viên Mới

ukm.minh hiểu ý của bạn.nhưng nếu điều đó sãy ra với ai thì người ta cũng xử sự như vậy mà thôi .hic.theo mình thấy bạn Hải vẫn đang kìm nén đấy.chưa thấy câu chữi tục nào.chỉ nóng giận rồi nói nặng lời thôi ..hihi.đặt địa vị mình vào mới hiểu đc cảm giác của bạn Hải .

7. Hải_HN

Hải_HN Thành viên Mới

2 Em gáy Giang gửi mình thịt rồi.Ăn ngon lắm Giang ạ.Cảm ơn Giang nhé. Good Lucky

8. tienchaomao

tienchaomao Đang Nghỉ Mát

đã xong rồi .. coi nhue uống chai rượu ngoại rởm .. cho xong........ cãi nhau làm giề

9. shichi

shichi Thành viên Mới

Đúng là thằng lừa đảo.đọc bài càng thấy bực mình.buôn bán mất tiền đã không gứi đúng chim cho người mua .lừa người ta lại con nói người ta trẻ con không đáng thằng đàn ông. Bo tay GiangLaoCai.chém................

10. john84

john84 Thành viên Mới

Tôi nói mấy bác như kiểu bác alibaba123 j đó, bác ko bị lừa bác sao biết. Với người dân mà đã có thú vui chơi chim thì 1 triệu ko phải là to, nhưng cục ức nhìn con chim đểu thì ko trôi được. Nói thế chứ nói nữa thì anh cũng ủng hộ Hai_Hn.
    Cũng giống như tôi bị mrchimms lừa 2 con chim mái, nhìn thấy nó định bóp chết nhưng ko nỡ sát sinh, mà thả ko đc vì nó được nuôi từ bé, vậy là phải bỏ 3 tuần đút cám ướt rồi tập mổ cho nó. Khi nó biết mổ thì cho cũng không ai lấy, vậy đành cứ nuôi cho ăn uống đầy đủ và nhưng ko cho vào lồng tốt nên 1 con chết vì lạnh. Con còn lại mở nuôi nhưng mở cửa lồng, nó chỉ bay đi rồi bay về. Thử hỏi gặp chim đểu nhìn có trôi không

11. john84

john84 Thành viên Mới

Còn xin thư mấy mod j đó ơi, lời đe dọa của mấy mod không có hiệu quả j cả. Nó đi lừa người rồi bị phát hiện, sau đó nó lập nick mới và số đt mới để lừa người khác. Bây giờ công nghệ thông tin phát triển lắm rồi, mấy bài đăng lên mình thừa biết số ip đang sử dụng. Sao mình ko khóa nó hoặc thông báo địa chỉ ip cũng như các member đăng ký cùng ip sẽ bị đánh mã vạch cẩn thận vào nick đó

12. ATAM

ATAM Thương gia

Sút tung nóc topic.lên cao cho anh em cùng chém.nghĩ cũng ức thật.cảm ơn bác hải_hn đã chia sẽ.

13. Minh râu

Minh râu Thành viên Mới

Chia buồn cùng bác. Không hiểu tại sao bây giờ lắm kẻ tráo trở thế không biết

14. tuanvu22790

tuanvu22790 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Nguyễn Tuấn Vũ BG 0979750620

thằng này nó là thằng chuyên lừa đảo nó gửi cho ông 2 con gáy dài đuôi là gáy mới bẫy được nói thật với ông ở bắc giang bọn tôi không quá 200 k 1 con

15. Quý Tử HN

Quý Tử HN Guest

Chia buồn với cả 2......im lặng là vàng........dĩ hòa vi quý cả 2 khỏe :p

16. chipchichchoe

chipchichchoe Thành viên Mới

uhm.như vậy thì mất uy tín quá...chia buồn cùng bác nhé..coi như đây cũng là 1 bài học bác ah...thanks bác

17. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Sau thời gian theo dõi mình thấy thành viên gianglaocai có những vấn đề như sau:
    + Gởi chim không đúng cam kết.
    + Khi liện hệ lại thì chặn cuộc gọi.
    + không giữ trữ tin trong chuyện làm ăn.
    Kết Luận :
    - bạn gianglaocao chuyển tiến lại cho bạn hải. bạn hải chuyển lại chim cho bạn Giang
    + bạn gianglaocao giữ lại 10% số tiền đó coi như là tiền hao hụt chim còn bạn hải chịu số tiền chuyển chim về cho bạn gianglaocai.
    - Nếu trong vòng 10 ngày kề từ hôm nay ( 8/7/2012 ) mà bạn giang không thực hiện thì buộc BQT chimcanhvn phải đưa bạn giang vào danh sách backlist của diễn đàn chimcanhvn.com
    Thay mặt BQT chimcanhvn.com

18. gianglaocai

gianglaocai Thương gia

Trước hết tôi xin chân thành cảm ơn dd và anh em đã mua chim và ủng hộ tôi trong thời gian qua.
    Còn admin đã đưa ra kết luận như vậy thì tôi chẳng cần phải giải thích thêm gì cả tại vì chuyện này quá rõ rồi.
    Admin có thể backlist luôn cũng chẳng sao.
    Tôi thành thật góp ý với BQT nên xem lại cách quản lý 4r tôi mong 4r phát triển hơn nữa thank tất cả mọi người đã ủng hộ tôi.

19. john84

john84 Thành viên Mới

tín j cái ông này. làm thành viên buôn bán chứ dân chơi chim j thằng này. Có thấy nó chia sẽ thông tin j đâu ngoài rao vặt :d. anh tuấn cứ cho bay nó đi nhưng không khéo nó đổi nick và số điện thoại đi lừa người khác. Kinh nghiệm muốn chia sẻ sau những va vấp đầu đời chơi chim. không bao giờ mua bán kiểu ko sờ thấy hàng ( chỉ những người là chim thuộc thì tin, còn thành viên thì 90% lừa đảo ). Thà bỏ tiền trực tiếp mua chim không ra j còn hơn mất tiền cho thằng khác lựa chim hộ

20. lahoa

lahoa Thương gia

Thật ra bây giờ chim các tinh cung không rẻ hơn hn mình là mấy ,tôt nhất bắt chim là mắt thấy tai nghe anh ah! em buôn bán chim hơn hai năm nay rồi !nhưng em chỉ giao dịch tại cửa hàng nhà em !anh em nào thích thì đến xem ,ưng thì mua không thì anh em uông chén trà cho vui! bây giờ bọn chúng nó lừa kinh lắm ,nhất là hình thức (chuyển khoản trước nhận chim sau) .em cảnh giác bọn này lắm!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công