Một tên lừa đảo mới AE cần chú ý

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi Hải_HN, 19/6/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. khanhduyfc

khanhduyfc Thành viên Mới

Ðề: Một tên lừa đảo mới AE cần chú ý

có địa chỉ rồi thì săn mà dã thôi bác còn trần trừ gì nữa................

2. nhokluoi

nhokluoi Thành viên Mới

sao cụ Hai-HN bị banned.em chả hiểu gì

3. hien198466

hien198466 Thành viên Mới

Mod đang sờ gáy hàng loạt nick bên này và bên mua bán nữa kìa

4. butchi

butchi Quy ẩn giang hồ

chà! hôm nay đẹp trời quá! cụ Hải bị ban vì hiểu nhầm luật.

5. vuongdaulinh

vuongdaulinh Thành Viên

đúng là thạch sanh thì ít mà lí thông thì nhiều..chỉ vì vài con chim đểu mà mất hết cả tư cách..xin chia buồn với bác..e thấy ko đâu nhiều chim và rẻ như hà nội tốt nhất cứ mắt thấy tai nghe ưng thì xuông tiên thôi mua tại hà nội yên tâm nhất có vấn đề j gặp nhau luôn dễ giải quyết

6. dungcoi

dungcoi Thành viên Mới

bác hải chỉ muốn cho AE Diễn đàn biết bản chất của gianglaocai.để giúp AE biết đường mà tránh.tại sao Mod ban nick bác Hải.thực sự mọi người ko hiểu gì hết về việc này.đúng là làm ơn mắc oán mà .nếu có post sai mục thì có thể chuyển được mà ?

7. anhdaohp

anhdaohp Thành Viên

Sao đến giờ mà GLC không vào nói rõ ngọn ngành sự việc để TM cho mình ? hay còn bận họp ? làm CB thế này có mà hỏng việc CQ. HAI_HN hãy quên việc này đi cho nhanh. coi như tiền mất độ. Còn GLC chắc hết cơ hội buôn bán trên dd. Buôn bán cầm đằng chuôi lợi dụng vào lòng tin người khác lừa đảo kể ra khó tồn tại trong cuộc đời này

8. kntuan

kntuan Thành viên Mới

Thôi dù gì sự việc cũng đã sảy ra rồi. Đó cũng là bài học cho mọi người, giờ mua bán trên mạng thì phải cẩn thận. Tìm nơi uy tín mà mua. Không thi ở HN thiếu gì cửa hàng Chim.

9. gianglaocai

gianglaocai Thương gia

Thân chào: trước tiên xin lỗi anh em trên diễn đàn xin nhắc nhở các bạn chú ý một chút đến kỷ luật phát ngôn.
    Vì sao tôi nói vậy vì tôi nghỉ khi các bạn tham gia vào diễn đàn này đều là những người được ăn được học tử tế, những người đáng tuổi làm anh, em và không ít người đã có tuổi có khi bằng tuổi cả những bậc tiền bối thân sinh ra các bạn cũng như tôi.
    Còn chuyện của Tôi và bạn Hải_HN tôi có thể nói thế này. Đây là chuyện riêng của tôi với bạn ấy chúng tôi sẽ tự giải quyết với nhău.
    Tôi chỉ nói qua như thế này các bạn cũng sẽ hiêu:
    lúc tôi đi làm bạn Hải_HN có gọi cho tôi và nói tôi gửi không đúng chim cho bạn ấy và tôi có khẳng định là đúng.
    khi đến cơ quan bạn ấy có nhắn vài tin nữa và tôi có nói là chim tôi bán có bảo hành và bán cho rất nhiều người nếu như bạn ấy cảm thấy không hài lòng có thể gửi lại cho tôi. Xong tôi đi họp
    Trong phòng họp tôi có nhận được tin nhắn với nội dung "số tài khoản của bạn Hải_HN" trong phòng họp nên tôi không tiện trả lời và sau đó ít phút bạn ấy có nhắn tin là "có nhận lại chim không" tôi có nói với bạn ấy là tôi đang họp chút tôi gọi lại. vài phút sau nữa bạn ấy gọi liên tục nhưng tôi không nghe máy lý do các bạn đọc ở trên sẽ rõ. Sau đó tôi có chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy.
    Và khi tôi họp xong về đến cơ quan tôi đã bỏ chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy và vào room thì thấy mọi chuyện trở lên như thế này. Thực sự tôi đánh giá bạn cư xử không khác gì đứa trẻ con. không phải bây giờ tôi mới đánh giá bạn như vậy mà ngay từ khi bạn đặt mua chim của tôi tôi cũng nghĩ bạn vấn còn trẻ con rồi. tôi không hiểu bạn mua chim của những người khác mọi người có đánh giá như vậy không, mua có hai con chim mà nhắn tin suốt ngày đến 11h30 vẫn còn nhắn tin tôi không trả lời thì nói tôi không cởi mở và cũng cấp thông tin cho bạn................
    và đến chiều bạn còn nhắn tin thô tục chửi tôi nhưng tôi không chấp vì tôi phải là tôi, tôi không thể = bạn được.
    Tôi chỉ nói qua như vậy các bạn hiểu được hay không còn phụ thuộc vào nhận thức của mỗi người.
    Còn nói về lừa đảo thì các bạn đã giao dịch với tôi trên diễn đàn sẽ có nhận xét cụ thể hơn tôi không cần thanh minh.

Last edited by a moderator: 19/6/12
  10. taidq

taidq Thành viên Mới

Một quyết định hoàn toàn hợp với lòng người.

11. chaomaoxanh

chaomaoxanh Thành viên Mới

mẹ khiếp mình ghét nhất những loại như này

12. jerry_love

jerry_love Thành Viên

sáng nay tôi cũng ra bến giáp bát để nhận 2 con lửa của giang lào cai ! mệt quá nên ngủ bây h mới dậy....vào diễn đàn thì thấy bác hải post bài này......! ko biết số phận của 2 con lửa của mình sẽ ra sao đây

13. taidq

taidq Thành viên Mới

Chim đến tay - vẫn sống, dáng đẹp không tật lỗi và khoẻ mạnh là được rồi, còn số phận của em nó thế nào còn phụ thuộc vào người nuôi nên không thể trách người bán :D ~o)

14. gianglaocai

gianglaocai Thương gia

Thân chào: trước tiên xin lỗi anh em trên diễn đàn xin nhắc nhở các bạn chú ý một chút đến kỷ luật phát ngôn.
    Vì sao tôi nói vậy vì tôi nghỉ khi các bạn tham gia vào diễn đàn này đều là những người được ăn được học tử tế, những người đáng tuổi làm anh, em và không ít người đã có tuổi có khi bằng tuổi cả những bậc tiền bối thân sinh ra các bạn cũng như tôi.
    Còn chuyện của Tôi và bạn Hải_HN tôi có thể nói thế này. Đây là chuyện riêng của tôi với bạn ấy chúng tôi sẽ tự giải quyết với nhău.
    Tôi chỉ nói qua như thế này các bạn cũng sẽ hiêu:
    lúc tôi đi làm bạn Hải_HN có gọi cho tôi và nói tôi gửi không đúng chim cho bạn ấy và tôi có khẳng định là đúng.
    khi đến cơ quan bạn ấy có nhắn vài tin nữa và tôi có nói là chim tôi bán có bảo hành và bán cho rất nhiều người nếu như bạn ấy cảm thấy không hài lòng có thể gửi lại cho tôi. Xong tôi đi họp
    Trong phòng họp tôi có nhận được tin nhắn với nội dung "số tài khoản của bạn Hải_HN" trong phòng họp nên tôi không tiện trả lời và sau đó ít phút bạn ấy có nhắn tin là "có nhận lại chim không" tôi có nói với bạn ấy là tôi đang họp chút tôi gọi lại. vài phút sau nữa bạn ấy gọi liên tục nhưng tôi không nghe máy lý do các bạn đọc ở trên sẽ rõ. Sau đó tôi có chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy.
    Và khi tôi họp xong về đến cơ quan tôi đã bỏ chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy và vào room thì thấy mọi chuyện trở lên như thế này. Thực sự tôi đánh giá bạn cư xử không khác gì đứa trẻ con. không phải bây giờ tôi mới đánh giá bạn như vậy mà ngay từ khi bạn đặt mua chim của tôi tôi cũng nghĩ bạn vấn còn trẻ con rồi. tôi không hiểu bạn mua chim của những người khác mọi người có đánh giá như vậy không, mua có hai con chim mà nhắn tin suốt ngày đến 11h30 vẫn còn nhắn tin tôi không trả lời thì nói tôi không cởi mở và cũng cấp thông tin cho bạn................
    và đến chiều bạn còn nhắn tin thô tục chửi tôi nhưng tôi không chấp vì tôi phải là tôi, tôi không thể = bạn được.
    Tôi chỉ nói qua như vậy các bạn hiểu được hay không còn phụ thuộc vào nhận thức của mỗi người.
    Còn nói tôi lừa đảo thì những anh em đã giao dịch với tôi trên diễn đàn sẽ trả lời cụ thể hơn với các bạn.

15. taidq

taidq Thành viên Mới

Mod là người lãnh đạo phải giữ không phát ngôn bừa bãi như đứa trẻ con ăn vạ - đấy là vấn đề nhạy cảm uy tín của diễn đàn, cái này bác Hải sai, cần rút kinh nghiệm.

Hải_HN cũng là nạn nhân bị lừa (cứ cho là như vậy đi vì chưa rõ trắng đen) lập top trong thông lồng là đúng, nhưng thái độ thiếu kiềm chế và đưa top sang chiều hướng dìm hàng hạ uy tín mà chưa rõ trắng đen, cái này là sai.

16. dungcoi

dungcoi Thành viên Mới

bạn có thể chụp hình những tin nhắn mà bạn và bạn Hải nt với nhau để cho AE D Đ xem hay ko ?
    bạn ấy có nhắn tin là "có nhận lại chim không" tôi có nói với bạn ấy là tôi đang họp chút tôi gọi lại. vài phút sau nữa bạn ấy gọi liên tục nhưng tôi không nghe máy lý do các bạn đọc ở trên sẽ rõ. Sau đó tôi có chặn cuộc gọi và tin nhắn của bạn ấy.
    vì lý do gì bạn có thể nói ( lát gọi lại sau ).mà ko nói được từ ( Có ) bạn có thời gian thao tác chặn cuộc gọi? tại sao ko có thời gian để chế độ im lặng ? để bạn Hải ko phải hiểu lầm là bạn lừa . nếu thực sự bạn không lừa

Last edited by a moderator: 19/6/12
  17. Duck

Duck Thương gia

Gửi bạn Giang và toàn thể anh em.
    Em cũng là người lào cai, sau khi đọc topic này em rất bức xúc về cái cách mà bạn Giang hành động.
    Đã là làm ăn chữ tín đặt lên hàng đâu, vì 1tr mà làm mất chữ TÍN của chính bạn nói riêng và của toàn thể anh em LÀo Cai nói chung.
    Thay mặt toàn thể anh em chim cảnh LÀo Cai xin gửi đến chủ thớt lời xin lỗi...mong chủ thớt hiểu không thể để 1 con sâu làm giàu nồi canh được.
    Đời cha ăn mặn đời con khát nước, bạn cũng ko Khá được đâu Giang à, thậm chí còn chả có đất làm ăn ở LC đâu, bản chất con ng bạn thì ko thể bán chim cho ae đc.
    Bạn đọc và ngẫm đi nhé Giang.
    Thân

18. anhdaohp

anhdaohp Thành Viên

Cái quan trọng nhất không phải vấn đề ai nhắn ai chửi ai nói bậy, mà ở đây bạn bảo gửi đúng chim nhưng người mua bảo không đúng.Để đảm bảo uy tín thì bạn nhận lại chim đi, rồi bớt lại tý tiền gọi là phạt {nhưng gửi tiền trước cho người ta} lúc đó bạn mới hiểu thế nào là mình cầm đằng lưỡi như người đã mua của bạn nhé.Mà chim của bạn hay bán đâu không được.Bán rẻ đi 1 tý + tiền bớt đầu mua trước = OK lo gì bạn.Người ta còn là HS tiền hiếm lắm đâm ra bức xúc cao âu là lẽ thường mà

19. anhdaohp

anhdaohp Thành Viên

GLC hãy đọc và hành động đúng với lương tâm.Mình chỉ là người ngoài cuộc nhưng GIỮA ĐƯỜNG GẶP CHUYỆN BẤT BÌNH nên mới tham gia

20. jerry_love

jerry_love Thành Viên

hê hê, chuẩn luôn ông anh ạ.....em nhận được chim tốt, tuy nhiêm trong quá trình vận chuyển, nhà xe nó cũng ko giữ gìn cho mình nên 1 con bị rụng hết đuôi.....cái này thì chả trách ai đc.....còn về bác giang thì bác ý gửi cho em 2 con trong mắt bác ý cho là đẹp rồi thì em cũng có dám chê gì đâu ạh ( mỗi người mỗi sở thích khác nhau mà) ! cuối cùng thì em vẫn cảm ơn bác glc đầy đủ đấy........

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công