Mong MOD và toàn bộ anh em diễn đàn hãy đọc ạ!

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi vohoang2704, 16/12/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. vohoang2704

vohoang2704 Thành Viên

Ðề: Mong MOD và toàn bộ anh em diễn đàn hãy đọc ạ!

Dưới đây sẽ là clip em quay con chim, sau khi em đăng clip lên em cũng xin dừng không comment tiếp, còn đánh giá như thế nào, con chim có bị tật lỗi hay không thì để MOD và các anh em thành viên trong diễn đàn tự nhìn nhận để cho công bằng cho cả người bán và người mua ạ.xin chân thành cảm MOD và toàn thể anh em đã đọc bài!
    Đây là 3 clip em quay nó ở vị trí trong nhà nơi em thường treo các con chim khác, trên đầu con chim là không có bất cứ bóng đèn hay bật gì (Điều này bác Bách đã sang nên cũng nắm rõ).
    http://www.youtube.com/watch?v=J28REFhO3wI
    http://www.youtube.com/watch?v=_zTBWpIzGRg
    http://www.youtube.com/watch?v=HMKu6il7KTQ
    Còn đây là clip em quay khi em mang con chim ra ngoài đường treo.
    http://www.youtube.com/watch?v=rvjViV7dMHs

2. Hunghn57

Hunghn57 Thành Viên

Bó tay và chấm vn...................củ to thật

3. a01656269697

a01656269697 Thành Viên

ông bạn này nói chuyện chẳng khách quan tí éo nào?hay cùng là thương gia nên bênh nhau?cái lý do phá chim hoảng mà ông bạn vẽ ra cho người mua nó chẳng hợp lý tí éo nào cả,đã là người chơi chim thì chẳng ai lại có tình làm cho con chim bị hoảng và ngoái lộn làm gi..mà người ko ai ngu dại tới mức tự làm con chim sinh tật để trả lại chim bao giờ,nếu muốn chả lại thì thà người ta cứ bảo ko kết lắm và chịu mất ít tiền (500k) để trả lại có phải hay hơn ko..người mua đâu có biết chắc chắn người bán sẽ nhận lại chim đâu mà ngu gì làm nó sinh tật...ae đừng nghĩ nịck nào đăng ký thương gia thì đều uy tín hết đâu,uy tín hay ko nó ko thể hiện ở cái chữ thương gia..bản thân mình trước cũng dính 2 lần với cùng 1 ông thương gia,lần thứ nhất thì mình nghĩ do sơ xuất nhưng tới lần thứ 2 thì mình khẳng định là đã đặt nhầm niềm tin..đọc qua câu chuyện thì mình thấy người bán ko có tí thiện chí giải quyết bảo hành cho người mua gì cả..ae mình đi mua cũng vậy thôi,nếu mua phải con chim như vậy sẽ rất muốn trả lại và tâm lý luôn xác định sẽ chịu thiệt mấy trăm để đc giả quyết cho nhanh..còn 1 khi người bán họ đã ko muốn nhận lại chim thì họ sẽ có thể tìm đủ lý do để chê con chim,các bác cũng biết bới lông tìm vết nó là ntn rồi đấy..còn khi bán chim cho người ta ông nào cũng leo lẻo bảo hành này kia,nhiệt tình vui vẻ nhưng khi người mua phản ánh thì lại tỏ ra khó chịu là sao?còn việc bác phải đi nhận lại chim là đúng trách nhiệm bảo hành của bác với người mua thì bác còn kêu ca gi?lúc ae người ta đến chỗ bác mua họ cũng có kêu gì đâu?còn việc triết khấu lại 800k tiền vực chim lại thì mình thấy nó quá vô lý,lúc đầu gọi bác tới nhận lại chim thì ko giả quyết ngay(lúc đấy con chim theo 2 bác tới thẩm là còn nguyên vẹn chưa tật lỗi gì thì sao ko nhận lại luôn)..để tới mấy hôm sau mới đến lấy lại chim rồi phán cho nó 1 đống bệnh vào người xong trừ tiền thì em nghĩ trước khi tới nhận chim, 2 bác đã có 1 sự bàn bạc nhẹ..tóm lại mình ko bênh ai cả,ae trên dđ cũng toàn người lớn cả..đọc qua thì cũng đủ hiểu ai đúng ai sai rồi

4. ddb681

ddb681 Thương gia

Như đã nhắn tin với Điều lúc 3h chiều nay.

Đã thống nhất Điều nhận lại 2,2 triệu, còn tôi cầm con chim về cùng với 800k và Điều sẽ đăng video lên trên Diễn Đàn.

Nay mọi chuyện đã xong, cám ơn anh em đã vào đóng góp ý kiến và rất cảm ơn BQT diễn đàn đặc biệt anh Họa Mi Rừng đã có lời phân tích rất rõ ràng.

Tôi đồng ý với ý kiến của anh và nhận lại cho chim về cùng 800k cửa Điều "Nói thật con chim bị bù từ sáng tới giờ cho dù ốp con mái bên cạnh" - Nhưng nếu anh thấy việc nhận 800k trên của tôi không đúng với nguyên tắc bán hàng thì trong tối nay tôi sẽ lên trả lại Điều số tiền trên để đôi bên cùng thoải mái.

Vậy mong anh Họa Mi Rừng có đôi lời để kết thức vụ việc trên.

Trân thành cảm ơn!
    db681

5. Valentinoo

Valentinoo Thành viên Mới

em nói thật với bác bác nên trả lại bác điều 800k thì hơn,ví dụ chim không tật lỗi bác điều về chăm kém chim xuống mất lửa,ngux mua chán thì bác có quyền ko nhận lại hoặc trừ ngoài ta bao nhiêu tiền là quyền của bác,ngũ mua chim chấp nhận hay ko là do họ,còn như trên clip là con chim nó bị tật 100%(trừ khi ngũ mua chim quay clip là con chim khác)còn nếu trên clip mà đúng con chim của bác bán ra mà bác vẫn trừ ngux ta ngần đấy tiền miễn cưỡng nhận lại chim thì em cũng lậy bác

6. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

800k ko làm cho bạn giàu cũng ko làm cho bạn Điều nghèo đi. Theo mình bạn nên trả lại tiền 100% cho người mua. Kinh doanh buôn bán luôn có những rủi ro. Trường hợp con chim của bạn là rủi ro trong kinh doan và bạn phải chấp nhận thôi.

Mình xin đóng topic ở đây theo yêu cầu. Nếu bên nào còn chưa thỏa mãn có thể inbox cho mình nhé.

Chúc các bạn vui vẻ.
    HMR

ductran95 thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công