mong cac pro giúp đỡ giùm mình với

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi culoc2011, 29/4/11.

1. culoc2011

culoc2011 Thành viên Mới

mình mới tậu được 1 con lửa rừng cách đây 2 tuần lúc mới về thì em nó cũng hót xổng được cỡ 2 3 ngày rồi đến mấy ngày sau no ko hót nữa mà chỉ líu hót thôi đến mấy ngày trước mình mở ra thì nó bị rớt 2 cộng đuôi lao mình tưởng nó rớt lông nên mình cho nó ăn đồ mát nhưng đến giờ mới thấy rớt được có 1 cộng lông ngực thôi tính từ ngày nó rớt 2 cái đuôi lao cũng gần 2 tuần rồi xin mọi người cho em hỏi liệu chym em co bị sốc không nhân đây cho em hỏi nhà em có nuôi thêm 1 con lửa thuộc 2 mùa đang căng lửa hót suốt ngày các anh cho em hỏi liệu con lửa thuộc có đè con lửa rừng của em không mong các anh giúp đỡ và chỉ em với thank cac anh

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. lys92

lys92 Thành viên Mới

Ðề: mong cac pro giúp đỡ giùm mình với

chim bạn im mà chỉ hót gió thì chắc bị đè r :D Nên trùm áo con thuần lại cho nó ít hót để mà kéo con kia lên ... Còn chuyện rớt lông thì chắc là lồng của bạn có vấn đề , khi chim bạn bay nhảy chắc bị vướng j đó nên rớt lông đuôi vì nếu chim thay lông thì thường sẽ rụng lông đuôi sau cùng bạn ạ . 1 vài lời góp ý có j sai sót mong bỏ qa cho . Thân !!!

3. culoc2011

culoc2011 Thành viên Mới

nhưng mình che con chym thuộc lại rồi ma nó vẫn hót suốt giờ không biết sao nữa tại mình chưa bao giờ nuôi 2 con chòe lửa trở lên nên chưa co kn thank y kiến bổ ích của bạn nhiều

4. hocchemgio

hocchemgio Thành viên Mới

Không che mà chùm kín áo lồng con lửa thuộc tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn phải mở hé áo lồng không là chim lại rớt lông, treo hai con xa nhau. Chim lạ mới về dễ bị sốc do thay đổi môi trường sống, thay đổi cách chăm sóc, thay đổi bột nên dễ rớt lông điểm và như vậy chim sẽ mất sức không thể hót xỗng được, chăm cẩn thận, tắm táp, mồi tươi đều cho chim ra lông lại, chim ổn định sẽ có lửa chơi lại thôi.

5. Bé_thich_chim

Bé_thich_chim Đang Nghỉ Mát

cái này lý do seo lại bị dzậy hả cụ chém? cụ cho e xin cái chỉ dẫn có bảo hành nhe, hì hì

6. hocchemgio

hocchemgio Thành viên Mới

Lửa chùm áo lâu ngày, cào cào ăn không hết xông hơi lên, vậy là chim rớt lông thui. Pé hỏi ngay lại ca ở nhà là bít liền, làm bộ leo lên đây để chém lên level hả

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé