Mong bác tansuphi giải đáp thắc mắt hộ em......

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi Hoamichienvl, 6/3/14.

1. Hoamichienvl

Hoamichienvl Thành viên Mới

Gởi bác tansiphi
    Hôm qua em vừa nghe được một tin rất sock chuyên là như vầy hôm qua em ra hội chim dợt gặp lại ông anh là nghệ nhân chơi mi chọi....qua hồi lâu nói chuyên em đề cặp về việc định mua mi của bác tansuphi thì người đó ngăn ngay em rất ngạt nhiên thì anh đó trình bày đã từng mua mi của bác tansuphi khi về chim mạnh khoẻ hót hét như clip thoả thuận trước nhưng chỉ kéo dày trong vòng khoảng một tháng đầu sau đó mi rơi vào trạng thái hoảng loạn hết vạch ức rồi phá lông đuôi rút móng nói chung là phá hình mới nghe em không tin thì ngay lặp tức người đó đưa ngay ra cái clip.... Từ xưa nay em luôn tin tưởng bác tân giờ em không biết làm sau nữa em rất tin tưởng bác tan mong bác cho em và ae trong diễn đàn được rõ cơ nguồn tin cho rằng bác tân dùng thuốc công trung quốc để công chim.....em nói thật em rất tin tưởng bác tân mong bác trả lời

Ký tên:Hoamichienvl

2. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Ðề: Mong bác tansuphi giải đáp thắc mắt hộ em......

Oạch ! Lại sắp có biến. Lượn thôi

3. luatkhoa1980

luatkhoa1980 Thành Viên

chiến tranh sắp xảy ra,núp lùm hóng tiếp

4. c2s2m2

c2s2m2 Thành Viên

đợi đấy mà ng ta vào trả lời cho chủ tóp.............. :))

5. tienchipcoi

tienchipcoi Thành Viên

Mình đã bắt của bác Tân tổng cộng 5 con, 4 trống và 1 mái và có nhận xét khách quan là như thế này, mi của bác khi gửi thì chuẩn như clip, nhưng đúng là chim chơi 1 thời gian rồi bắt đầu xuống dần và có cảm giác là nó nhát dần thật. 5 em của bác giờ em cũng chỉ còn giữ lại 1 em, vấn đề đó cũng ko dám khẳng định là lỗi tại chim vì mình cũng ko phải là biết chăm chim do mới nuôi, (chim cò thì có nhiều yếu tố tác động vào lắm)
    Song có 1 sự thật là rất nhiều ae dưới HN phàn nàn về chất lượng chim của bác, còn ai phàn nàn và phàn nàn thế nào e cũng ko tiện nói ra.
    vài lời góp với bác chủ top và chúc bác cùng ae trên dđ chọn đc những chú chim ưng ý

6. vtdungit

vtdungit Thương gia

Em chẳng quan tâm lắm nhưng quan điểm của em mua chim là phải tận mắt, chỉ săn những ai bán mà nuôi không cần mái, ăn cám tự làm hoặc cám sạch sẽ, không tìm được thì thôi chứ đã săn là như thế

7. sieuquayhg

sieuquayhg Thành Viên

Chết dở nhỉ.................................................
    Nếu mua mi đã thuần thì có khi thay đổi môi trường, đổi cám có thể làm chim giảm phong độ đi đôi chút chứ có lẽ không đến như bác nói. Còn nếu mua chim mộc thì có thể em đó hợp mái; khi không chọn mái phù hợp có thể dẫn đến nhát dần là đương nhiên. Việc cho ăn thuốc nọ thuốc kia của nhiều người bán chim (ko ám chỉ bác tansupi đâu nhé) em cũng nghe giang hồ đồn đại nhiều nhưng do được tuyển lựa kỹ nên em cũng chưa dính trường hợp nào và không biết có không.

8. Hunghn57

Hunghn57 Thành Viên

dạo này nhiều biến nhỉ,.....có lẽ cái nhọt ủ lâu ngày nó chín rồi.vỡ ra thì mất khối bông băng

9. huyensonkt

huyensonkt Thành Viên

Em xin đóng góp như thế này mong các bác bỏ quá cho (nhất là bác Tân). Nếu chim nuôi cám thường (cam túi) thì khi về chủ mới phong độ chim vẫn vậy, nếu ăn tốt chim còn lên ác hơn. Nếu chủ cũ nuôi cám tốt (cám làm hoặc cám công) thì khi xem clip video chim rất căng mổ lồng xuống cửa, bám vanh đánh ầm ầm, về nhà chủ mới nuôi cám túi chim còn ngân cám được vài ngày là con căng sau đó tụt lửa, mất điện..... Vì vậy các bác nuôi chim nên tìm hiểu kỹ đừng nhìn những con thấy trong clip hăng mà xúc về; chỉ cần xem con nào có thái độ thử lửa để cách xa mà chim không dựng lông đầu xuống cửa từ từ thì đó là con chim hay, chim tốt có tố chất. Còn mấy con chim mổ lồng giật áo chỉ là nhưng con căng sổi thôi.

Last edited by a moderator: 7/3/14
  10. huyensonkt

huyensonkt Thành Viên

Ngồi chờ các câu trả lời từ cao thủ.

11. Hoamichienvl

Xin cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiên và em xin có và lời như thế này....
    Em xin lỗi bác tân nhá em chỉ đóng gớp khách quan thôi ạ em chẳng mua bán chim gì chỉ nuôi chim theo đam mê thật sự là như vầy khi vào tphcm mà nói đến mi của bác thì đa số họ đều lắc đầu có người con nói nhưng em không tiện nói ra....khi mi của bác tân mà người chơi chim mún bán ra khì thật sụ rất khó mặt dù chim vẫn hót hét(không nói đến vấn đề mi phá hình) nếu bán được thù chỉ với giá chi tặng, cho dù chm được mua từ bán tân với giá rất cao.....khi một người bỏ số tiền lớn ra mua m thì đầu muốn có một chú mi khoẻ.....nhưng nói thẳng giờ em vẫn chưa khẳng định bác tân như vậy giờ em chỉ nói những gì em tận tai nghe và tận mắt thấy...........cho ae cho ý kiến khách quan thôi,bác tân cũng đã đóng gớp nhiều cho diễn đàn để chi ae học hỏi em xin cảm ơn bác tân. Mong ae giao lưu với mình nha cũng là để cũng cố kinh nghiêm nuôi chim của mình hì

12. luanle69

luanle69 Thành Viên

Chuẩn, mình cũng dính một con mua trên diễn đàn, chim rất căng mổ lồng cồm cộp, thử mỏ khoảng 4-5 phút vô tư. Về nhà tụt lửa, gặp con nào cũng bù đầu chán bán lỗ nửa tiền còn khó.

13. shopmenonline

shopmenonline Thành viên Mới

hix lâu ko lên diễn đàn coi dạo này lại có lắm biến thế này ak.

14. hoami_bevandan

hoami_bevandan Thành viên Mới

lai có biến rồi.................

15. mptb85

mptb85 Thành viên Mới

Biến thì cũng chẳng phải là biến đâu các bác, e nghĩ nó cũng là những kinh nghiệm mà ae cùng chơi trao đổi lẫn nhau. Cái gì cũng phải có thời gian và công sức để gây dựng và học hỏi. Đã là một thú chơi thì lại càng khó.

16. luatkhoa1980

luatkhoa1980 Thành Viên

mấy cái clip trên đó là kỹ xảo đó bác.chim ko thể chơi căng như vậy đâu.thứ nhất họ có con mái rất hay,họ ốp kế bên nên con chim nó căng như vậy.thứ 2 họ nuôi căng hết mức.về đến tay bác thì ko bao giờ con chim chơi được như vậy.

17. mi79

mi79 Thành Viên

Clip... chỉ là để xem sơ bộ, còn lí do gì mà bạn bảo chim ko căng dc như vậy.. mình ko chăm chim căng dc như ng ta là vì mình chưa bằng ng ta nên phải học hỏi. Còn vấn đề căng ng ta làm cho chim căng hết cỡ nên bị hỏng là ko có..chim là chim quả bóng là quả bóng bạn nhé

18. luatkhoa1980

luatkhoa1980 Thành Viên

Minh noi ra de may ban mua chim tren clip ko phan van sao ve chim ko cang duoc nhu vay.con su that thi a e mua roi tu dut ket kinh nghiem.xem toi noi co dung ko

19. Hoamichienvl

Re: Ðề: Mong bác tansuphi giải đáp thắc mắt hộ em......

Bạn nói vậy mình không đồng ý chi lắm vì mu khi dung thuốc công lên khì rất kinh nhưng khi về nhà khiing ohair là m8nhf kh9ong biết nuôi mà do không công nữa nên mi rơi vào trabgj thái cuồng do trước đố đã bị công nên rất nóng nên hỏng chim

20. mi79

mi79 Thành Viên

Ðề: Re: Ðề: Mong bác tansuphi giải đáp thắc mắt hộ em......

Hỏi thật bạn là bạn đã nhìn thấy thuốc công cho chim bao giờ chưa, hay là chỉ nghe nói.. có những loại dùng để công cho chim nhưng bản thân con chim ấy cũng phải có nền tốt.. chào mào,khuyên,mi...khi đi đấu ng ta công chim bằng nhiều cách, thi xong ng ta vẫn vực chim bt có làm sao đâu..ko lẽ cứ công là hỏng chim à. Bạn thử mua một con chim non nuôi lên về rồi công kích thử xem nó có hay hơn dc ko bạn nhé. Còn về vấn đề chim của bác Tân thì mình ko biết nên ko thể nói dc, một con chim ở chủ cũ đang chơi tốt nhưng khi sang chủ mới chơi có thể ko bằng hoặc cũng có thể là còn hay hơn nó phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm. Tóm lại là mọi ng cứ bình tĩnh mà chơi đừng để bị lôi vào ma trận chơi chim là dc

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé