Mời tuan-hn vào giải quyết

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi chaomao1980, 24/3/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. chaomao1980

chaomao1980 Thành viên Mới

Tuân bán cho mình con chào mào huế về chậm
    Mỏ chăng hót mấy , tuấn bảo chim chơi dàn ??? . Tuân bán hàng kiểu gì thế .gọi điện không thêm nghe máy .nhắn tin bảo cho gửi lại hoặc đôi sang con khác thì bảo mua xong La thôi , bán hàng lừa đảo thế này thì không giữ được khách đâu . Anh em hà nội lưu ý khi giao dịch với tuan-hn , 0976648998, 32d hòe nhai , hn.

2. viengia1981

viengia1981 Thương gia

Ðề: Mời tuan-hn vào giải quyết

- Không biết gì nên chỉ góp ý : Bác nên cho AE biết tên níc , số ĐT , nếu có địa chỉ nữa càng tốt , chứ mỗi thông tin như của bác thì chẳng biết ai vào ai cả .
    - Em bán chim và lồng cho nhiều AE , tuy em là người bán chứ ko phải người mua nhưng cũng gặp ko ít trường hợp củ chuối hơn của bác .
    - Bán chim cho AE , nợ tiền ko trả , NT ko thấy trả lời , con chim ko đáng là bao nhưng ... như thế là ko tốt .
    - Có con chim em bán xong , đến khi NT hỏi tiền người ta ko những nói ko trả , lại còn dọa đến đập cửa hàng ra ... Nảm lắm bác ạh.
    - Còn lồng bán xong thì cũng như chim , chim có cánh để bay ko trở lại , lồng cũng thế , cái lồng vài trăm cũng mất hút ... Nảm !
    - Cuộc sống còn nhiều điều chán nảm lắm phải ko bác !
    - Em là người ngoài cuộc trong cái topic này nên góp ý 1 chút với AE nên mua bán cẩn thận vẫn hơn (em ở đây lại là người bán chứ ko phải người mua nhưng vẫn khuyên AE như vậy)
    - Chúc bác chủ topic sớm tìm được chim hay để chơi !

3. mulan

mulan Thương gia

Mời mod ây pồ vào giải quyết kìa....................

4. hung62

hung62 Thành viên Mới

sống nên thật, mà thật hay mất lòng...AE nên cẩn thận chiêu trò bây giờ

5. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

chào bác . em sẽ liên lạc với bác tuan hòe nhai và vào bầy tỏ cùng anh em xem sự tình như thế nào . các bác cứ bình tĩnh ko nóng vội nếu quả thật ai sai ai đúng thì cứ luật diễn đàn mà xử thôi ạ . thân

6. bum1992bg

bum1992bg Thương gia

ôi.......... mong các bác sớm giải quyết êm thấm ạ

7. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

Chào toàn thể anh em diễn đàn.em đang ở quê lên thì Mod nhắn tin là có người tố cáo nên vào đối chất.Vừa về đến nhà là xem luôn cái toppich này.em xin trả lời như sau:
    Nếu ko nhầm thì thằng này sn 80 nhà phú thượng.
    Mạn phép anh em để mình xưng hô với thằng này cho tiện:
    -thứ nhất:mày ngoài đời ăn nói lắp bắp mà lên đây viết hay quá tao cũng phải nể mày.
    -thứ 2:mày mua bán đến tận nhà xem trực tiếp 2 hôm liền,chứ ko phải 1 hôm,mỗi lần xem tầm 1h30p,đã xem thái độ và được nghe giọng rất kỹ.
    Hôm đầu tiên mày hẹn tao xem chim lúc đấy tao đang bên Sài Đồng liền phi vội về nhà tao cho mày xem(tầm 10km).mày ngồi xem chán chê mê mỏi và nói :(mình rất thích con này và cái lồng vác chim hoa ,bạn để mấy hôm nữa mình qua bắt vì ko mang tiền).hôm sau tao đang đi làm thì mày nhắn tin đòi mua luôn nên tao cũng phải xin về sớm để tiếp mày lúc 12h trưa.Ngồi hơn 1h đồng hồ nghe giọng và xem thái độ con chim,cuối cùng đã đồng ý mua la:chim 1tr1 và lồng là 500k(tổng 1tr6).
    Mình cũng xin tả qua con chim cho các bạn dễ hình dung:bộ con chim là chim bắc,nhưng ra giọng toàn giọng huế,ra ngoài có 10 bác thì 9 bác bảo chim huế,chim nuôi đuổi lên 2 năm lồng,ko 1 tật lỗi nhỏ và cũng bảo hành tật lỗi,bộ rất đẹp trường chim,móng mèo,chim giọng quát đanh thái độ lì chim,mấy tháng trước chim đấu rất tốt,sau vụ thay lông chắc lý do là ốp nhiều chim khủng vào nên nó cũng hơi nhạt chim,nhiều khi ốp vào chỉ thái độ dang cánh búng họng nhưng ko ra giọng đấu mấy,nhưng treo ra rời tay là hót,trước cũng có cậu em ở xã đàn trả 1tr5 nhưng ko bán vì lúc đấy nó đang hay,giờ mình bán theo giá con chim tụt lửa là 1tr1.và cái lồng chim hoa chân gỗ thị full phụ kiện lồng gần mới với giá 500k.
    *lúc nó cầm chim xong nó bảo chiều nó phải đi làm nên nó về cất chim ở phú thượng,xong nó đi làm luôn,vừa ra khỏi nhà mình tầm 1h30p.3h nó đã nhắn tin là con chim chậm mỏ và gửi lại.lúc đấy mình rất bực và nhắn tin:vừa cầm về cũng phải xem 1-2 hôm nếu ko thích mình đổi lại cho.nhưng sau đó nó cứ nhắn tin và gọi liên tục và mình ko nghe và ko nhắn lại vì chiều công việc của mình rất bận,anh em nào hay đến nhàminh đều biết chiều tối mình rất bận(cả mod tú bình cũng biết công việc của minh).chắc nó nhắn và gọi thấy mình ko trả lời nên nó liền nhắn với nội dung như sau:con chim chẳng là gì,nhưng làm ăn phải vó cái tâm,mình chấp nhận chịu lỗ.
    -em xin trả lời như sau:con chim mình bán cho nó ko phải bán qua ship hay gì hết mà đến tận nhà xem 2 hôm liền rồi bắt với giá tiền rất hợp lý chưa nói là đc rẻ.
    -thứ 2:là nó nhắn cho mình với nội dung đó như kiểu mình đi lừa đảo nó,nên nó làm mình rất bực mình.theo các bác thể loại đó có nên tiếp nữa ko ah.
    -thứ 3:nó làm mình bỏ cả công việc để tiếp nó.thời gian va Công sức thì anh em nào bán chim đều phải chấp nhận thì ko nói làm gì.
    Thôi mình nói đến đây vì cũng đang có khách xem chim.anh em và mod vào xem có gì ko phải mong anh bỏ quá cho ah.

8. tuanhuy63

tuanhuy63 Thành Viên

chim về nhà nó còn lạ nhà,lạ chỗ.bác đồng ý mua 1 con chim tụt lửa thì bác phải cho nó thời gian chứ.bác test kỹ như thế rồi , bác tuan_hn cũng tiếp bác nhiệt tình như thế rồi , mình thấy thế là nhiệt tình hết mức rồi,test chim 2 ngày,về nhà chưa được 2g đồng hồ đã đòi trả lại,mua bán người lớn giao dịch với nhau chứ có phải trẻ con mà 5p đổi ý 1 lần đâu bác.

9. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

Cảm ơn bạn.theo mình nghĩ ông này là thích chim đấu phai cực tốt mà giá là phải cực rẻ,ở nhà mình khi tách dàn ra hót ầm ầm,chắc con vợ mang về cho đấu đá luôn và ko thấy hài lòng nên đòi trả lại ý mà,gặp 10 ông thế này chắc bỏ nghề quá.....

10. chim cucu

chim cucu Thành Viên

không biết sự tình như thế nào nhưng đúng như thế thì phải xem lại ông chaomao1980
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    bạn tuan_hn ở hòe nhai có ở gần quán bà béo bán bún ốc không,hôm nào có con nào hay hạt dẻ tý thì nhắn cho mình một câu.trước lạ sau quen mình ở bên lý nam đế

11. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

Vâng cũng cảm ơn bác đã góp ý với anh em,nhưng xin nói với bác và anh em thế này,chim em bán thường là anh em đến bắt tận nhà,ưng thì bắt ko thì anh em ngồi giao lưu,nếu ship đi tỉnh thì phải anh em quen biết,em mới ship và cũng có 1-2truong hợp ship cho khách mới quen(nếu chim chuyển đi các tỉnh của em tính ra từ trước đến nay cũng tầm gần 30 ship thì chưa 1 lần nào có vấn đề gì cả.

12. meyen83

meyen83 Thành viên Mới

Thôi bạn à con chim 1t1 thì không thể đấu dàn dc đâu mà lại là chim Huế. Chấp nhận học phí đi. Tiền nào của đấy, ai bán chẳng quản cáo hay và đẹp, mình thuận mua vừa bán rồi mà kêu cũng chẳng ai đêng lại cho bạn đâu. Coi như là học phí đi, 1t1 hơi cao nhưng cũng có bài học và 1 con chim cơ mà. Bạn dc nhiều hơn mất.

13. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

Nhà mình ngay cạnh bv hoè nhai.đầu ngõ có quán nước hay treo chim ý,hôm nào qua mình chơi,hiện tại còn mấy em cũng thuộc dạng khá và trên khá.có em giọng hay thì có em đèo nam 3 mùa.

14. lahoa

lahoa Thương gia

lòng chim dạ cá ,thuận bán vừa mua ....cuộc sống đâu như ta mong đợi ! chuc anh em chơi chim vui vẻ hòa đồng !

15. chim cucu

chim cucu Thành Viên

bạn có hay mang chim ra vườn đường thành treo không chỗ bán chim phùng hưng ý

16. hung62

hung62 Thành viên Mới

bác giống em nè, trước bán chào mào huế bã, nó đem về đòi sổ ngon chơi liền...đổi 2-3 lần...nản lắm

17. tuan_hn

tuan_hn Thành viên Mới

Xin lỗi bạn là con chim đã rao bán rất lâu rồi,và toppich cũng trôi rất xa,ko có ý định bán nữa nên cũng ko up và quên ko xó top,thế nào ông này ông mò vào xem và hỏi còn ko,thế là sự việc như thế....còn cái giá chim huế 2 năm mà 1tr1,chuẩn giọng huế,ko tật lỗi,đấu đa ko quan trọng,nhưng phải treo rời tay là hót,ko cần biết chim già rừng lên,non lên,hay bánh tẻ lên,bác cầm đến em có bao nhiêu em mua hết,càng nhiều cang tốt,em nói thật chứ ko chém gió tý nào.Ah quên ông này rất sành về chào mao nhé.ko như bác nói là học phí hay học....đâu nhé,nếu theo em đánh giá cũng còn khôn hơn bác nhiều.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Em ko hay dãi ở phùng hưng mấy,toàn ở trấn vũ thôi,nhưng bác hỏi Minhmai là biết em ngay ý mà.

Last edited by a moderator: 24/3/13
  18. meyen83

meyen83 Thành viên Mới

Xin ông tôi cũng mua của ông một lần và cũng chẵng giám đến lần thứ 2. Biết là mình chẳng khôn hơn ai nhưng cũng đủ dùng. Cuộc sống luôn công bằng sống sao không thẹn với ai là đc. Biết đi học thì phải mất học phí vì vậy không kêu ca khi mất học phí nhưng cũng không bao giờ ngu đến lần thứ 2.

19. xanh_tim

xanh_tim Thành viên Mới

ĐÃ đến nhà xem chim thì sao nói kiểu đó được .
    Ai biết bác mang về đá 1 trận rồi trả ai mà chịu chứ .
    Nuôi chim cũng phải từ từ nó quen nhà quen chủ rồi mới chơi siêng được bác ạ , đừng nóng vội nhé .

20. netchua2012

netchua2012 Thương gia

chủ toppic sai rồi. đến tận nhà xem chim kỹ thế rồi.thế mà còn nói thế.vừa mất tiền ngu lại còn bị ăn chửi.tôi mnói hơi nặng lời ae có gì bỏ qua nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công