Mọi người ơi giúp mình vs

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Nguyễn Thủy Tuyên, 18/2/16.

1. Nguyễn Thủy Tuyên

Nguyễn Thủy Tuyên Thành viên Mới

Hôm trc mình đang đi đường thấy xe bán chim bán mấy con vẹt thấy hay hay mua về 2 con . chỉ biết đấy là vẹt ngực hồng , còn trả biết bao nhiêu tuổi vs trống hay mái . ko biết nói đc k nữa . mong mn giúp đỡ mình . mình rất thích chim :D

Tất cả ảnh up lên :

2. Nguyễn Thủy Tuyên

Nguyễn Thủy Tuyên Thành viên Mới

sao k có ai zậy

3. anhufriend

anhufriend Thành viên Mới

Hi Tiên,
    Theo kinh nghiệm của mình thì 2 chú vẹt này (Tên chính thức gọi là Vẹt Ngực Hồng, ở quê mình gọi là Két) khoảng tròn 1 năm tuổi thôi (vì mùa Két con khoảng sau Tết 1 tháng).
    Với 1 năm tuổi thì Két đang trong giai đoạn trổ màu, tuy chưa rõ ràng nhưng có thể phân biệt như sau:
    - Két mái: Mỏ sẽ đen tuyền
    - Két trống: Mỏ vẫn màu đen, nhưng vì trong giai đoạn trổ màu nên mỏ trên pha màu hơi hơi đỏ một vài chỗ (Bạn nhìn trực tiếp và để ý kỹ mới thấy. Qua hình mình hơi khó thấy, nhưng 2 chú này theo suy đoán là mái). Khi trổ màu xong thì mỏ trên màu đỏ tươi, ngực vàng nâu, cánh có 1 phần nhỏ màu vàng trên nền xanh rất đẹp).

Mình chỉ gọi ý, bạn xem kỹ lại 2 chú chim vừa mua ha.
    Ah, sắp tới mùa Két con rồi, nếu thích bạn tham khảo để mua 1 chú Két con về nuôi cho dễ thuần. Không biết năm nay thế nào, nhưng giá khoảng 250.000 một con gì đó, chú ý nếu Két con thì trống hay mái đều có mỏ đỏ, sau này ngả đen, rồi lại sang đỏ nếu là trống.

anhufriend

Minh Hòa and nêmô like this.
  4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

quá chuẩn.like gấp cho bác thôi

5. hán văn khánh

hán văn khánh Thành Viên

Vietj của bạn nói dc chưa nuôi dc bao lâu thì biết nói mình mới nuôi ko biết thế nào

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé