...Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...!

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi cityland, 17/6/11.

1. cityland

cityland Thành Viên

Mỗi sớm mai thức dậy. việc đầu tiên của bạn là j`?.
    Tất nhiên là đánh răng , rửa mặt nhưng sau đó.... Tất nhiên ra cho chim cò ăn, đem chim phơi nắng . ngắm ngía rồi đi làm.
    Trưa về thay quần áo lại ra chim cò, cho tắm rửa cọ lồng . phơi nắng , kích đấu hót. sau đó ăn cơm và đánh 1 giấc. Tỉnh giấc lị ngắm chim cò rồi đi làm.
    chiều về lại xem tình hình chim thế nào. kiểm tra thức ăn , nước uống , bồi dưỡng mòi tươi, cho tắm rửa rồi cất vào nhà hoặc treo lên.

Đấy chỉ là 1 câu chuyện nhỏ trong tất cả các câu chuyện đời thường # của ae yêu quý chim cảnh.1 niềm vui nho nhỏ: Con cm sung lên hót nhiều ... cũng có thể là nỗi buồn do sổng mất chú chim cưng
    Kòn rất nhiều n~ câu chuyện mà các bạn có thể chia sẻ cùng mọi ng` ở topic này...
    Mong topic sẽ là nơi để ae có thể xả strees hay cùng nhau chia sẻ niềm vui nỗi buồn.

ae có thể chém gió,nói chuyện thả phanh nhưng ko đc spam linh tinh,nói tục,chửi bậy...đi ngoài giới hạn chim cò...

ai đi ngang xem thấy hay đá lên em phát

2. cityland

cityland Thành Viên

Ðề: ...Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui...!

hôm nay 16/6 cực hên và cực vui
    thằng em gọi về bắt 1 con chích chòe (ổ 5 con) ko có tg nên mai về bắt . chim do bố mẹ nuôi lớn nên dễ tóm đc em đực
    gạ ông bán chim bán lại tổ 5 con 150k, đinh mua tổ 4 em đuôi 1 đót tay 3 trống, nghi 1 mái giá 300k/ ổ
    ông xe lai gọi điện có tổ chòe 40k/con bay chuền ngon thôi ko mua

cuối cùng ra ông hàng chim mua 1 con than trống 60k. eps mãi
    mai mua 1 cân cám cò về cho tăhgnf em (12k). tiện thể vứt cho nó con cm bổi điên ko ăn chuối ko tắm. nhát vô đối. ròi lấy em chòe trống về.
    HAHHAHAHAHAHAHAHAHAHAHSAH
    Sửa/ Xóa nội dung bài này

3. neverstop123

neverstop123 Thành viên Mới

h nay là 1 ngày buồn của mình :( 2 chú khuyên đầu tiên bẫy đc hôm qua đã chết, 1 chú chiền chiện non sắp chết :(

4. tungden

tungden Thành viên Mới

hôm nay tự dưng gặp trẻ trâu bắt được tổ 2 con choè than bảo nó bán lại nó không bán,nó cho mình một con hihi,chim non quá,mới vỡ bụng cứt,mình nuôi mới có cơ hội sống chứ trẻ con nuôi nhìn như hành hạ chim vậy

5. Gia_Cat_Du.

Gia_Cat_Du. Thương gia

Hôm nay cũng như mọi hôm. Chim của tôi vẫn hót vẫn nhảy bổ đâm đầu vào nan lồng tự vẫn :)) Không biết là nên buồn hay nên vui. Tình yêu tôi dành cho nó càng nhiều. Mỗi ngày nó ít đâm lồng hơn một ít thì tôi lại thưởng cho nó một con mồi tươi. Nhiều hơn so với mọi ngày, nhưng tưởng tượng một ngày nào đó nó không đâm lồng nữa nó sẽ phải ăn đến khi nào bội thực thì thôi... ối dồi ôiiiii con chim của tôi ...

6. cityland

cityland Thành Viên

25/6
    bố của buồn.
    sáng mai dậy dàn chim đổ, lồng nằm lăn lóc. cám đổ tung tóe. 2 em chòe đút thì 1 em chết ngoài đường cwungs đờ. 1 em ướt sũng đưa vào nhà sưởi tỉnh rồi. 1 em khuyên hoảng rúc lồng mặt trầy. em chòe chuền hót sổng ăn 1 cái lông mắc trong họng đã lấy ra. em bạc má ướt sũng trong lồng đang hấp hối. 1 lúc sau thì chết
    Ôi Trời Ơi. Buồn quá..
    nhưng cách đó 1 ngày trời mưa đc thằng bạn cho 2 em chòe

7. ngoc_nui

ngoc_nui Thành viên Mới

30/6
    cũng như mọi ngày tôi bị đánh thức bởi tiếng chim hót,đầu tiên là tiếc ccl,và theo sau là tiếng cm.nhưng hôm nay thấy lạ chỉ nghe tiếng e cm bổi hót thôi.bước xuống gác coi sự tình ra sao thì ôi thôi e chim mình yêu nhất và e lỡ đang có triển vọng nhất nằm dưới bố lồng mông chổng lên trời.choáng váng mất một lúc,bắt ra xem sao chắc nó bị trúng gió rất tận tình cứu chữa nhưng e mồi thân yêu đã ra đi theo tổ tiên còn e lỡ thì tới chiều cũng khỏe nhưng chắc không con triển vọng j nữa vì đứng không đầu cứ ngoái như chim bị tật híc.buồn ơi!

8. t2t

t2t Thành viên Mới

BẠN ĐỌC VIẾT
    Thứ ba, 5/7/2011, 17:16 GMT+7
    Facebook Twitter Google Bookmarks E-mail Bản In
    Hành động đẹp giữa đời thường
    Buổi chiều 5/7, tại Cần Thơ, mưa như trút nước. Các đường đều ngập sâu trong nước, xe cộ chết máy, mọi người vật lộn với dòng nước để vượt qua. Có một chị bị tật đôi chân, xe 3 bánh của chị cũng chết máy...

Loay hoay mãi mà không biết làm sao giữa trời mưa, tôi thấy có một xe chuyên dụng của ngân hàng, nhưng không rõ ngân hàng chạy qua đột ngột dừng lại. Tôi cứ tưởng xe chết máy, nhưng không, trong xe có một anh nhân viên ngân hàng và một anh bảo vệ xắn quần nhảy xuống đi ngược lại cùng nhau giúp chị đẩy xe qua đoạn ngập.

Tôi thật bất ngờ và xúc động trước hành động cao đẹp của các anh nên ghi lại hình ảnh này nhờ toà soạn báo đưa lên để cảm ơn các anh và nhân rộng gương người tốt việc tốt này.

Tô Việt Nhân (báo vnexpress.net)

9. quangvinh89

quangvinh89 Thương gia

hê hê topic này của thằng c2s2m2 mà.bác citiland mua bản quyền chưa đấy:p

10. CườngSói

CườngSói Thành viên Mới

ngày 6/7 cũng 1 ngày khá là vui đối với tôi ,
    vừa ra đến tiệm chim thì cũng là lúc chim chào mào ở đó mới nhập về , mình không biết là chào mào vùng nào nên bắt đại , khi bật file thì có 1 em lông lá te tua xấu thậm tệ , nhưng giọng thì không chê vào đâu , thế là bắt ra thì mới biết em nó chân đã lên vẫy , về đến nhà vừa thã lồng thì em nó ăn cám lia lịa , sau 3 ngày thì mới biết là em nó là chim của ai sẫy , vì rất dạn treo lên là đứng đi gió sáng thì hót sổng ,
    mình rất vui vì từ trước tới giờ chưa có em chim nào làm mình bất ngờ đến vậy ( chắc do duyên số )

hôm nay 9/7 thì không biết ai cho bà dì 1 em gà nồi ( xám điều mã lại ) , gà còn tơ nhưng nhìn chân cẵng mặt mũi rất đẹp ( chân trái huyền trâm , phũ địa , chân phải tam tài ) bã tính đem làm thịt thì mình cản và xin lại , em nó h tuy còn hơi nhát ( gà thả rông dưới quê nên hơi nhát ) cho nên hôm nay cũng là ngày rất vui :):) !!! thân

11. xuancam

xuancam Thành viên Mới

Hôm nay 9/7/2011
    E bị mất con Sáo đen các bác ạ. :((.

12. cityland

cityland Thành Viên

chia buồn cùng bạn

13. cityland

cityland Thành Viên

đêm 10/7. quên úp rổ bảo vệ em rẻ quạt. đi học về vào phòng bật đèn lên em nó từ trên bàn học bay vèo lên đầu. tầm 10m. thò tay lên lấy xuống cho xơi ít cám rồi đặt vào tổ . mấy hôm nay chim đã cứng và chuền cành. đuôi đc 1 đốt tay rồi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé