Mời bạn Đạt có nick sang sang vô đối chất

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi subin-bentre, 9/10/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. subin-bentre

subin-bentre Thành viên Mới

Mời bạn vào đây lý giải dùm mình con sông kôn bạn bán là mộc tin hay mộc lở, cho xem clip là 1 con mà bán lại con khác, đăng bán nào là nuôi 7,5 tháng sổ bọng 7, 8 âm kè chim ra gián đầu gấu, cho xem clip thì chim khá thuần sổ bọng tốt mà chuyển chim vào nhìn con chim khác xa so với cái clip, gần nữa tháng mà chưa mở miệng được tiếng nào, kè với chim bổi mới mua mà còn không dám cự lại chỉ nhảy đùng đùng thế là thế nào bác đạt? con chim bán cho bác anhbaohp cũng thế, làm ăn như thế thì sau bền được, mua bán thì phải có lương tâm, uy tín chút mua bán kêu này ai mà tìm tới mình nữa!

Last edited by a moderator: 9/10/12
  2. thanhhaa

thanhhaa Thành Viên

Ðề: Mời bạn Đạt có nick sang sang vô đối chất

Uppppp cho bác lên đầu....................

3. chaomaonghean

chaomaonghean Thành viên Mới

híc lại 1 vụ bị lừa tình nữa rồi,, em thấy trong diễn đàn này có bác chaomaof_hue là làm ăn uy tín,bán con nào và gửi con nào nói vùng nào là chuẩn vùng ấy......chơi chim là phải có cái tâm

4. c2s2m2

c2s2m2 Thành Viên

đối chấp nào nick sangsang mong đừng tên là sang ko lại phạm úy m`.......8-}
    họ hơn ta cái giàu sang ta hơn họ cái đàng hoàng :-|

5. quocminh1012

quocminh1012 Thành viên Mới

Tiền cũng quan trọng đấy nhưng ko quan trọng bằng lương tâm, chữ tín khi làm ăn đâu. Bạn Đạt nick sang sang mà làm ăn như thế thì không bền được đâu mà lại còn ảnh hưởng đến các anh em mua bán trên mạng khác.

6. huyan

huyan Thành Viên

hazz bác sangsang đâu rổi làm ăn kiểu j thế...?

7. linhmom1801

linhmom1801 Thành viên Mới

úi dời, thế này ngại chuyển xa quá, chim cò các bác cứ qua xem mà múc là đẹp nhất

8. 4eyes

4eyes Thành viên Mới

chờ bạn Đạt vào trả lời xem thế nào ... up lện cho mọi người đọc vây

9. chimhathanh

chimhathanh Thành viên Mới

Tôi thì chẳng biết thế nào chứ chú Đạt này đã dính mấy vụ rồi mà sao các bác vẫn cứ ham hố giao dịch thế nhỉ, tiền nào của ấy thôi bác ạ. Một số anh em uy tín trên diễn đàn bán SK mộc đều không dưới 1tr/1con, nhưng họ bán hoàn toàn không có bất kỳ vấn đề gì vì thực tế họ chuyển từ ĐN ra giá đã cao rồi. Chứ chim 7 , 8 tháng lồng mà giá có 1,2tr thì các bác cũng nên xem lại và kiểm tra lại vì giá nó so với mặt bằng chung rẻ hơn nhiều. Ngoài ra người giao dịch cũng đã từng có những vụ lùm xùm ở các diễn đàn thì càng phải cẩn thận hơn. Đôi lời chia buồn và góp ý chân thành cùng bác! Tóm lại vẫn chết vì ham rẻ!

Last edited by a moderator: 9/10/12
  10. quy rero

quy rero Thành Viên

up chờ làm rõ nào.:D.e cũng định mua con đèo thuộc :D.trước mua 1 con đèo mộc của a đạt nay rùi

11. tothienanh

tothienanh Thành viên Mới

lại có phốt cho anh em biết lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

12. nguyensonhai

nguyensonhai Thành viên Mới

Lương tâm bị chó nó tha rồi
    Ko biết đọc được nó nghĩ j
    Hay óc chó nó cũng ko nghĩ
    Kiếm tiền = lừa đảo 1tr thì tiền thuốc thang bệnh tật
    Quả báo tiền chục tiền trăm đấy
    Sống phải có lương tâm con người hơn con vật ở chỗ bIết nghĩ

13. c2s2m2

c2s2m2 Thành Viên

chuẩn đó
    đắt sắt ra miếng rồi.............................
    ..

14. Tuấn Minh

Tuấn Minh Thành viên Mới

Sk ở đâu mà lắm thế nhỉ, đèo ở đâu cũng mà lắm thế nhỉ, lại còn giá rẻ nữa, tôi đã từng đánh chim tại đất SK, ko dễ để dc 1 con bổi đâu, nên giá đừng nghĩ là rẻ vậy,

Cảnh báo các bác thích bắt chim bổi hay bổi tầm 6 tháng lồng, nhất là chim bổi, đừng ham rẻ, đừng tin nó là bẫy đấu nhé, ko có chim bẫy đấu xin cho mọi người mua đâu, dân đi bẫy trong đấy, dân nuôi chim trong đấy ko có chim mà bẫy mà nuôi, lấy đâu ra mà lắm chim ra HN thế.

1tr5 giá gốc 1 con bổi huế, sk hay đèo ... bẫy đấu xịn, bác nào dám bắt ko, mà phải đặt mới có.

15. bebach

bebach Thành viên Mới

Chú nói thế anh hơi chạnh lòng, khè khè hóa ra chim SK của anh không phải bẫy đấu à! :-|:-|:-|

16. Tuấn Minh

Tuấn Minh Thành viên Mới

dạ e đâu dám a, :D. e nói vậy để cánh báo cho mấy bác tham rẻ mua chim mộc, nhưng mà đắt xắt ra miếng, nếu thích mộc thì phải chấp nhận vậy mới có dc mộc hay a à.

17. Khoen Mơ

Khoen Mơ Guest

Nói cho các bác biết nhé, dân bản địa tại Huế đây mà phải mua chim bẫy đấu trực tiếp 900K còn xếp hàng dài, thì lấy đâu chim Huế ra bắc 3-500k/con thế.

Có chăng vào đầu vụ các tay săn lưới chim úp má trắng, tách con bộ to thành chim bắc những con bộ bé tách riêng để chuyển vào miền trong thành chim nam.

Quây lưới diễn tích khoảng 500m2 treo 4 góc 4 con Huế già xịn và thả vài ngàn con má trắng bộ bé vào nuôi tập trung, sau 2 tháng chuyển ngược ra Bắc thành chim Huế thôi.

Tham rẻ thì chết tội vạ gì mà kêu oan, lần sau đến tận nơi mà thẩm, mắt thấy tai nghe khoái hãy móc ví, ai bắt mua lấy được mà kêu.

18. chaomao526

chaomao526 Thành viên Mới

up cho lên nào, xem sự tình này đi đến đâu. Dù không hiểu sự việc nhưng những giao dịch liên quan đến bác sang sang này phải xem lại rồi.

19. bebach

bebach Thành viên Mới

Hôm nào qua nhà anh chơi nhé, dạo này chim cò chán quá, toàn thay lông thôi! À có con mồi hay cuối tuần này đi bẫy không Giang ơi!

20. sv_ngheoyeuchim

sv_ngheoyeuchim Thành viên Mới

Hjk...ko biết nhiều khi chết có phải ham rẻ ko,hay chết vì cả tin vào người khác,nghĩ ai cũng như mình....chim cò nó là vô giá,nên nói đến mặt bằng chung đôi khi cũng chả chính xác bác ạ.
    Em sv chê bia,bỏ thuốc,bơ với gái...cũng chỉ muốn dành tí tiền,mua mấy con chim tập tành nuôi chơi,nhưng ko quá chục lần mua bán trên diễn đàn,gặp những chuyện ko dc như ý,lúc đó cũng chả biết trách ai,cũng ko dám trách mình ham rẻ,vì em mua và với giá cũng đâu có rẻ,cũng k trách trình mình kém bị lừa vì mình có cao nhân đến mấy cũng có cao nhân hơn phân lừa mình nếu số mình xui..em nghĩ mua bán thì ai cũng muốn có cái lợi cho mình,người mua muốn mua rẻ,người bán muốn bán đắt...và các bác bán cũng phải có đồng 1,đồng 2 cho cái công sức bỏ ra,nhưng nhiều khi đặt nặng cái tiền quá,thì đồng tiền các bác kiếm dc cũng chẳng thơm đâu,của thiên trả địa.....các bác cứ bán cứ lãi,nhưng nhớ sau này vợ nó có đẻ dc ra thằng con ra,thì nhớ nhìn kĩ xem có cái lỗ đít ko,sợ ko có..lại ăn dc nuốt dc..nhưng ko tiêu,nó lại trào ngược ra...thì lúc đó các bác đừng ngu mà hỏi ông bác sỹ .
    Xl nếu có gì sai,vì em tuổi đời ít,tuổi chơi lại càng ít....nhưng trên này,những thành phần kia cũng chỉ là số ít,bởi thực ra,em lại gặp và dc dịp giao lưu với rất nhiều anh em uy tín,nhiệt tình hướng dẫn và cũng rất thoải mái
    hi vọng diễn đàn mình sẽ mang đúng bản chất của nó,giao lưu và mua bán dựa trên lòng tin và sự chân thành !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công