mấy bác cho em hỏi ??

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi kenkabi, 11/8/15.

1. kenkabi

kenkabi Thành viên Mới

em mới nuôi 1 con bồ chao nhưng chưa bay được và còn hơi nhỏ khoảng 1 nắm tay ăn uống phải mớm cho nó ! em muốn hỏi là bây giờ em có thể cho nó ăn được những gì ? nên ăn gì nhiều nhất để có nhiều dinh dưỡng và không nên ăn gì ? và cách chăm sóc nó như thế nào ? mấy bác giúp em với

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Bác post bài nhầm chuyên mục rồi.hỏi về bồ chao thì phải sang box chim khướu chứ.tí nữa ad xóa bài cho xem mà nếu k xóa thì sẽ chuyển topic của bác về đúng chuyên mục nên em trả lời luôn cho bác ở đây tí nữa cụ ad chuyển luôn một thễ.
    bồ chao dỗ nuôi cực kì chĩ cần cám gà là sống vô tư.nhưng mình lại muốn nó khỏe mạnh nên bác dùng bavi để đút cho nó nhé.hòa ba vi vào nước ấm cho nở ra sệt sệt rồi đút cho nó ăn nhé.chớ có đút no đến độ k há mồm nữa mà mổi lần vài miếng là được.1h cho ăn một lần ăn xong thêm một giọt nước.khi chim tòe ra lông ống thì thêm tí tị tì ti thịt vụn.ít thôi nhé hoặc tép nhỏ.giun đất.đuôi thạch sùng.cho ăn nhiều nhất thì vẫn là cám và giiun đất thịt vụn thạch sùng ít thôi.cho ăn thêm trái cây như chuối chín là ôk.nó sẽ khỏe mạnh như batman luôn.đêm ngủ sỡm tí tránh chó mèo chuột gió lùa là tốt lắm rồi,đơn giản thế thôi bác nhé k cần cầu kì lắm đâu

3. kenkabi

kenkabi Thành viên Mới

vì mới tham gia nên chưa pit cảm ơn bác đã nhắc nhở ! và cảm ơn bác đã chỉ bảo :))

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé