Lửa thuần mới mua không chịu hót

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi Hoàng1995, 6/12/16.

1. Hoàng1995

Hoàng1995 Thành viên Mới

Chào các bác. Chuyện là em mới mua một em chòe lửa . Em nghĩ là thuần rồi vì lúc mua nó đã ăn được cám rồi và rất dạn người . Lúc mới bắt về em nó chỉ nhảy nhảy ngày đầu khi thấy người nhưng đến ngày thứ 2 thì em có thể cho nó ăn dế trên tay rồi. Em cho nó ăn uống rất đầy đủ ( dế , sâu superworm và cám chòe ) tắm nắng đầy đủ ngày 30 phút (em đã thử cho qua lồng tắm nhưng nó không chịu tắm) đến nay đã đc 1 tuần rồi nhưng nó không chụi hoat hét gì cả ( thỉnh thoảng còn hay ngồi im rồi xù lông lên) các bác giúp em với

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. hunken085

hunken085 Thành Viên Tích Cực

một là em nó chưa có lửa khói gì nhiều,hai là chưa quen nhà quen chủ thôi bạn,cl sống có tính lãnh thổ cao khi nào nó coi nhà bạn là lãnh thổ nó sẽ tự tin hót,thứ ba mùa này mùa đông chim ít hót nữa, đợi hôm nào nắng ráo xem thế nào . Bạn cứ chăm đều tay là dc,loại này 2 đến 3 ngày cho tắm lần cho đỡ vất vả

3. Hoàng1995

Hoàng1995 Thành viên Mới

Cám ơn bác. Mà em thấy nó hay ngồi im rồi xù lông lên ít thấy chạy nhảy . Nó còn ăn ít lại , ngày trước nó ăn 5 đến 7 con một ngày nhưng bây giờ chỉ ăn tầm 2,3 con thôi. ( ăn cám thì hay vẩy ra ngoài nhiều lắm) lại còn đi phân lỏng màu trắng . Bác coi hộ em thế nào chứ sợ em nó die quá

4. hunken085

hunken085 Thành Viên Tích Cực

có thể là do bạn đổi cám đột ngột chim chưa quen cám mới

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé