lua ko tam nang

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi duongvanthien79, 12/3/11.

1. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

lua ko chiu tam nang.em cho no ra cho nang la nhay hoan loan,du la nang som hay chieu.cho em hoi no bi sao va co cach nao khac phuc.xin duoc chi giao

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Ðề: lua ko tam nang

Bạn cho biết nắng sớm là nắng mấy giờ vậy ? Mình cũng có 2 con như vậy đó , mình trị bằng cách này .Ngồi canh nắng sớm 7h sáng , xách lồng tắm đặt ngoài nắng cho chim tắm nước .Tắm xong chim sẽ phơi nắng 1 tý mình sang lại lồng nuôi đem vào chổ mát treo .Cứ làm như vậy chim sẽ quen dần , bạn nên nhớ nuôi chim là phải kiên nhẫn đừng ép nó quá . 2 con của mình điều là chim già rừng hết 2 mùa rồi mà cầm vào lồng vẫn nhảy , chắc con của bạn cung vậy đó. 2 con lửa cua mình giờ kg cần tắm trước cũng chịu phơi nắng rùi nhưng cũng là nắng sớm thui , nắng trưa là nhảy đùng đùng ...thân ...

3. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

cảm ơn bạn nhiều, mình làm theo cách của ban mà con lửa minh đở nhảy khi tam nang nửa.mà chim rừng sao lại có hiện tượng như vay nhỉ

4. PNT

PNT Thành viên Mới

Khi phơi nắng bạn chỉ cần mở nửa áo lồng tập cho chim quen dần ......

5. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Mình chưa thấy chim chòe lửa của bạn nhưng mình chắc nó là chim già rừng (là chim có từ 3 năm tuổi rừng trở lên) và nó là chim sinh sống trong những cánh rừng rậm vì thế rất ít chịu nắng . Nếu mình kg lầm thì chất giọng của nó rất hay , bạn nên thực hiện theo cách của mình 1 thời gian dài cho chim quen dần . Nên nhớ chỉ phơi nắng sớm tầm 15 đến 20 phút là ok rùi , ráng nuôi nó nhe , chim già rừng bây giờ rất khó kiếm ...thân...

6. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Cách này cũng được nhưng bạn phải bổ sung là chỉ phơi nắng sớm thôi . Nếu mà nắng trưa và gắt quá mà bạn vẫn trùm lồng như thế thì chim dễ chết lắm ...thân...

7. giang

giang Thành viên Mới

thế ví dụ không cho chim tắm nắng có bị gì không. vì em là học sinh thì làm sao ma phơi nắng giờ đó được a. hjxhjx

8. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

chịu thui , ráng phơi nắng chiều vậy . kg thì chỉ phơi nắng vào chủ nhật thôi .chứ kg có nắng chim rất lâu lên...thân.....

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé