Làm ơn cho hỏi về thức ăn của Nhồng,yểng

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi kimngan2012, 1/11/13.

1. kimngan2012

kimngan2012 Thành viên Mới

các bạn cho mình hỏi nhồng,yểng có ăn được cào cào không ạ?có thể cho ăn những gì?cảm ơn..

2. langtu1204

langtu1204 Thành viên Mới

Ðề: Làm ơn cho hỏi về thức ăn của Nhồng,yểng

Nếu bạn ở những khu vực có phong trào nuôi CHim mạnh, thì tìm mua Cám Nhồng của Thái Lan. Vì sao chọn Cám này? Qua kinh nghiệm nuôi Chim thì mình từng cho ăn Cám con Cò, Ba Vì, cám ớt... nhưng giá trị dinh dưỡng thấp hơn loại Cám Thái, Chim ăn nhiều và ị gấp 3 lần cho ăn Cám Thái, mà Chim không sung sức nhảy nhót nhiều. Cám sẽ là thức ăn Chính của Nhồng.Ngoài ra bạn bổ sung mồi tươi như Dế, cào cào, thit bò, thịt heo....( Thực tế khi Chim mình được 3 tháng tuổi thì nó không chịu ăn những thứ này nữa. Hiện nay món ăn yêu thích của nó là Cám Thái, Phô mai Con Bò Cười (1 ngày 1/2 miếng), trái cây).
    Còn trái cây thì nó thích ăn Chuối, Nho Mỹ.

Để tăng tình cảm giữa chủ và Nhồng, bạn nên đút cho nó ăn trái cây và đồ tươi. Sau này nó thấy bạn và thèm ăn, nó sẽ gọi bạn: Ẹc ẹc :ar! Như 2 con Nhồng mình mỗi lần mình về nghe tiếng xe từ xa nó đã gọi, vừa tới cổng là nó thắng xe dùm mình " Kittttt"....:))

3. Mudimv08

Mudimv08 Thành viên Mới

Con nhà em thì con em ăn gì nó ăn đấy vì toàn ăn thừa của thằng ku

4. sonvan_tn

sonvan_tn Thành viên Mới

chim yểng chỉ cần chăn cám bình thường thỉnh thoảng cho them miếng thịt bò và thịt lợn thái nhỏ thôi .Thạch sùng chim cũng ăn ác lắm

5. hungcui

hungcui Thành Viên

tốt nhất cho ăn cám thái của cty CP viên cám to bằng đầu đủa màu hồng nhồng thích ăn loại này nhất,và cho ăn thêm chuối,chim của mình không ăn cào cào và dế mua về rôi kiến nó tha tại em nó ko ăn hehe

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé