Lạc mất vẹt non 2 tháng tuổi đang tập bay

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Vẹt- Niềm Vui Còn Lại, 6/3/17.

1. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Em xin Các Anh Chị có kinh nghiệm chỉ cách em tìm lại vẹt.
    Chuyện là thế này ạ, 11/2/2017 này em có nuôi 1 bé vẹt non, lông còn lưa thưa, đang còn đúc bột, em yêu thương bé, làm việc cũng đem theo, ngủ trưa cũng ôm bé vào lòng mà ngủ, bé ngoan lắm, bây giờ còn ăn bột, kèm bắp, v.v...bé còn thích ăn ớt,em cho bé ăn vừa no là chạy lại em kêu két két đòi ngủ mà ngủ trên vai của em mới chịu, IMG_20170303_170839_842.JPG IMG_20170303_170839_842.JPG IMG_20170215_222207_241.JPG chiều nay 5h00 công việc xong, em đem hàng hóa về nhà, bé đòi ăn, kêu ét ét em đóng cửa để bé trong nhà, em đem bao hàng vào thì bé bay lên cửa cao bị hở và em phát hiện, em định trèo lên bắt bé xuống, bé bay ào ra cửa và đảo 2 vòng xung quanh nhà và đậu trên mái nhà gần đó cao 15m đến 20m vậy đó huhuhu em kêu bé nghe mà không xà xuống, em kêu mãi và bé xà xuống bay vào vườn cây của nhà khác, em tim cách kêu tên bé tiếp. Nghe nhưng không xuống, em chạy xe đến nhà chủ vườn, tiếc là chủ nhà không có, em nhờ 2 bác gần đó giữ xe em leo qua rào lưới B40 , em chạy lại cây bé đậu. Hên vẫn còn, bé đậu cây cao khoảng 2m em kêu tiếp tên bé mà không xuống, em trèo lên cây bị trầy xước cả người mà bé bay đi huhu em chạy xung quanh tìm mãi kêu tên mãi nhưng giờ đã mất thật rồi huhu.

2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Bạn nóng vội quá ... khi ra ngoài ... ko gian bao la .... bé còn hoảng loạn ... đáng ra bạn phải từ từ ,,, pé quen dần .. rùi gọi dần xuống .... bạn làm vậy làm bé hoảng ... bay xa hơn ... mất phương hướng ..... bây giờ chỉ còn cách chờ đợi điều kỳ diệu thôi ... và tích cực nhờ những người xung quanh cung cấp cho thông tin ...chúc pé và bạn sớm đoàn tụ ...!

3. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Dạ, em cám ơn Anh.
    Em đã khóc rất nhiều và cầu Trời Phật cho bé về với em Giảm tuổi thọ của em cũng không sao.... em ước bé sẽ về bên em, em cứ tìm và đợi...không biết bé giờ này ra sao? Em ước khi ngủ sẽ mơ được gặp bé. Cầu trời bé vẫn bình an.

4. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Lạc mất vẹt non 2 tháng tuổi, đang tập bay.
    Ơn Giời Pé yêu đã về với em.
    Thật là một điều Vi Diệu như không tưởng. Niềm đam mê, tình yêu đã giúp em kiên trì tìm Pé và tình yêu đó Pé đã cảm nhận được "3 ngày 2 đêm" DoonNan của em đã bay đi tìm chủ ( qua lời người thấy Pé bay đi bay lại) và đậu trên nhành cây lặng lẽ chỉ cách nhà 3 phút đường đi bộ để đợi chủ, vậy mà trong tâm trí bối rối hoãn loạn vừa đi vừa kêu DoonNan ơi DoonNan, đôi mắt đỏ rực ngẹn ngào nước mắt đã clear qua từng cành cây từng chiếc lá cứ ngỡ là em.không thấy em đâu. Tim như nhói...1 ngày trôi qua rồi lại 2 ngày không tin tức im hơi lặng tiếng. Em đã cầu Trời Phật, Đức Tối Cao cho Pé bình yên. Ngày thứ 3 cũng dần tàn em quyết tâm một lần nữa sẽ tìm em trong vô vọng, em nhờ thêm 4 em gái nữa hỗ trợ em tìm Pé. Trên đôi tay cầm chiếc điện thoại có hình Pé yêu: DoonNan ơi DoonNan tiếng gọi rất vang, xa... nhưng chỉ nghe im lặng như tờ... lòng lại nhói. Không ngờ hỏi các chị các anh gần xóm trọ và cho xem hình thì Họ nói" sáng nay chị đi làm thấy có một người lạ bắt đi rồi". Nước mắt em rưng rưng ngấn lệ rồi hỏi, chị biết anh đó không? Một từ "không " mặt em tái lại nghĩ trong bụng xong rồi. Chị khác nói thấy sáng người đó uống cafe. Em lại hỏ IMG_20170308_181506.jpg IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_181154_241.JPG IMG_20170308_183527.jpg IMG_20170308_183741.jpg i tiếp vậy anh chị chỉ em quán cafe đó đi để em hỏi Chủ quán có biết Anh ta không để em chụt lại? Không người đó ngồi ngoài vỉa hè, lạ lắm ... không biết với khuôn mặt căng thẳng lo sợ ... các anh chị bảo: ra hướng đó tìm và hỏi thử xem, em vội vội vàng vàng bước đi theo hướng anh chị hướng dẫn và không quên quai đầu lại cảm ơn. Trời đã ban phép nhiệm mầu cho con, em bước đi trong vội vàng cách đó mấy căn nhà gặp 1 chú em liền hỏi tay vừa đưa lên tấm hình Pé trong chiếc điện thoại chưa kịp nói Chú bảo tìm chim phải hong? Dạ dạ .... Chú kể: nó đã đậu trên cành cây đó 2 ngày rồi. Cháu tôi bắt nó, ở trong nhà kìa... từ trên cao nghe tiếng kêu thất thanh của Pé Két két két... em mừng rỡ đợi anh chủ nhà mở cửa lòng như lăng lăng không tả được. Gặp Pé từ xa em la lên vẹt... của con...ôm tròm Pé vào lòng, tiếng kêu dứt hắn, hình như Pé biết em là ai? Người thân của Pé hạnh phúc không ngờ. Chú ơi cho con chụt lại Vẹt bao nhiêu con gửi ạ! Chú cười, xoa xoa đầu mình rồi đáp, không cần con đem về đi. Nhưng mai em sẽ lại và mua quà tạ ơn. Pé đang ngủ trong lòng em với giấc ngủ bình yên. Đã ăn 1.5 ống bột 20cc rồi đó các anh à, Pé còn ngạm thêm ít bắp non và đậu phộng... hihi ngủ ngon cục cưng ơi!!!! 8/3 thật ý nghĩa. Chúc Cả Nhà Vui vẻ. Mặt hạnh phúc của Pé đây hihi

5. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Hi hi ........ ở hiền gặp lành ..... chúc mừng chúc mừng ... !!!!

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại thích bài này.
  6. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Dạ, hihi em cảm ơn ạ. Chúc các Anh Chị Em ai cũng hạnh phúc bên tình yêu nhỏ của mình I Love You!!!!

7. nguoiyeuvet

nguoiyeuvet Thành viên Mới

dễ thương quá :)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé