Kinh nghiỆm nuÔi chym non cÁc loẠi...thẢ ĐƯỢc!

Thảo luận trong 'Kiến Thức Chung Về Chim Rừng.' bắt đầu bởi Chym_koi, 26/3/12.

1. Chym_koi

Chym_koi Thành viên Mới

Chào các bác...!
    Nuôi chim non sống sót đã khó... mà khi lớn lên nó có tình cảm với chủ...thả ra không bay chỉ quanh quẩn ở nhà lại càng khó hơn...
    Em có chút it kinh nghiệm cá nhân...rất đơn giản mà hiệu quả..chỉa sẻ các bác test thử nhé..!!

+ Khi cho ăn các bác lên nhấm thêm nước bọt của mình rồi đút cho nó.(làm như thế..chim dễ tiêu hóa hơn..và khi lớn lên nó rất có tình cảm với mình...)
    + Cứ cách 01 ngày cho chúng ăn 01 hạt muối trắng(Cái này ngoài tự nhiên không có, khi ra ngoài ko có nó sẽ thèm và quay lại vs bác..hehe)
    + Thường xuyên tiếp xúc và chơi với chúng...(thật khó cho bác nào ít thời gian)
    + Ngoài ra ngay từ nhỏ các bác lên tập cho chúng ăn nhiều loại thức ăn... để khi lớn dễ chăm hơn...
    + Chú ý.. Chim non không nên ăn quá nhiều Cào cào. (trong 1 ngày).. trong cào cào có nhìu sắt..kẽm... ăn nhìu dẫn đến xót ruột mà chết...các bác nhé.
    + Nuôi chim gì cũng vậy cốt yếu nhất vẫn phải là kiên trì...bền bỉ...và đều đặn..thì thành công sẽ rất cao....

P/s: Mùa chim non đã đến..chúc các bác có được chú chim ưng ý và chăm sóc thật tốt....

2. Chym_koi

Chym_koi Thành viên Mới

Ðề: Kinh nghiỆm nuÔi chym non cÁc loẠi...thẢ ĐƯỢc!

HOk bác nào Thanks em cái akk ... :(( :((

3. Boiviemxinh

Boiviemxinh Thành viên Mới

Ðề: Kinh nghiỆm nuÔi chym non cÁc loẠi...thẢ ĐƯỢc!

àh thanks là thanks cái cho b vừa logf ề...........................................

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé