khướu quậy quá!

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi Tung TiTan, 2/9/17.

1. Tung TiTan

Tung TiTan Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Văn phòng
    chào các anh trong ban quản trị và chào toàn thể anh em yêu chim trên diễn đàn! Tôi ở Trương định ,Hà Nội,cũng như mọi người, rất mê chim!Tôi mới tham gia diễn đàn và cũng mới chơi chim được 3 tháng nay nên chưa có kinh nghiệm nhiều. Hiện tôi đang nuôi;1 mi, 1 khướu mun, 1 chòe than, 2 chào mào(tất cả đều là chim bổi), 1 chòe lửa thuần,tất cả hiện đang thay lông Mình cũng rất muôn nuôi nhiều nhưng ko thể hơn được nữa vì nhà chật quá!.Các con khác thi ko vấn đề gì nhung con khướu thì nó quậy quá(mặc dù cũng tương đối thuần người). Nó nhâỷ nhót suốt ngày, đến mức gãy cụt hết cả lông đuôi. Chế độ chăm sóc; cám,sâu rồng(dế,cào cào),tắm...tương đối tốt nên sức khỏe tôt và vẫn hót đều. Rât mong mọi người có kinh nghiệm chỉ giúp minh làm cách nào cho em nó bớt nhảy được ko? Hiện minh vẫn đang phủ aó lồng 1/3.Tiện đây cho mình hỏi là các loại chim đang thay lông của minh có cho ăn sâu rồng thường xuyên được ko?Rất cám ơn mọi người giúp mình thực hiên sứ mạng yêu chim!Muốn làm quen với anh Ngọc Tuan, Duong dau 01, Micui,nhất là choe than 86(vì gần nhà tiện giao lưu hjhjhjhjhj)v..v...để học hỏi kinh nghiêm.Mong mọi người giúp đỡ và chúc mọi thành viên diễn đàn ta mạnh khỏe va gặp nhiều may mắn trong cuộc sống!

Quan tâm nhiều