khướu hót ít quá

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Khướu' bắt đầu bởi knighttale, 28/11/10.

1. knighttale

knighttale Thành viên Mới

mình mới kiếm được con bạc má bổi
    về nhà thì hót rồi nhưng nó cứ hót đi hót lại mãi có 1 giọng
    vậy nuôi lâu thì nó có hót thêm được giọng nào nữa ko các bác ( nó có xổ giọng rừng ra ko )

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. hai75

hai75 Thành viên Mới

Ðề: khướu hót ít quá

Mình có 1 chú khướu, nuôi được chừng 4 tháng rồi nhưng nó rất nhát. Ai biết cánh thuần thì chỉ cho mình với...

3. OVERWINBMT

OVERWINBMT Thành Viên

Nhà mình có 3 em khứu bạc má. 2 em trống và 1 em mái. 1 em trống thuần hót cả ngày lẫn đêm, còn 1 em bả nhát quá trời nhưng vẫn chịu hót, thấy người là đâm lồng chảy máu, thấy mà nản quá. Có những con hình như ko thuần được có lẻ phải chia tay em nó thôi.

4. CIA

CIA Thành viên Mới

Bài này em cũng thấy lâu lâu rồi, không thấy "chị" Hiền Cô Nương vào chỉ giáo cho ae mấy đường, vào cảm ơn rồi chuồn là làm sao nhỉ?:bz

5. beck.vn

beck.vn Thành viên Mới

Cụ cứ làm nồi nước sôi với ít hành răm, em thấy chào mào khó thuần người ta toàn làm thế. Kô biết khướu gia vị nó có khác chào mào kô.
    Trước em cũng nuôi một kon, nó hót nhức cả đầu. Mà sáng ngày ra cứ khổ quá nó phang. Em cũng phóng sinh rồi ợ

6. knighttale

hihi khướu mà hót khổ quá thì vứt đi nuôi làm gì

7. knighttale

chán quá chả ai giúp trả lời cả

8. rock_man_tk

rock_man_tk Thành viên Mới

hj.xin chào tất cả mọi người và HCN.em ở quảng nam.gần 1 năm trước có ông anh ở đồng hà-quảng tri. có cho em 1 con khướu bạc má được 3 tuổi rùi.lúc đó chim rất căng lửa hót lien tục.em nuoi được gần 1 năm thì chim thay lông.sau khi thay lông xong.giờ thay đã xong rùi.mà sao nó giờ lai ít hót wa'.chỉ hót tí buổi sáng mà thôi.em vẫn cho en đầy đủ:bột ba vì trộn trứng vịt;dế;gián...3 ngày tắm 1 lần. mà sao chim ít hót thế.vì ở trong em ko có ai nuôi khuơu mái nên em ko thể mượn về cho chim kè.mọi người và HCn chỉ cách giúp em voi.thanks

9. OVERWINBMT

OVERWINBMT Thành Viên

nuôi căng lên là đổi giọng liên tục ấy chứ! Ráng kiếm 1 em mái kèm thì nhanh nhất. Cũng tùy vào bản chất của từng con nữa. Gần nhà có ai nuôi khứu xách qua cho nó dợt và học giọng là hay nhất. Khứu bắt chước giọng rtấ nhanh.

10. Diabay

Diabay UFO bay lượn cùng chim

Với những con hay tông lồng, bạn lấy Mica quây lót trong lồng, đoạn từ cầu đậu trở lên, sẽ bảo vệ được chim lành lặn, cho đến khi đỡ tông lồng rúc nan thì tháo dần ra.

Mình đã có bài hướng dẫn bên trang SVC: "Lồng ép thuần nhanh mà vẫn giữ được chim khỏe đẹp", trong phụ trang chaomao.vn .

Định viết lại bên này nhưng đang bận quá chưa làm được. Hôm nào rỗi mình sẽ viết lại ở đây để các bạn tham khảo nhé.

Bạn hãy kiên trì, vì thường những con già trời thường lâu thuần nhưng có nhiều giọng hót hay.

Chúc bạn thành công và toại nguyện.

Thân.

11. con_chim_non

con_chim_non Thành viên Mới

Tại em trống thuần của bạn phang ác quá nên em mộc kia đã sợ lại càng sợ làm sao còn dám hót. Nếu em mái cũng là chim thuần thì bạn tách riêng nó cùng em mộc ra xa con thuần để 2 lồng cạnh nhau trùm nửa áo lồng con mộc để nơi nhìn thấy ng qua lại ấy. Dần dần nó mới bớt tông lồng khi có ng qua. Nhưng nếu em mái cũng đang học nhẩy cao thì thui nhá ko 2 con nó thi nhau phi thì toi cả 2 luôn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé