Khẩn thiết nhờ Anh Em trên Diễn đàn xin cứu giúp con Nhồng của em với !.

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi shiseidomaneki, 4/8/15.

1. shiseidomaneki

shiseidomaneki Thành viên Mới

Em khẩn thiết nhờ Anh xin cứu giúp con Nhồng của em với. 2-3 ngày nay, con Nhồng của em nó bị lồi cái cục đỏ ở ngay hậu môn, lúc nó rặn ra thì nhiễu máu tươi kèm ít lợn cợn màu trắng.

Xù lông, 2 cánh rủ xuống, không bay nhảy gì cả hết, chỉ đứng im 1 góc lồng. Em cho nó uống nước lọc hay nước ép rau dấp cá thì nó chịu uống. Cho nó ăn cám Nhồng thì nó không ăn. Buổi sáng em cho nó ăn chuối thì nó ăn, trừ buổi trưa và buổi chiều tối thì nó lại không chịu ăn.

con Nhồng của em buổi sáng em thường cho nó ăn chuối xiêm cắt nhỏ

buổi trưa và buổi chiều tối thì cho nó ăn cám viên CP Mynah của Nhồng

Anh Em trên Diễn đàn có tìm được người nào nhận nuôi nó thì em xin tặng lại, bởi vì em mới chơi chim lần đầu nên chưa có kinh nghiệm khi mua. Em mua con Nhồng này ở chợ chim Thuận Kiều hôm 16/03/2015 vừa rồi với giá 1 triệu 7. Nhưng em sẵn sàng tặng cho ai biết nuôi, thương yêu và chăm sóc cho em nó thật tốt..

Ở TP.HCM em chỉ biết có mỗi Phòng Khám Bò Sát Exo của Bác sĩ Duy là có nhận điều trị cho chim.

https://www.facebook.com/pages/Pho%CC%80ng-Kha%CC%81m-Bo%CC%80-Sa%CC%81t-Exo/1545154502365866?fref=ts

Em đã mang con Nhồng của em tới khám và được báo giá chi phí điều trị là chích thuốc cho nó khoảng 5 lần, chi phí mỗi lần chích là 200.000 VNĐ / 1 lần chích X 5 lần = 1.000.000 VNĐ. Em là sinh viên nghèo, không có đủ khả năng để điều trị cho nó nên đành ngậm ngùi mang nó về.

Nếu Anh/ Chị chịu nhận nuôi hay tìm được người nào thích hợp chịu nhận nuôi em nó thì xin Hồi Âm cho em, em sẽ nhắn địa chỉ và số điện thoại của em để anh đến nhận nuôi em nó; trước ngày thứ 4 tuần này. Vì sáng thứ 5 tuần này em bận đi công tác xa nhà. Ba mẹ em thì không có kinh nghiệm nuôi chim gì đâu.

2. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Ở thuện kiều tp hcm đúngvk ạ.bác năn hết ra rồi bôi âmpicilin vào coi có hết sưng miệng vết thương có khép lại k.nhét mồi vào cho ăn để nó có sức nào như sâu rồng giun đất chịu khó bắt ra nhét cho ăn liên tục.không chăm nổi nửa bác có thể tặng cho em.em trên bình phước gủi xe đò mất 4h đồng hồ ạ.hay tặng ae nào gần gần đó cho tiện.nếu được bác pm em

3. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Up cho lên top để ae nào ở HCM sang nhận em nhồng về nuôi.vì mình ở bình phước đi không được.nhanh nhanh nha bác nào ở hcm nhanh tay vặn ga chạy sang nào

4. shiseidomaneki

shiseidomaneki Thành viên Mới

Em đã tìm được chủ mới cho em nó ! Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Xin Closed Topic tại đây !

ngoctuan thích bài này.
  5. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Chia sẻ với thớt nhé

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé