Két ngực hồng

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi bichtram90, 9/4/16.

1. bichtram90

bichtram90 Thành viên Mới

Mọi ng ơi cho e hỏi két ngực hồng của e cỡ mấy tháng? mà sao no cứ kêu hoài làm sao để nó bớt kêu bay h? 1460011431453.jpg 1460011382219.jpg 1460011431453.jpg 1460011382219.jpg

2. Khúc Túy Du

Khúc Túy Du Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Office Managerment
    Mình hok rành lắm về két nhưng theo mình thì pé này tầm khoảng ~ 2 tháng , pé kêu nhìu vì đang trong tình trạng phát triển nhanh nên cơ thể cần nhìu năng lượng lắm, ban nên cho ăn thường xuyên nhé, tầm khoảng 1 đến 2 giờ cho ăn một lần. Chúc bạn có chú vẹt thật dể thương và mạnh khỏe;)

3. bichtram90

Cám ơn bạn nhìu nha.lớn no hết kêu ko bạn?tháng mấy thì mình tập nói cho nó dc bạn?

4. Khúc Túy Du

Khúc Túy Du Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Office Managerment
    Nói chung mình hok rành về két lắm :p nhưng lúc trước cũng có nuôi vài con con như thế này, Két của bạn hiện đang trổ lông . Bạn cần lưu ý những điều này :
    1. Cho két con ăn đều đủ chất, vì khoảng thời gian này Két phát triển nhanh nên tiêu hao nhìu năng lượng nên mau đói lắm;). Nói chung là nó đòi ăn liên tục nên kêu thường xuyên đó.:confused:
    2. Nếu bạn có thời gian rảnh vào buổi sáng nên cho Két phơi nắng khoang 15 đến 30 phút hàng ngày nhằm sau này cho két có dc bộ lông sắt xảo. Nếu dc thì bạn mua thêm khay tắm coi thử nó chịu tắm hok nhen vì đang mùa nóng ( cái này mình hok rành lắm hok bít Két có chịu tắm hok ):oops:
    3. Két con của bạn đang trong thời gian ra lông nên ránh gió nhìu nha, Để tránh bị bệnh mà " Nguyên Sinh " đó.
    4. Tầm này thì mịnh độ khoảng 1 tháng ~ 2 tháng là Két đả ra lông đủ gòi nên bạn có thể tập cho nó nói.
    5. Mình hok bít giống này có nhái giọng (Nói tiếng người) dc hay rõ tiếng hay hok nữa nhưng mình nghĩ là dc. Tập nói thì dầu tiên bạn nên tập cho nó nói từng từ thôi thay vì nguyên 1 câu .
    ví dụ như : " Ba" hay " Mẹ" chẳng hạn chứ đừng có mà tập nói cả lèo như " Em yeu Anh" hay " Quạ Ái Nị " gì đó Két lẹo lưỡi khỏi nói lun đó :p( mình nói chơi thôi :Dchứ tập nguyên câu như thế Két khó chịu nói lắm ). Thêm nữa là khi Két trưởng thành gòi bạn nên đem nó ra những nơi có tiêng người thường xuyên như phòng khách chẳng hạn để Két nhái giọng theo.
    Còn phần dinh dưỡng cho Két thì bạn có thể tìm hiểu thêm trên google hoạc các topic khác trong forum để có cách thức dinh dưỡng hợp lí cho Két nhé bạn.
    6. Khi Két lớn và bạn đã tập nói gòi thì lúc đó thay vì kêu thì nó sẽ nhái giọng( nói ) những từ hoặc câu văn bạn tập cho nó từ trước xuốt cả ngày cho xem. Thay vì kêu la inh ỏi đòi ăn hi hi hi .
    Chúc bạn thành công và có 1 Chú Kẹt mạnh khỏe ưng ý nha;)
    Ak quên nữa Két trưởng thành gòi bạn đừng có " DẠI" mà đúc tay cho nó cắn như trong hình nhao_O, bông băng thuốc đỏ và Ampi ỡ bệnh viện đắt lắm hok có Ế đâu kakak ( khuyên chân thành đó):p:p

Chỉnh sửa cuối: 9/4/16
  5. bichtram90

Hj.bạn vui tính thật.cám ơn bạn nhìu nha

Khúc Túy Du thích bài này.
  6. Khúc Túy Du

Khúc Túy Du Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Office Managerment
    Hok có gì! Mình chỉ giúp bạn thui. Mình chỉ biết dc nhiu đó thôi à.
    Ak mà quên nữa . trong giai đoạn bạn tập nói cho pé Két của bạn. Thì bạn có thể cho nó ăn thêm ớt trái tươi nha ( ăn ít thôi) cái này là mẹo mà " thiên hạ giang hồ" hay đồn đó nhưng mình cũng có thấy mau nhái giọng lắm đó.
    Theo mình bạn nên tìm thêm con Xích mà nuôi nữa đi nếu bạn thik nuôi những loài chim nhái giọng người. Giọng nhái mõi loài cũng khác nữa. Két- Xích nói chung các họ nhà Vẹt thì nói tiếng trong , thanh và tiếng nhái nghe dể thương lắm, còn Sáu Nhồng v.v.. thì khi nhai giọng giống tiếng người già lắm
    Lời khuyên là nếu bạn sợ MA thì nên nuôi loài bộ họ Két thay vì họ Sáu Nhồng hihi.Thân

Chỉnh sửa cuối: 10/4/16

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé