Kẻ bán chim lừa đảo - không có bảo hành

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi john84, 26/5/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. john84

john84 Thành viên Mới

Ðề: Kẻ bán chim lừa đảo - không có bảo hành

Có cách nào chụp ảnh định dạng nào sẽ cho ảnh to được. Mình chỉ biết chụp ảnh trực tiếp từ iphone rồi giảm dung lượng ảnh và đưa vào web

2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

bạn dùng máy chụp hình zoom lên chụp rõ up lên picasaweb cho mọi người đọc chứ bãn up mấy tấm hình mình cũng không đọc được và mọi người cũng không đọc được

3. neverstop123

neverstop123 Thành viên Mới

it nhat ban mrchip con nhan dc chim, neu chet thi phai chup lai hinh lam bang chung chu, bac choi the la ko dep

4. neverstop123

neverstop123 Thành viên Mới

ban dung phan mem chup man hinh dien thoai lun ay, net nhu sony

5. john84

john84 Thành viên Mới

Do không upload được ảnh chất lượng cao nên em up qua trang web khác. anh em quan tâm thì vào xem qua để không bị lừa. Và cũng mong ban quản trị tìm cách hạn chế những kẻ lừa đảo vào rum lừa gạt anh em.
    Đây chỉ là mẩu tin nhắn của mình, phần nói chuyện thì ko ghi âm lại. Với cả mình chưa lấy được phần tin nhắn của thằng ku em mua phải 2 con chim chòe than mái mà gọi điện bắt đền không nhấc máy. Sau 3 ngày thì nó chấp nhận mất tiền
    Link:

http://s1164.photobucket.com/albums/q564/john023684/MrChipMs - ke ban chim lua dao/

6. john84

john84 Thành viên Mới

MrChipMr tên tài khoản là nguyễn đức vui ở sơn la

7. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager

Mình đọc toàn bộ nội dung tin nhắn rồi mới Mình thấy bạn MrChipMs sử sự không hay vì lý do như sau:
    - Con chim bạn MrChipMs nhờ bạn john84 mua hộ thì người ta đã mua chim và chuyển đến tận tay bạn rồi và bạn đã sác nhận là đã nhận được con chim còn sống (tuy là hơi yếu) sau đó bạn thông báo cho bạn john84 biết là con chim đã chết và cũng không có hình anh hay ai làm chứng cho bạn là con chim đã chết tuy nhiên bạn john84 đã chịu một 1/2 giá tiền giúp bạn thì chứng tở bạn john84 rất có thiện trí để khắc phục hậu quả ( mặc dù bạn john84 cũng không biết con chim có chết thật không).
    - Bạn john nhờ bạn
    MrChipMs mua con Khưới bạn mua mà bạn nói nó bị sẩy và bắt người ta chịu 1/2 tiền là không hợp lý vì con chim chưa đến tay người ta người ta không biết mặt mũi con chim thế nào mà bắt người ta chịu tiền thì quá vô lý rồi.
    - Mình đọc từ đầu đến cuối các tinh nhắn thấy bạn john84 không hề nói bậy chử tục và nói chuyện rất lịch sự.
    - BQT cho bạn MrChipMs 1 tuần ( kể từ ngày hôm nay ) để liện hệ giải quyết chuyện tiền bạc với bạn john84 sao cho êm đẹp thì BQT không truy cứu nếu như sau 1 tuần mà bạn vẫn chưa giải quyết xong thì BQT sẽ có biện pháp. ( đừng để chỉ vì mấy trăm nghìn mà bị đưa vào back list của diễn đàn thì không hay lắm).
    - Còn những chuyện mua bán ngoài diễn đàn cũng như trực tiếp người giao dịch không phản ánh thì BQT không truy cứu.
    Thân mến

8. john84

john84 Thành viên Mới

Cảm ơn BQT. Tôi chắc giờ ko nghĩ đến chuyện lấy lại tiền vì thằng ku em còn bị lừa 2 con than mái mà gọi còn chẳng được. Tôi chi mong anh em trên diễn đàn lưu ý khi gặp những người lừa đảo, chiếm dụng lòng tin của anh em cùng sở thích và đam mê

9. MrChipMS

MrChipMS Đang Nghỉ Mát

k lẽ bác đọc mà k hiểu hay sao mà nói e thế ạ.em cũng bảo là con Mi chết thì mỗi ng chịu 1 nửa.nhưng bạn ý k nghe.đòi cả 400k.có lần em bảo chuyển cho bạn ý 200k nhưng bạn ý k nghe.và con khướu em mua 500k nhưng em làm sổng thì em chịu.e k bắt bạn ý phải chịu 1 nghìn nào.bác ngoctuan bảo là em bắt bạn ý chịu 1/2 là hoàn toàn sai.em sẽ không giải quyết thanh toán gì hết cả.chẳng lẽ em mua con Mi chết giá 400k hay sao?.nếu là anh thì anh có mua Mi chết không?em có thiếu sót là đã k chụp lại ảnh con mi chết đó.vì k có máy ảnh để chụp.bạn ý cũng chấp nhận là con Mi đó đã chết.(vì bạn đó chuyển chim k đảm bảo).em giám làm thì em giám chịu.thử hỏi: nếu em cãi trắng là k có mua bán gì với bạn đó thì làm gì đc em.phải k?vì chẳng có = chứng nào chứng minh cả,(có ít tn nhưng k rõ nguồn gốc,xem k rõ.em vào đối chất là đã muốn phân đúng sai.mOng anh ngoctuan xem xét và xử lại.kòn anh quyết định như vậy là em k đồng ý.nếu bác vẫn quyết định đó và cho em vào back list thì em sẽ k sinh hoạt ở diễn đàn này nữa.ít ra em cũng đc gần 2 năm ở đây.chẳng lẽ em đi lừa 1 vài trăm hay sao?có gì em nói vậy
    ________Thân mến_____________

Last edited by a moderator: 30/5/12
  10. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Bạn lên nhớ là bạn nhờ bạn john84 mua hộ con chim chứ không phải bạn john84 bán con chim cho bạn.
    - Mình không áp đặt đâu mình đã nghiên cứu toàn bộ tin nhắn của cả 2 người rồi, Tin nhăn được up lên trang khác và đọc khá rõ có hiển thị số điện thoại của bạn vì thế bạn không chối được đâu bạn có thể xem bên dưới :
    http://s1164.photobucket.com/albums/q564/john023684/MrChipMs%20-%20ke%20ban%20chim%20lua%20dao/

11. john84

john84 Thành viên Mới

Cảm ơn bạc ngoctuan.
    Em có thể nói lại tình hình cụ thể như sau:
    - em đọc trên diễn đàn thấy bạn mrchipms bán chòe than non và đảm bảo đực nên với người mới vào nghề như em đảm bảo đực là quan trọng nhất nên em đồng ý mua. Thật ra giá đó còn cao hơn ở chợ phiên hà đông gần nhà em.
    - Sau đó bạn mrchipms gọi hỏi xem dưới hà nội có mi mộc ko mua cho bạn ấy để bạn đó cho anh em chơi trong hội. Em đã ngồi buổi sáng chọn con lồng số 13 mà em cảm thấy đẹp nhất vì em chọn rồi nhưng chưa lấy vì muốn kiểm chứng giọng hót của nó, mà lúc đó có đến 4.5 người hỏi mua nhưng ông chủ bảo em mua rồi.
    - Em có đóng hộp và cho dế, cám vào trong. em hỏi bạn mrchipms có mua lồng đi cho đảm bảo thì bạn đó tiếc tiền bảo trên em còn dư mấy lồng ( mà nhà em làm j có lồng nào thừa cho bạn đó )
    - Sau đó hôm sau bạn đó bảo mi chết và nói là tài khoản còn 200k và ý nói chỉ chuyển cho em từng đó ( làm sao có sự trùng hợp tài khoản làm ăn khách bắn vô nhiều mà chỉ còn đúng 200k )
    - Và em có nhờ bạn đó mua cho em con khướu bạc má và đổi lại em sẽ mua lại cho bạn con mi.
    - Nhưng hôm đó bác chủ bán mi đẹp nhất chợ phên hà đông ( 01634008121 ) không bán nên em không mua được và em gọi điện hẹn anh đó chiều em vào nhà ( em có thông báo tình hình với bạn mrchipms )
    - Nhưng đến trưa thì bạn đó gọi điện bảo mua khướu rồi nhưng bị bay mất rồi.
    Đến đây, em thấy tình hình chắc có j không ổn nên bảo bạn đó bắn lại 200k cho em ( đồng ý chia đôi tổn thất ) và nhắn tài khoản cho bạn đó. Sau đó ngày nào em cũng chỉ nhắn tin ko gọi điện hỏi bắn tiền chưa nhưng vài hôm sau thì nhận thông báo chặn cuộc gọi và tin nhắn

12. john84

john84 Thành viên Mới

Wen ko nhac ban mrchipms la ban ban cho thang em toi 2 con choe than mai. Goi dien de tra lai hang thi 3 ngay ban ko nhac may. Hang vua lay hom thu 7 tuan roi

13. truongtranbao

truongtranbao Thành viên Mới

Đây cũng là một bài học để chọn người bán & uy tín trên diễn đàn. Chơi chim cần phải nhẫn để chờ đợi con chim của mình khi nào có phong độ cao nhất với nhiều công sức và huy vọng, nếu mua nhầm con không ra gì như quảng cáo ...thì ...buồn....

14. Gabong

Gabong Thành viên Mới

E cũng giống ôg a...nhưng e đỏ hơn la chim vẫn còn...nhưng mà uất...tính ra thì e vẫn là thằng trẻ con(93) mới chơi chim và cũng là thành viên mới luôn..nge đc nhjều câu tr của mấy ace trên djễn đàn thấy ae chơi có nhjều ng chất quân tử đàng hoàng...ai ngờ đâu lại cũng có mấy ôg lừa đảo lên và e đã là nạn nhân...nhưng e thì không muốn, và k thèm nói ra la ai nhưng m0ng ae hãy cảnh gjác..pj.h chả tin đc mấy ng đâu a,ce ah...còn đâu ae nào chơi đẹp cứ giữ phong độ..e m0ng k bị thêm phát nào nữa với tất cả các a, các b..thân..

15. Gabong

Gabong Thành viên Mới

Mấy bác nào mà có ý lừa thì đừng có mà lừa mấy đứa sinh viên ngèo đam mê chim như mình...hjx..thông cảm với nỗi lòng ông anh...

16. tuhangcua

tuhangcua Thành Viên

=)) =)) này thì cây ngay không sợ chết đứng. =)) mất uy tín và lòng tin thì chẳng làm ăn gì được đâu :))

17. john84

john84 Thành viên Mới

Haha. Cây ngay nhưng trồng trên bê tông. Tội thằng em mình mua phải 2 con chim mái. 6h ra mỹ đình lấy chim rồi gọi ngay cho ông mrchipms ko nhấc máy, từ đó 2,3 ngày sau cứ gọi và nhắn tin ko thấy trả lời. Giờ nó nhận đc 2 con mái ko biết thả hay nuôi :d

18. tuhangcua

tuhangcua Thành Viên

cứ nuôi lấy chứng mà ăn ;)) .

19. john84

john84 Thành viên Mới

Haha. Cái này vui ghê nhưng chưa nghe nói đến vụ thả avi cho chòe than

20. lebachu

lebachu Đang Nghỉ Mát

Nghề nghiệp:
    hà nội-hưng yên

ghét nhất mấy bọn vớ vẩn ý.hôm trước em cũng định mua chim.hỏi ra thì ông ý khá xa chỗ em.hỏi ông ý làm thế nào chuyển qua chỗ em thì ông ý bảo cũng ko biết nữa.lát em hỏi bác có ship đc ra chỗ em ko.thì ông y yêu cầu em gửi tiền trước rồi chuyển chim ra.em ko chịu em bảo ai giao hàng cho em thì lúc giao hàng em gửi tiền ng đó thế là ổng ko nghe lên cuộc mua bán chấm dứt( lúc trước em hỏi làm thế nào chuyển qua chỗ em thì nói là ko biết nếu mà người ship chuyên nghiệp thì đã ko nói câu này,thế mà bảo ship thì bảo cứ tiền tới hàng tới như dân ship chuyên nghiệp ý)
    -các bác cảnh giác, nuôi chim nuôi tâm,dưỡng tính nhưng bên cạnh đó còn lắm kẻ gian lắm

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công