Hỏi gì đáp đấy ( cu gáy mạnh hà)

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi win9199, 17/10/12.

1. hieu_hp

hieu_hp Thành viên Mới

Ðề: Hỏi gì đáp đấy ( cu gáy mạnh hà)

Hôm nay các bác đi bẫy gáy có được nhiều không vậy? Tiếc quá em ko đi cùng để xem được, các bác định hôm nào đi tiếp đấy để em đi cùng với mà trước khi đi các bác lên lịch trước vài ngày để em còn chuẩn bị. Cám ơn các bác trước nhé

2. hahung79

hahung79 Thành viên Mới

bac cho em hoi con chim moi đất của em chơi hay bỏ chim, nguyên nhân vì sao

3. Bigbird

Bigbird Thành Viên

Comment này bác nói khả năng bắt bổi của mình rất tốt.

Comment này lại nói trình độ còn Ớt non là phủ nhận những gì đã viết ở comment trên =)) Từ trước tới giờ bác ko post ảnh mấy mà làm gì bẫy đc mấy đâu mà có ảnh để post trong khi chém như đúng rồi =)) Vậy hóa ra bác tự nhận mình là "THẰNG CHUYÊN CHÉM GIÓ" như bác viết ở trên àh =))=))=)) Bác nên suy nghĩ cho kỹ trước khi viết nha bác Hà ko giờ có cậu em bắt đầu chơi Mồi đi đánh thực tế cùng bác mà ngày ko đc dăm ba con lìu tìu thì xấu hổ lắm =)) Phải có thực mới vực được đạo chứ toàn bốc phét, chém gió với anh em mới chơi chưa biết nhiều ko nói nhưng đến lúc họ biết rồi thì người ta lại coi thường cho. Nhiều anh em biết chút xíu về Gáy ko muốn tham gia phản biện trong các comment chém gió cu cò của bác để cho còn có cửa mà buôn bán là tôn trọng bác lắm rồi đó =))

Giờ Cu gáy bay thành đàn thì khối, mùa này chim đang bắt đầu đóng đàn ở đâu chả đầy. Quan trọng có đủ trình độ để bắt đc như lời bác huyênh hoang khoe ở trên ko mới là vấn đề thôi =)) Trước tới giờ bác chả mấy khi có thông tin hình ảnh thực tế về bẫy Gáy mấy, toàn thấy bẫy bằng mồm, chém gió thành thần vậy mà bác nói thằng nào chém gió giống bác thế =))=))=)) Mút chỉ mới bẫy đc 1 con Thổ rền khoe loạn tùng bậy lên nghe chừng hơi mâu thuẫn với những gì bác đã nói ở trên nhỉ =))

Lâu nay nghe anh em Hải phòng, Quảng Ninh đồn bác chơi gáy Đấu cũng thuộc diện có số có má, tiện thể có máy ảnh, máy quay bác chụp lại Cờ quạt đạt giải của bác trong những lần thi đấu Cu gáy từng giành được cho anh em mở rộng tầm mắt nhé ko lại bị kêu toàn chém gió giống thằng khác =)) Bác ở đó chả ai đâu biết mà lần, ko có gì thì vác máy ảnh sang ông hàng xóm chụp đỡ cũng đc =))=))=)) Bác tự nhận mình là cao thủ chém gió cũng đâu có sao, được cái bác chịu khó giúp đỡ, tư vấn anh em về lĩnh vực Cu gáy ở đây cũng khá nhiều, đó là cái phải ghi nhận và Tks bác rồi.

Last edited by a moderator: 29/10/12
  4. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

-Chơi cu gáy mà thích khoe thì chỉ là cái dạng trẻ trâu để chỏm mà thôi.
    -Ở đồi có 2 loại tự nhận mình là giỏi 1 là loại hấp dở, 2 là loại thích vỗ ngực.

Tiếc là tôi không trong số 2 loại đó [-X còn hay dở thế nào có thiên hạ người ta tự cảm nhận tự đánh giá cần gì mình phải cố gắng khoe khoang. Nói về dăm 3 cái vụ hội thi với cờ quạt hả xin lỗi có mời tôi cũng không thèm tham gia bởi mấy cái trò thi đó chỉ có mấy thằng con nít mới đi thi thôi <:p. Nói là cuộc thi nhưng cái ban giám khảo thì toàn những ông nghe tai nọ xọ tai kia chơi còn chưa sạch nước cản cũng ngồi chấm thi. Tỉnh ra 1 chút đi :-| Cuộc thi là cái cớ mở ra chẳng qua để mấy ông tổ chức bán chim " Chăn " Mấy thằng trọc phú mà thôi. Chơi cu đấu hả anh qua cái thời đấu đá kiểu đó rồi anh chơi Mồi từ khi chú mày còn học nuôi chim cơ.

-Mang tiếng là chơi cu gáy, đi bẫy khoe dăm ba cái anh lìu tìu để dọa ma à? Cái dạng như chú anh ko thèm chấp, Chú tự nhìn lại coi chim mồi chú đang chơi là mồi do tay chú nuôi lên hay là mồi chú bỏ tiền đi mua lại trong Nam? Nhà chú có bao nhiêu con mồi gốc Bắc do tay chú bẫy, tay chú nuôi lên ? Chú nói đi gác nhưng chú coi chú đang đánh chim theo thể loại nào? Chú đừng nghĩ mình đánh dò đã là " Nguy hiềm ". Chịu khó cơm nắm muối vừng xuống anh dạy thêm cho cách đánh " Cầu chì trên cây " và " Úp lưới trên cây " chú thích bẫy chụp ảnh khoe thành tích thế mấy cách đánh này nó hơpk với chú đó :D Tha hồ chim cho chú nuôi . Anh em trên Hà Nội nhưng người cùng chơi cu, đi gác già có trẻ có người ta chỉ coi chú là dạng trẻ trâu thấy các cụ chơi cu cũng đua đú mà thôi. Chứ loại chú tuổi gì nói đến 2 từ " Gác cu "

5. vanlinh

vanlinh Thành viên Mới

Các bác này cũng nhiều chuyện thật. Lên diễn đàn là để giao lưu, trao đổi và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, chứ lên đây để chém nhau kiểu này thì đi làm vài "ngoắc" cho nó xong chuyện. Ở đời này có ai giám nhận mình là số một đâu. Em nghĩ dù là bác Mạnh Hà hay ai đi chăng nữa thì cũng chỉ là thầy bói mà thôi. Mà đã là thầy bói thì vẫn có những lúc bói sai. Ngay chính mình cũng chưa hiểu hết mình nữa là hiểu hết cu. Ngay cả những người được xem là toàn năng nhất thì họ vẫn có những yếu điểm mà ở một người bình thường không có...Các bác có thâm niên chơi cu như vậy nhưng chắc gì chim của các bác đã chuẩn hơn chim của những người mới chơi. Em nói vậy có đúng không nào ??? "Cao nhân tất hữu cao nhân trị". Mong các bác đi trước đừng lặp lại những chuyện như thế này nữa mà mất vui diễn đàn !!!

6. Bigbird

Bigbird Thành Viên

Xin lỗi bác manhhahp năm nay bao tuổi mà dám xưng anh với tôi ngọt sớt thế nhỉ. Tuổi của bác cũng như tuổi chơi Cu của bác ko hơn tôi đâu. Tự sướng vỗ ngực khen mình tài giỏi với ai? Thử nhìn lại mình và chứng minh thực tế tài giỏi cho anh em xem cái =)) Càng nói lại càng tự vạch áo cho mọi người xem lưng là Thằng chém gió =)) Dân buôn chăn gà =))

@ bác vanlinh: Bác nói rất chuẩn, đúng đó. Tôi cũng ko còn gì để nói nữa. Bác cùng với anh em khác cố gắng giúp đỡ những anh em mới chơi ở đây để mọi người hiểu và chơi Cu gáy hơn nữa nhé. Thân!

7. mole

mole Thành viên Mới

like môt phiếu cho bác bigbird,ở trên forum này lắm ông chém gió thành thần bom quăng lung tung lại còn vỗ ngực biết đánh cầu chì mới chả cầu sắt ,úp lưới trên cây.vãi chương với ông này

8. zluong01z

zluong01z Thành viên Mới

Có bác nào thường lên yahoo vào buổi tối không có cho mình bái sư. Theo mình thấy ae trao đổi trên yahoo thì trực tiếp hơn ák nich yahoo mình nèk boysock_luong95 ai có nich yahoo thì thì vào làm quen ae có thể đăng nhập yahoo bằng đtdt được mà có thể tải trên goolge duok mà

9. nhandiem1998

nhandiem1998 Thành viên Mới

Các bác chơi cu gáy thì qua web này anh em nhiệt tình giúp đỡ các bro :
    http://www.aquabird.com.vn/forum/forumdisplay.php?f=309
    Web chimcanh toàn chém gió , tưởng mình hay , quăng bom tùm lum lại còn vỗ ngực nữa

10. mole

mole Thành viên Mới

chuẩn đấy các bác ạ,anh em &cac bác ,chú bên ấy(aquabird) người thật việc thật ko có chữ kí buôn bán ở dưới đâu các bác ạ.
    bác Bigbird dù có nuôi từ mộc lên hay anh em khác nhượng lại bác chơi con mồi tain hay wa.ko biết có ai vỗ ngưc giỏi mà đã kiếm đươc con mồi đẳng cấp như vậy chưa....

11. hieu_hp

hieu_hp Thành viên Mới

Em thấy các bác toàn cao thủ mà sao chỉ thấy nói đến đi bẫy giò, giật lưới, mồi chì (mồi cành), thế mồi treo (bẫy lụp) vớ vẩn quá hay sao mà ko thấy nhắc đến. Bẫy bằng mồi treo ko đơn giản như bẫy khuyên và chòe đâu. Kinh nghiệm còn ít thì tốt nhất đừng lên bắn phá trên đây làm gì, Nghệ nhân còn nhiều, có điều người ta chưa lên tiếng thôi. Nói chung mọi người lên khiêm tốn 1 chút có lẽ sẽ hay hơn.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    28/10 bão bay cả nóc nhà mà 27/10 các bác đi bẫy gáy? Em kính nể các đại ca luôn, nếu ko muốn nói là nắm thở oxy từ khi treo bẫy lên đến khi hạ bẫy về.

12. friends

friends Thành Viên

theo tôi nếu nói đến nghệ thuật bẫy cu thì mồi cây hay còn gọi là treo lụp là số 1
    ghiền cu là bởi loại hình nghệ thuật này đây

13. win9199

win9199 Thành viên Mới

hèm hèm. alo alo 1234. lời đầu em xin chào các cao nhân và bình dân. em lập box này là để những người mới chơi như em hỏi những cao nhân trong đó có bác mạnh hà ( em thấy nhiều người hỏi bác mạnh hà về cu gáy) về những kiến thức ( kinh nghiệm) về cu gáy. mục đích 1 là tất cả những ai có câu hỏi về cu gáy vào 1 chỗ. để người sau gặp phải tình huống tương tự thì sẽ đọc được mà không phải hỏi lại nữa. mục đích 2 là cùng nhau tạo 1 sân chơi có ích... chính vì thế em xin các bác đừng gạch đá lẫn nhau không nó lại vào đầu em bây giờ.
    em chỉ xin các cao nhân giúp những người mới chơi nhu em có thêm nhiều kinh nghiệm trong thú chơi chim. xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người.
    Xin mời câu hỏi tiếp theo!

14. win9199

win9199 Thành viên Mới

lâu rồi em mới vào mà không thấy ai hỏi gì nữa àh. mấy bác ném gạch đá nhiều quá không ai giám hỏi nữa roại. em mời người tiếp theo hỏi tiếp đi ah

15. tuanvu22790

tuanvu22790 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Nguyễn Tuấn Vũ BG 0979750620

Con gáy mồi nó phải biết dỗ chứ không biết dỗ thì gáy đến gần cũng không vào đâu bạn

16. Jack Dam

Jack Dam Thành Viên

em cũng chỉ mới tập tành chơi chim, đang định đánh sang chim ku gáy thử xem sao, vì nghe con ku nhà ông hàng xom gáy ghiềng quá, nhưng chỉ được nghe ké:-o, bây giờ định tậu ngay 1 em về rồi thỏa mái ngắm nghía vuốt ve=))
    chỉ có 1 vấn đề nho nhỏ đối với các bác nhưng coi bộ cũng to đối với em, thế này ah:
    các cao nhân chỉ dùm em cách nghe giọng ku gáy, nghe nói ku gáy được nhiều giọng lắm con thì tiếng đồng, thổ, kim,, lỡ, hậu.... riêng mấy thứ này em chỉ nghe được cái giọng hậu là 1, 2, 3 tiếng "cù" sau cùng, còn mấy tiếng kia thì mù tịt:-w, cao nhân giúp giùm đi, thank=))

17. lam_hg

lam_hg Thành viên Mới

có ai hộ em 2 em cu này với
    sô1
    sô2

18. toangia

toangia Thành viên Mới

nói ít mà đúng anh em mới lể.chứ nói nhiều mà dở thì không hay đâu bác,có gì mạo phạm bác mong bác thông cảm nha

19. chimkute

chimkute Thành viên Mới

Tôi kô đồng tình với Manhhahp về cách trả lời như vậy, cậu nói thế là gây mất đoàn kết va không tôn trọng ae trên diễn đàn, tại sao tất cả mọi người mang chim đi thi không ai phàn nàn kêu ca về trọng tài mà mỗi mình cậu lại phát biểu như vậy? nói như cậu chẳng lẽ nhưng người mang chim đi thi đều là gà hết sao? tôi nghĩ chắc cậu mải mê buôn bán chim quá lên có con chim nào bán hết rồi thì lấy đâu ra chim mà đi thi thố - bất mãn và phát biểu lung tung thôi

20. chimsau265

chimsau265 Guest

Bác mạnhhahp và các bác ơi cho mình hỏi cái này ạ: Hiện tại ngoài bắc mình có mấy loại gáy phổ biến ? phân biệt gáy theo từng vùng như thế nào ? phân biệt gáy từng vùng qua màu lông như thế nào ạ ? Bác có thể cho ảnh minh hoại được ko ạ ? ( vì lên chợ mua người ta bảo là gáy vùng hải dương và gáy hòa bình... nhưng chẳng biết thật ko ?) . Các bác giúp mình với ạ ???

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé