Họa mi

Thảo luận trong 'Họa Mi Hót' bắt đầu bởi CamDoThuHo, 19/1/14.

1. CamDoThuHo

CamDoThuHo Thành viên Mới

Xin chào các bạn ... mình là thành viên mới rất vui đc làm quen với các bạn .... và mình muốn hỏi các bạn là mình có nuôi một chú họa mi cũng được một thời gian nhưng chim nhảy ghê quá ... hót thỳ khỏi bàn ... nhưng không hiểu sao cứ thấy người đi qua là nhảy loạn lên .... rất mong các bạn chỉ giáo thêm

Bài viết mới
    mi mộc
    mi mộc bởi phamvansang, 5/6/21 lúc 16:07
    Hi hót đỉnh cao
    Hi hót đỉnh cao bởi phamvansangvn, 1/5/21 lúc 21:30
  2. quyganto

quyganto Thành Viên

Ðề: Họa mi

Ốp mái cho em nó đi thuần nhanh lém check google ốp mái nhá với lại mới dc 1 thời gian thì còn phải nhảy nhiều ^^ chơi chim dần dần cậu à

3. dinhductao

dinhductao Thành Viên

Bạn dùng mồi tươi kết hợp với ốp mái để thuần thử xem. Mình thuần mi mộc kiểu đó thấy cũng nhanh. Cứ để đói rồi nhử mồi tươi nhưng đừng để đói quá kẻo suy chim.

4. Hunghn57

Hunghn57 Thành Viên

bạn chưa nói rõ con chim thế nào,ví dụ,chim già rừng,hoặc rất già rừng,thường thì chim già rừng sẽ rất hay,nhưng hơi khó thuần hơn với chim 1 mùa,đặc biệt còn loại lòi khảo(lòi đầu gối,ngĩa là chân cao,đầu gối lòi ra không phủ hết lông)loại ấy hay nhưng rất khó và lâu thuần,bạn nói 1 thời gian,ngĩa là bao lâu,mấy tháng,chim già thì cầm lồng là nhẩy,nhưng ít khi lao vỡ mặt,nhẩy nhưng treo lên là hót,cái này phải có tự nhiên bạn ạ,đừng vội vàng,nên treo dần dần gần với chỗ đông người qoa lại,kết hợp với việc bạn sách đi chơi,em nó thuần tự nhiên thì tốt hơn là ép nó dễ sinh tật,khi tắm chim xong bạn cũng nên ngồi cạnh 1 lúc,tất nhiên là mỗi người thuần 1 kiểu,đôi lời góp ý

5. vanloi

vanloi Thành Viên

kinh nghiệm rất hay bác ạ. em rất ngưỡng mộ bác mong có ngày được giao lưu cùng bác. em nghe bác đang có ý định xả hàng à.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé