hoạ mi mất điện cần tư vấn

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi MinhHB, 11/1/12.

1. trantien

trantien Thành viên Mới

Ðề: hoạ mi mất điện cần tư vấn

bạn ở nghệ an,ở đâu .mình ở thái hòa .mình cũng mới bắt 3 em bổi tại quế phong ,cả 3em đều ngũ trường to như khướu mái rất già rừng giá 4 củ bạn ạ.lúc bắt đang ăn cám nhảo .đến nay đã được hơn 1 tháng rồi chỉ dám hót trộm không biết có được em nào không .nếu bạn ở gần anh em mình giao lưu tí nhỉ s đt của minh 0382668338 tiến 33 tuổi

2. phunganhtuanvt

phunganhtuanvt Thành viên Mới

Nuôi chim để luyện trí .............
    chúc bác sớm thành công ................

3. suhamvui

suhamvui Thành viên Mới

bạn mới chơi HM phải đóng học phí và có đam mê. bây giờ bạn mua 1 con của họ rất sung về nhà mất điện, vài năm sau bạn mua con nhà người ta mất điện về nhà bạn nó sung.

4. MinhHB

MinhHB Thành viên Mới

chim mình mua là mua chim thuộc mà là mua chim hót .giá là 4 tr 1con.trước khi mua cũng đã xem clip và xác định là khi về nhà mình nó không thể được như khi còn ở nhà chủ cũ , chim hay do tay người nuôi + tố chất của nó.khi về nhà mình 2 con hót hét khá tốt được 3 ngày thì mất lửa . suy ngẫm trước khi ngồi gõ những dòng trên tôi khẳng định là buôn bán chuyên nghiệp người ta đã sử dụng tất cả những thủ thuật mà người mua còn lâu mới hiểu được .còn xem 10' clip không thể đánh giá được nhiều với những người không biết đành hên xui mà hên thì không đến được với người mua đâu . khi hót nhìn con nào mà không đẹp. do điều kiện cũng như thời gian mình mới mua chim trên mạng ,thứ 2 là người bán quá uy tín và nổi tiếng chim cò;) mình cũng đã mua và nuôi HM nhưng chưa gặp trường hợp như này. chuyện mua bán trên mạng là khá phổ biến vì nó tiện lợi lại không mất thời gian tìm kiếm . nhưng không phải là ai cũng đủ hiểu biết cũng như trình độ để mua bán qua mạng .còn ai mua thì cứ mua thích thì mua mà .ai bán thì cứ bán khan hàng làm jì có hàng mà bán:D Mình nghĩ bài viết của mình chẳng ảnh hưởng cũng như làm mất uy tín của ai ở đây cả ,ai mua cứ mua ai bán cứ bán còn mình vẫn cứ nuôi chim hii vọng 1 ngày đẹp trời nó sẽ hót hay và hay hót .:-? còn 1điều quan trọng là con người và con chim hoàn toàn khác nhau bạn ví von như thế xai bét nhè với lại nghe không hay đâu, Quan Họ đâu mà ví với chả von . cám ơn những gì bạn đã cho tôi .thân !

5. thang_sg

thang_sg Thành viên Mới

bác thang_sg ơi chim bác bay đâu rồi ? ? ?

Chim mình vẫn đang nuôi, em nó chưa căng lửa lắm, bạn ở đâu vậy hả?

6. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

#-o Trời.....với số tiền 4 củ/con thì xách đi đâu nó cũng phải hót mới phải chứ....Kể cả có xách sang Châu Phì và cần thiết nó sẽ là 1 chiến binh vừa hót vừa chiến chứ kiểu "hết điện" như bạn kể khả năng là nhạt thuốc kích rồi, nghe mái sùy mà chỉ kêu k ra bài ra vở thì quả là học phí hơi cao...hổ cốt roài.
    Chỉ với 10 khìn thôi tớ có thể cho 3em mi ra rả hót cả tuần, sau đó "cúp điện" vài tháng...rồi chờ đến 1 ngày "vô cùng" đẹp trời nó sẽ lại ngân nga bài ca nào mà nó thích, chủ thớt chơi chim là phải mua cái chữ "Nhẫn" mà treo bên lồng mi ấy chứ lị, kèm mua 1 chữ "Tâm" gửi tặng chủ cũ của nó nữa cho...vui

7. tuantinh

tuantinh Thành Viên Tích Cực

em cũng mua một em 3 củ mi thuộc về mà được có 1 ngày nge nó hót hét tý con hoen tuần nay câm tịt xùy mái cũng không hót lun nè hjx chán quá @-)

8. CIA

CIA Thành viên Mới

3 " củ " hành hả bạn??? Chứ chim mà 3 củ mộc vác về cũng hót và đấu chứ đừng nói thuộc. Nói ở topic kia rồi là cứ "Bình Định" đi mà, chơi mi này không vội đc :).

9. tuantinh

hành gì mà hành bác 3 củ thật đấy chứ , về nó mở môm đựoc hôm rồi im thim thit em tính lấy em mái cho nó bác bảo có nên không làm vậy em nó có mau miệng hơn không bác

10. Coc Tia

Coc Tia Thành Viên Tích Cực

"Ôi thương thay
    cho con chim 3 củ
    và thương luôn
    ông chủ e mi !!!!!"
    hi hi... X_X
    Ốp mái bây giờ nó cũng hót nhát gừng nhát nghệ thôi........Nếu là ng/nhân khác mái......
    Thôi cụ để nó tự phục hồi thể lực đi nuôi lâu lâu mi nó lại hót thôi mà,
    chỉ có điều nên cảm giác như nuôi mi mộc ý để chờ đến hẹn lại lên thì nó hót thôi :)|
    Nuôi mộc 3 củ như e còn sướng hơn cụ nhiều.....:-B

11. tuantinh

buồn cho cái số hix chán như con gián , muốn nghe nó hót mà nó toàn chuyện không hót hét chả thấy tý nào

12. 3Hoami

3Hoami Thành viên Mới

cách đây 2 tháng em cüng mua qua mang 3,5 cü, về nhà sang lồng cái là xù đầu luôn. ốp mái mãi mấy hôm nay mới hót đc. nhưng mang đi nơi khác cái lại xù đầu. e cạch cái kiểu video clip.

13. TuanHN

TuanHN Thành viên Mới

Bạn hãy kiên trì một chút nhé. Chim hay hay dở còn do mình chăm, bạn đừng quá để ý đến nó nhiều quá. Hãy tham khảo các bài về cám, ốp mái, tắm cho chim. Mình tin một con chim đã hót có giọng thì không thể tự nhiên hót không ra gì được. Một thời gian khi quen chủ mới chim sẽ bắt đầu có lửa lại thôi. Chúc bạn thành công!

14. trantien

trantien Thành viên Mới

tình hình hai chú mi đó như thế nào rồi bác .tốt hơn chứ.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé