Họa mi đá

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi nguyentrungkien, 1/6/11.

1. nguyentrungkien

nguyentrungkien Thành Viên Tích Cực

Ðề: Họa mi đá

Cho em SĐT đi. giờ em cũng đang rảnh. chủ nhật này em về HN rùi

2. duc_npc

duc_npc Thành viên Mới

Anh Thành àh , lại chuyển sang chào mào àh, chơi chào mào hót suốt ngày , nhưng dọn lồng nhiều lắm đó, hôm trước lên công tác, mua được 2 con chào mào ở dưới chợ cầu bằng giang ấy to và dài, giọng già rừng, hay lắm, bi AE trấn rồi.tiếc quá

3. ThanhBoongHay

ThanhBoongHay Thành viên Mới

Đuc ơi CM K thiếu đâu , cứ con đầu đàn mà chơi , cũng khoái lắm chỉ tội nó ăn quả nhiều quá . Hôm trước A đi bẫy đàn hơn 100 con quay đc Clip nữa 24 phút cơ xem lại thích thật chim rừng cứ bay xung quanh lồng tứ tung hết cả . Chuyến này phải dùng lưới giăng xung quanh chắc bắt đc nhiều .

4. duc_npc

duc_npc Thành viên Mới

Oai, phê thế, Làm sao biết được con đầu đàn hả anh,này này đợt này em làm dien đàn công tác pháp chế hơi bị mệt nhé, anh đừng có làm em thèm không chịu nổi đi xe khách lên đấy, nhờ anh em phát hiện ra đi xe khách giường nằm sướng gấp nhiều lần em tự lái, anh em bắc kạn mà phát hiện em lên đến BK thì không còn đường lên với anh nữa đâu,he he.báo cáo bác vợ nó cho máy đien thoại của em vào máy giặt rùi......mất số nhiều ng quá

Last edited by a moderator: 9/8/11
  5. cunyeu2010

cunyeu2010 Thành viên Mới

thế họa mi đá nhận biết thế nào?

6. theboylikefish

theboylikefish Thành Viên

Muốn nhận biết họa mi đá thì vô mấy cội chim, nhìn trên bàn, con nào đá dữ thì đó chính là họa mi đá.

7. gapau

gapau Thành viên Mới

Bác thành lại chơi thêm chào mào nữa rùi ạ, e cũng mới tập chơi, hôm nọ mang con chim nhà nuôi non lên đi bẫy bờ sông đường vào canh tân ấy ạ, mới đặt được 10 phút 1 đàn gần 20 con vây dọa nạt e nó, và ngay tức thì tóm luôn được 1 e ạ vui phết, chào mào cao bằng nhiều quá bác ạ, 2 hôm e đi bẫy ở đó vào 1 tiếng là được 1 e luôn,đi bẫy nghe và ngắm nhìn vui lắm bác nhỉ.

8. ThanhBoongHay

ThanhBoongHay Thành viên Mới

Đàn trong đấy quá nhiều E ạ , giáp đoạn chuẩn bị lên dốc , phải hơn 300 con chú cứ ít , nhưng chỉ con non vào tranh oánh thôi , đàn này chỉ bẫy lưới để thịt thôi . Còn đôi ở bụi tre có cái nhà mà tường dài xung quanh dàn giã hương đấy mới hay búng cánh ve kinh khủng 4 năm rồi khó bẫy lắm đang A treo giải 2 ố đấy nếu ai bắt được .

9. KtsBim

KtsBim Thành Viên Tích Cực

dạo này chú thành lại chuyển chơi chào mào ah. những em bẫy trận nhiều mà muốn bẫy nó rất khó bẫy. chỉ dùng cách bẫy lưới hoặc bẫy keo thôi chú ahj

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé