hoạ mi chỉ hót chuyện mà ko chịu hót to.

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi hongvt, 1/12/16.

1. hongvt

hongvt Thành viên Mới

em có mua 1 con mi ở miền bắc với giá 3 triệu.lúc chuẩn bị mua thì có xem clip chủ đăng lên.em nó hót rất ghê.nên em quyết định mua.chim chưa thuần lắm vẫn còn nhảy nhiều.lúc mới mua thì em nó sắp xong lông.lông đuôi ra dc khoảng 3cm.tới nay là hơn 2 tháng rồi.kể từ ngày mua về tới giờ em nó toàn hót chuyện,hót chuyện nhiều nhất là buổi trưa.chưa nghe em nó hót to dc lần nào.em có lấy đt bật firl mi mái xuỳ thì em nó chỉ hót to dc 1 giọng mà cứ lập đi lập lại giọng đó.tắt mái xuỳ đi thì ko hót nữa.em cũng mang ra tiệm chim ốp mái rồi mà cũng ko hót to dc.mồi tươi thì ngày nào cũng có.tắm thì 2 ngày tắm 1 lần.giờ chán qua ko bít làm sao.có cao nhân nào bít hay có cách gì chỉ em với.em đa tạ nhìu.

2. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Có thể chim bạn chưa có lửa nên vậy.mình cũng đang bị như bạn gọi điện hỏi thì được tư vấn như thế chim chưa có lửa nếu nhà có con khác căng thì đừng kè kẻo nó đè.còn lúc video bạn xem là người ta kè mái hay nó trổ hết tài để tán gái

3. hongvt

hongvt Thành viên Mới

dạ.cầu mong là nó chưa có lữa.nếu thật là nó chưa có lữa thì còn đỡ.chứ nó mà có tật hot chuyện ko hot to dc thì chết.chăcs là phải cho em nó về thiên nhiên lun

4. chích chòe than86

chích chòe than86 King Nothing..!!!

Bác xem bệnh này giống con cũ của bác không @minhkhoi2004. hiiii

minhkhoi2004 thích bài này.
  5. chích chòe than86

Cái này có thể do cám và chế độ chăm sóc k dc như chủ cũ nuôi nên nó bị vậy. Nhiều người bị vậy khi mua chim đó. Cám kích đôi khi là nguyên nhân đó.

6. hongvt

hongvt Thành viên Mới

em làm đủ mọi cách mà nó cũng ko hót to dc.mà mỗi lần em bật fil mi mái thì nó gào lên rồi thôi,chứ ko hot to liên khúc dc

7. chích chòe than86

Muốn hót to dài phải cần 1 quá trình chứ ko thể 5,7 bữa là dc bạn ah. Nếu chăm tốt cám, tắm, mồi tầm 3-->5 tháng mà chim ko lên thì có thể chú chim bạn chất chỉ đến vậy. Nên kiếm em khác. Chúc bạn thành công.

minhkhoi2004 thích bài này.
  8. minhkhoi2004

minhkhoi2004 Facebook: Cu Gáy Thái Bình

Nghề nghiệp:
    Nuôi chim
    Chả hiểu sao nữa, mình cũng nuôi một mi, tình trạng như chủ topic nói, nuôi hơn 2 năm - khá bền bỉ, sau đó thanh lý cho một ông, ông ấy nói về hót như rồ dại. Hiểu như thế nào được đây

9. hiếu nguyễn

hiếu nguyễn Thành viên Mới

e cũng mới mua 1 em mi về đc tuần r mà k thấy mở mỏ,không biết do lạ nhà hay do e đổi cám chim chưa quen nhỉ,e vẫn cho ăn trộn cả cám mới lẫn cám cũ

10. hongvt

hongvt Thành viên Mới

các bác giúp em cách ốp mái với.mấy hôm nay em tậu dc 1 em mái mộc.nhưng xuỳ ác lắm.em ốp mái với con trống thì con trống te te bung cánh.em ốp khoảng 20p thì tách ra.con trống hót ỉnh ỏi.em ốp dc 2 ngày rồi.em định ốp thêm 1 ngày nữa là tách ra.nhà em thì chật.em treo con trống ở trước nhà,con mái ở sau nhà.mỗi lần con mái nó xuỳ là con trống nó lồng lộn lên.mặc dù em đã chùm áo lồng rồi.như vậy có sao ko các bác,em sợ con trống nghe con mái xuỳ hoài đâm ra nhàm và lờn chim.có nên gửi con mái đi nhà khác ko.hay là cứ để cho nó nghe tiếng xuỳ ko sao hết.mong các bác giúm em với.em chơi mi hót.nhà có 1 con trống thôi.con trống cũng tương đối thuần

11. hongvt

hongvt Thành viên Mới

up

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé