[HCM - HN - VÙNG PHỤ CẬN] Cập nhật tình hình giá cả XÍCH - NGỰC HỒNG - ĐẦU HỒNG - XÁM

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi nghiadk2009, 8/1/13.

1. poseidon

poseidon Thành viên Mới

Ðề: [HCM - HN - VÙNG PHỤ CẬN] Cập nhật tình hình giá cả XÍCH - NGỰC HỒNG - ĐẦU HỒNG - XÁM

Bán 200k mình mua cho,...mua tặng Thím NgocTuan đại bàng, cho bác ấy tập sờ chim chơi,..ok thì nt 0909272315, lun lun lắng nghe-lâu lâu mới hiểu.

2. Uri

Uri Gà Con

Ðề: [HCM - HN - VÙNG PHỤ CẬN] Cập nhật tình hình giá cả XÍCH - NGỰC HỒNG - ĐẦU HỒNG - XÁM

Nếu mua 1 con LB giá bổi giá từ 180k - 250k 1 con thì 1 con LB non giá gấp đôi hoặc gấp 3 trở lên và không có hàng !! Chim chuyền ra lông cổ lia ria đang tập ăn thì nào giờ chỉ thấy mỗi Dì Tám Thuận Kiều bán mà lâu lâu lâu thật là lâu mới thấy 1 lần !! Ra ngoài đó mà đặt mua .... mà 1 con lời lóm bao nhiêu đâu mà người ta đặt =)) =)) !!

Con đầu hồng đó quá lứa tập ăn, ráng cho nó nhịn tập ăn thì xong thôi chứ sao lại bán đi .... Có bán thì quay cái clip và hình ảnh minh hoạ ngta biết mà mua chứ !!

3. congphong

congphong Thành viên Mới

Mấy hôm nay để bọn nó tập ăn nên cũng đỡ vất vả, qua giai đoạn này phải làm quen mấy em lại.

4. kyuubi_123

kyuubi_123 Thành viên Mới

nếu bạn tìm được cho mình 1 em lovebird non thì em đầu hồng 150k mình cũng bán ^^250k thấy ko dc thì thôi minh để nuôi vậy ,nếu muốn rẻ thì hình như ae đang bảo nhau tiệm nào ấy đầu hồng non mà có 130k thì phải, hỏi bác uri xem .nghe bác uri nói thế chác hết hi vọng nuôi lovebird. mình nuôi vẹt vì chúng nó màu mè nhìn đẹp, thân thiện, thấy lovebird là mình thích liền, đúng màu mè ^^, đầu hồng lớn cũng đẹp lắm mà ko loi choi như lovebird với lại chật chỗ nên muốn em khác thì phải cho em này ra đi. ảnh của em nó nè. http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=109000
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    ace cho biết thời điểm các mùa vẹt non từng loại được ko. nghe nói h này la hết hẳn mùa vẹt rồi thì phải. ko bắt dc thời điểm phải đợi sang năm thì thiệt lắm.

Last edited by a moderator: 13/4/13
  5. Uri

Uri Gà Con

Không có non mua bổi về thuần, thuần lẹ cũng lẹ như một số loài vẹt nhỏ !! Còn sau này muốn bán cũng ko ai mua !!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé