Hà Nội không vội được đâu nhất là với dòng chim FInch !!!

Thảo luận trong 'Finch - Chim Cảnh Nhỏ' bắt đầu bởi taio, 15/1/14.

1. libiti

libiti Thành Viên

Ðề: Hà Nội không vội được đâu nhất là với dòng chim FInch !!!

Em gửi mấy ông công nhân của ông Anh nuôi hộ. Dám thịt. Hi..hi. Hôm nào Anh rảnh em xuống đấy gặp nhau tán phét tí. Con gà kia cựa nó dài tầm 2 đến 3 cm nhọn hoắt, Hic..hic. Em chơi gà bao giờ đâu.

2. finchhanoi

finchhanoi ChimHutMat.com

em đã nói ơr trên rồi mà, nên chia sẻ và giao lưu chứ ko nên nói nọ kia ơr đaay, kiện cáo mua bán thì 4rum cũng có box thông lồng rồi đó. Ko nên vì mấy chuyện cá nhân mà làm mất phong trào. HN mấy ai đax biết đến fich chưa? Sao các anh ko nhân rộng phong trào ra để nhiều người biết tới có vui hon ko. Trang luận, cãi vã về việc bán chim cò ở đaay ko phải là tự làm mất uy tín của mình đi à. E ko rõ anh vs Hoài và anh Hoàng như nào nhưng chuyện buôn bán cá nhân lôi vào đây mất đoàn kết quá. Ai cũng nên dừng lại thôi. Mong là anh với nó giải quyết ổn thảo chuyện này đưa phong trào chơi finch ở HN đi lên.

3. Tom

Tom Thành viên Mới

Hóa ra anh Black này là người mà Taio khoe giúp anh em chơi finch Hà nội nhập hàng đây phải không. Có chuyện gì nặng nề thế, thấy Taio khen anh ý nhiều thế cơ mà,

4. hoangvietle

hoangvietle Thành viên Mới

hihi căng thẳng quá ,ae miền bắc nghiên cứu vụ 7 màu đi ^_^

5. Honky Tonk

Honky Tonk Thành viên Mới

Tớ thấy một cái thế này, muốn lập hội nọ kia thì tiêu chí đầu tiên là phải có chim chia sẻ cho anh, em cùng chơi. Bản thân ko chủ động được nguồn nhập, chim còn không có để bán nữa là cho, tặng thì hội phát triển làm sao. Giờ đồng chí Taio với Hoài kts xem có bố trí tặng cho anh em đăng ký vào hội vài cặp chim được không? Chắc là khó! Cái này thì tớ thấy BlackCanary làm được rồi đấy!
    Tặng hẳn dòng cao cấp chứ ko phải mấy con xám hay kem đâu nhé!

6. HoangLink

HoangLink Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    IT

Tay Black chém kinh lắm >.< Mình mới chơi finch, thực ra chả phải là chơi, nuôi thôi. Hồi đó tới giờ cũng chỉ mới lấy vài cặp của tay này. Lần đầu tiên đến nhà hắn, hắn không giữ lời. Lấy 4 con mà hắn lấy tiền có 3 con >.<

Hôm bữa lấy 1 đôi zebra, size to tổ bố, hình như không phải hàng ta, thế mà lại tính tiền như hàng ta. Ức không chịu nổi >.<

7. taio

taio Thành viên Mới

....Tôi chơi Finch vì đam mê vì đam mê tạo nên niềm vui cho tôi và tôi cũng mong mọi người cũng như tôi tìm đc nhiều niêm vui qua đam mê . Đừng vì đam mê mà dẫn tới mâu thuẫn mất đi thú vui tao nhã ...
    "Tớ thấy một cái thế này, muốn lập hội nọ kia thì tiêu chí đầu tiên là phải có chim chia sẻ cho anh, em cùng chơi. Bản thân ko chủ động được nguồn nhập, chim còn không có để bán nữa là cho, tặng thì hội phát triển làm sao. Giờ đồng chí Taio với Hoài kts xem có bố trí tặng cho anh em đăng ký vào hội vài cặp chim được không? Chắc là khó! Cái này thì tớ thấy BlackCanary làm được rồi đấy!
    Tặng hẳn dòng cao cấp chứ ko phải mấy con xám hay kem đâu nhé!"
    Cái này đúng là thiếu xót lớn của Tôi do đặc thù công việc của tôi ( xong tôi sẽ có gắng khắc phục )
    rất cảm ơn bạn " Honky Tonk " đã góp ý kiến để phất triển hội mà lâu nay tôi ko hề để ý tới !!!
    Quay trở lại với việc chia sẻ đam mê !!!!
    Ở nhà tôi có trên dưới 20 cặp chim các loại ( không dám nhận là cao cấp nhưng ở nhà mình ko có cặp thường nào cả)....Trong đó có 15-16 cặp có thể ghép đc rồi ( nhưng phải chờ thời tiết ấm lên ) vì hiện nay tôi đang dưỡng chim .Với số chim giống mà tôi đang có thừa sức có thể chia sẻ cho anh em đam mê finch mỗi người có thể có 3-4 dòng multation tốt để chơi sau khi hết mùa sinh sản( không đồng huyết nha).Chỉ sợ anh em không đủ nhiệt mà chơi thôi !!!
    Rất cảm ơn các bác đã quan tâm theo dõi !!!
    To be contine....

8. libiti

libiti Thành Viên

Nghe các bác nói toàn hàng nhập thèm quá, điều kiện ko có thành ra toàn chơi hàng ta. Hic..hic. Nhớ hồi bé niềm mơ ước của mình chính là em ri đá. Ông em quân sắp nổi tiếng hơn quân kun rồi. He..he.

9. Chim Cảnh 360

Chim Cảnh 360 Thành viên Mới

Hà Nội không vội được đâu bao gồm nhiều việc kể cả mấy em Finch này

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé