Hà Nội- Khiếu nại- Bán chim vô trách nhiệm

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi hoa_mi_cuibap, 26/7/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. hoa_mi_cuibap

hoa_mi_cuibap Thành viên Mới

Chào toàn thể anh em diễn đàn, em vẫn đi học và mới tham gia diễn đàn và có dành dụm 1 số tiền để bắt đầu chơi chim, và cũng đã mua được vài chú chim khá là tốt và giá khá là học sinh của mấy anh tốt bụng trên diễn đàn

Thứ 6 tuần trước em có nhờ ông anh gần nhà mua hộ con họa mi, sao khi đăng tin tìm mua họa mi giá rẻ thì có 1 nick mr.maichoi số 0975851903 sms cho em bảo là có 1 họa mi mộc dở bị hoảng, mất 2 móng và đơ móng hậu giá 500k ( giá rẻ nên e chấp nhận tật) , sau đó em tối hôm ấy em nhờ anh em đi mua hộ vì em không biết gì về chim và không có xe nữa, địa chỉ nhà bạn kia là số 50 ngõ 100 tây sơn đống đa hn...tường thuật lại lời ông anh em kể, "1 thằng cởi trần người gầy ,đến nhà bạn í thì dẫn lên tít sân thượng, bóng đèn nhỏ, tối om, chả nhìn thấy gì, mở 1/3 cái áo lồng ra thì con mi phi như điên, và tối quá chả nhìn thấy gì cả, bạn í nói lại 1 lần nữa là chim bị gãy 2 móng và đơ móng hậu (điều này em đã nói lại cho ông í từ đầu) , và bạn í bảo là bảo hành đực và ngoái lộn, giọng hót hay, do lúc ấy 9h hơn đã muộn nên ông anh em tin tưởng và bắt luôn, bạn í cho sang 1 cái lồng cùi và xách về..........sau đó lúc về em bảo cứ để tạm ở nhà anh em 1 tuần cho anh em chăm đã, xách chim về ông í duy nhất mở áo lồng ra, cho 1 cóng thức ăn đầy ự và cái cóng nước nhựa to, thấy con chim cụt hết lông đuôi nhưng nghĩ là sau 2 tuần sẽ mọc lại nên không sao , rồi đóng kín áo lồng, để 1 góc ít người qua lại để con chim hết hoảng, phát hiện con chim trụi lông đuôi, sau đó 4 ngày là mở áo lồng cho ăn và thay nước, và dọn vệ sinh thì phát hiện cả chân phải bị đơ không bám được vào cầu, cứ co lên co xuống, ngay sau đó ông anh em nhắn tin lại ngay cho bạn kia, lúc í có cả em bên í xem con chim, để bảo giả lại, thì bạn í nói ntnay: " do bạn để nó hoảng nó nhảy nên nên bị đau chân, không nhận lại chim" em nhắn tin lại là" từ lúc về để chim 1 góc phủ kín áo, không động đến, thì sao có thể nhảy nhiều mà đau đến mức đơ cả bàn chân, và em bảo là chim mộc ở ngoài hàng nhảy như điên mà có con nào bị đơ chân đâu" .... nói chuyện 1 lúc thì bạn í cũng phải thừa nhận đã biết con này bị đau chân từ trước, nhưng vẫn ngoan cố đổi tại cho em không kiểm tra kĩ ( trời tối thế , mà tin tưởng nhau sau phải kiểm tra) và bạn í mượn lý do là nhà nhiều chim chào mào và khuyên quá không chăm được, và kêu không có tiền nhận lại chim nữa , xong bảo em thích làm gì thì làm............ nói đến đây thì em cũng thừa hiểu thái độ của ng này ntnao rồi..trên diễn đàn thì bán rõ nhiều chim và cũng hay đi mua chim của người khác mà kêu không có tiền...." tất cả các lời nói chuyện của em với bạn này đều rất lịch sự và tôn trọng thế mà nhận lại được...

Kết lại là đến hôm nay mua đã được 1 tuần, để tĩnh suốt, con chim không hót không kêu 1 phát nào, hệ chạm vào áo lồng là phi như điên, lông đuôi chưa nhú ra được chút nào, chân vẫn co lên như vậy, em đã phóng sinh nó và quyết định lên đây để viết bài này, rút kinh nghiệm không bao giờ đi mua chim buổi tối, và gặp người bán không đàng hoàng sẽ không bao giờ mua... và mong viết xong bài này ai có ý định mua bán với nick mr.maichoi số 0975851903 sẽ xem xét lại thái độ bán hàng của người này, bán hàng 1 cách vô trách nhiệm , con chim biết tật của nó mà không nói rõ rồi đổ hết trách nhiệm cho người mua không kiểm tra, và không hiểu nghĩ gì mà nói 1 con họa mi mộc mà kêu nhảy có vài phát thành đơ hỏng cả chân luôn, đối với nhiều anh em vài trăm ngàn không đáng bnhieu, nhưng em vẫn đi học nó khác và với vài trăm mà để mất hết tư cách con người em nghĩ không đáng .. thân gửi bạn

Em là thành viên mới của diễn đàn, mong anh em lão làng vào up ủng hộ, mong sẽ có dịp giao lưu cùng m.ng.. bài viết của em hơi dài phải không ạ ... THANKS

Cảm ơn MOD đã duyệt, nếu sai mục xin mod chuyển mục giúp em ạ !!!!

Last edited by a moderator: 1/8/13
  2. GiangChuot

GiangChuot Thành Viên

Ðề: Hà Nội- Khiếu nại- Bán chim vô trách nhiệm

Chia buồn cùng bạn.Lần sau mua bán phải hết sức thận trọng.

3. vinhcuong86

vinhcuong86 Thành viên Mới

mình cũng mua chim buổi tối 1 lần gặp cao thủ , thế là cug giống bạn. ẹc

4. linhmom1801

linhmom1801 Thành viên Mới

Do bác sơ suất quá thôi , ông kia chắc cũng vào đường cùng rồi , MOD hoặc ADMIN xem xét ban nick cảnh cáo đi thôi , mình cũng bị lừa 1 lần trên 4rum nhưng mod nói ko tìm đc tên nick thì ko liên quan đến 4rum , buồn quá cũng đành chịu

5. luatkhoa1980

luatkhoa1980 Thành Viên

mình thì bị 1 con mì xòe,lúc tới xem thi bao mọi tật lỗi, lúc nghe hót thì người bán liên tục nói chuyện và hỏi han làm mình phân tâm, về nghe kỹ thì chim bị khàn.bảo trả lại thì nói hết tiền rồi.mới chơi chim là phải đóng học phí thôi, lần sau đừng tin ai hết.càng ngọt ngào thì phải càng đề phòng

6. tuanhuyen278

tuanhuyen278 Thành viên Mới

uppppppppppppppp cho mọi người biết xin chia buồn bạn.

7. tho8385

tho8385 Thành viên Mới

trước hết xin chia buồn cùng chủ thớt.đấy cũng là bài học cho lần sau bác rút kinh nghiêm thôi.mọi người thì em không biết nhưng riêng em đi xem và mua chim thì một là em hẹn người ta vào buổi sáng hoặc không thì tầm trưa đi xem là chuẩn nhất.thân.

8. vuatovuadai

vuatovuadai Thành viên Mới

5 lít bác ra chợ bắt éo đâu chẳng được mộc ko tật lỗi gì mà phải lên dd mua mộc tật lỗi hả bác thớt.

9. tuanhuy63

tuanhuy63 Thành Viên

mi mộc,mất 2 móng và đơ móng hậu mà giá 500k @@ bằng con mộc bạn mua trên HHT mà nó chả làm sao cả.mình ko hiểu bạn thấy rẻ ở đâu mà mua như thế.500k lên chợ HHT ngồi xùy lúc nào lên thì tóm.có hơn k.còn thì cái thằng mr.maichoi chắc nó cũng ăn học phí ở đâu r giờ về gạt lại bạn.500k mà cũng k có trả lại.thế thì nuôi nhiều chim = niềm tin à :))

10. hoa_mi_cuibap

hoa_mi_cuibap Thành viên Mới

ban đầu thì người ta bảo là chim bị hoảng anh à, em tưởng chim nuôi gần 1 năm rồi thật nên ham, tưởng về vài hôm là nó hót

11. vuatovuadai

vuatovuadai Thành viên Mới

Con chim 1 năm mà như thế cũng làm gì đến cái giá đấy hả bác. Bác có nuôi thêm 2 năm nữa giá trị con chim cung chỉ đáng 5 lít thôi.Mới chơi có tiền làm em thuộc về chơi luôn,ít thì ra chợ làm em mộc kẹp chì ở chợ mơ 420k ko tật lỗi gi cho nó lành.Lỡ chán bán đi còn có giá chứ cái dòng tật lỗi dù có hót hay hoặc đánh giỏi cũng vào hàng tật lỗi giá trị ít mà tốn công sức chăm sóc bác ạ.

12. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Cũng phải nói 1 câu công bằng cho cả 2:

Bên mua: Chim đã phóng sinh thì bạn kiện cáo gì nữa, vì không bằng không chứng ai có thể giúp được bạn đây. Và bạn cũng biết nếu chỉ nói không, chắc ai cũng nói được. Với 500k/con Mi đực, bạn xác định luôn là chỉ nghe hót còn may, chứ đừng mong gì lông lá ngon lành dáng dấp ok.

Bên bán: Đọc kỹ nhưng dòng bạn viết bên bán chỉ bảo hành ngoái lộn, chứ chân cẳng đã nói mất móng và lỗi ngón rồi mà. Còn việc đau chân có thể do rất nhiều nguyên nhân khác như vì đơ ngón móc áo lồng, kẹp cửa, kẹp nan, muỗi đốt.....Bên bán không có trách nhiệm nếu trả lời như vậy là không được rồi. Vì dù sao khách hàng cũng là thượng đế, giải thích không thỏa đáng dễ sinh ức chế lời qua tiếng lại đều chẳng hay.

Chúc 2 bạn có tiếng nói chung, 1 vài trăm cà phê và vài bát phở thôi mà chắc cũng chẳng đáng gì.

Last edited by a moderator: 26/7/13
  13. BimLiu

BimLiu Thành viên Mới

bác nói thế ko phải,chủ thớt chỉ muốn cảnh báo cho anh em bít thằng đấy mà né nó ra ko nó lại móc lốp anh em thì khổ.
    -chim thế nào nói thế đấy,đơ ngón khác mà đơ cả chân nó lại khác
    -Vài trăm với bạn là tiền lẻ ăn quà nhưng với ng khác cũng mất cơ số lương đấy a

14. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Mới là thông tin 1 chiều không bằng chứng gì cả, nên bác kiềm chế 1 chút không nên đổ thêm dầu vào lửa. Khi bên bán vào đối chất hoặc cố tình không vào quy kết hay xử lý đúng nội quy vẫn chưa muộn.

Em chẳng bênh ai cả, vì có bênh thì cũng chẳng được gì, chỉ mong muốn anh em thuận hòa có tiếng nói chung, giải quyết vấn đề đến nơi đến chốn dựa trên cơ sở cả 2 bên đều ok thôi mà.

15. Gà Rừng

Gà Rừng Thành Viên Tích Cực

Chia buồn vs bạn, sau này mua của ae thân thich sẽ đảm bảo hơn, hay ra chợ tự chọn hay rở tự mình, chẳng đáng gì nhưng thấy thoải mái hơn nhiều ;))

16. hoang_sontung

hoang_sontung Thành Viên

Với chim hót nói chung thì ae nên đến tầm sáng cho thật. Dù chim rẻ và tật lỗi cũng phải xem còn gì phát sinh ngoài lời nói của người bán ko. Thôi, cứ coi của đi thay người và thêm bài học quý giá khi đi mua bán.

17. tuanphungcity

tuanphungcity Thành viên Mới

Anh em đăng bán cho chuẩn tý nhé. Anh em nao hỏi mua thì hỏi cẩn thận. Chứ nhiều người đăng bán thanh lý toàn chém ah. Hôm vừa rồi minh đi cả đoạn đường dài đến xem 1 con Khuyên mộc dở, chẳng lui, cắt đuôi, đâm mặt, lồng Vác đểu. giao bán 1.8tr . Nói thật, lồng đấy và chim đấy nhà mình cho chẳng ai lấy. Anh em cẩn thận nhé, đỡ mất công đi lại

18. anh_minhthang

anh_minhthang Thành viên Mới

Em cũng mới chơi chim, chẳng biết gì về chim cả, hôm trước ra cửa hàng bán chim, thấy có con chào mào thuần ,chủ cửa hàng bảo con này là chim mồi mà lại bán có 350k ,thế là em chả xem hót hét gì hết, múc luôn.Mang về nuôi thì ối thôi e chim mái 100% chỉ kêu vài tiếng lặp đi lặp lại , xem kỹ lại thì chim ngắn ,bần người ,chả có đốm lưỡi nào cả, a e chơi chim ai cũng cười thế mới đau.ra bảo thằng chủ chim nó bảo nó nói là chim mồi chứ có bảo chim đực đâu.......chán chả buồn chết.
    e cũng rút ra bài học là : không lên nóng vội hấp tấp làm gì , phải kiểm tra kỹ đã , đi mua nên có người có kinh nghiệm đi cùng xem cho mới chắc ăn cả dễ bị lừa lắm3:-O

19. anh_hung908

anh_hung908 Thành viên Mới

Cũng ko tham gia trực tiếp nên khó đánh giá. Nhưng bạn bảo vài trăm chẳng đáng gì thì bạn cho chủ thớt đi, cho e nó mua chim nuôi. Khổ thân học sinh đam mê, lần đầu đã dính quả
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Bạn mua cửa hàng nào vậy, sao ko đăng lên cho ae tẩy chay.

20. lovemi

lovemi Thành viên Mới

9 xác, mình đọc rồi cũng không hiểu nổi chủ thớt đem 500k tiền dành dụm đi mua con chim tật lỗi, ở ngoài hàng chim mộc 500k mua bao nhiêu cũng có.Chia buồn cùng bạn
    Up lên cho a e mới đam mê rút kinh nghiệm đề phòng

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công