Góp Ý Về Diễn Đàn!

Thảo luận trong 'Thắc Mắc - Góp Ý' bắt đầu bởi Hiền Cô Nương, 1/10/10.

1. tungden

tungden Thành viên Mới

Ðề: Góp Ý Về Diễn Đàn!

mong nhanh thực thi cho diễn đàn vào vào khuôn khổ

2. Thaihoc108

Thaihoc108 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Studen

Các bác mod cho em hỏi tài khoản "cat37" bị band nick vì lí do gì vậy, và trong thời gian bao lâu?

3. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien

To thaihoc108 ....tk nick cat37 .....qua dò IP thì kết quả như sau ,và không trả lời được nên đã ban nick ....

ac nhan coc chu 64.255.164.108 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]
    cat37 64.255.164.108 [tìm bài bởi người gởi] [View Other IP Addresses for this User]

4. chim

chim Thành viên Mới

chào tất cả anh em 4rum chinhcanhvn.

mình cũng có vài lời góp ý với ban quản trị.
    để tạo 4rum Chimcanhvn là một sân chơi cho tất mọi người ngày càng mạnh, Admin cần phát triển về băng thông cho site ,nếu hiện admin chưa có kinh phí ,thì admin hãy kêu gọi mọi người ủng hộ hoặc quảng cáo banner hoặc topic ( đặc biệt) ,để có kinh phí cho web.
    tiếp theo là updata code , vì hiện vbulletin đã ra bản 4.1.4 , mình thấy giao diện không cầu kỳ ,cực kỳ đơn giản và các tính năng mới đều được updata nhất là mục tạo bài biết đều sử dụng được trên các trình duyệt như Google Chrome ,firefox....internet explorer v v,
    tiếp nữa trên thanh New Navbar bạn thêm như hình dưới để cho các thành viên dễ tìm kiếm:

Mấy lời góp ý trân thành ,mong diễn đàn Chimcanhvn ngày càng phát triển mạnh hơn ,là sân chơi bổ ích cho các anh em cùng sở thích yêu Chim.

5. Thaihoc108

Thaihoc108 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Studen

Mong bác phoenix xem lại chỗ này một chút, bác Dương tài khoản: "cat37" là một người quen của em. Còn tài khoản: "ac nhan coc chu" theo em được biết là tài khoản của Huỳnh Tuấn Đạt đã bị diễn đàn ta từ chối phục vụ. Người bạn của em (cat37) ở Nghệ An còn theo em biết thì HTĐạt kia ở HCM làm sao có thể có chung mộp ip đc.
    Chắc là có nhầm lẫn gì, mong bác xem lại. Còn như bác nói dđ có gửi yêu cầu giải thích thì có thể bác ấy ít online nên ko kịp trả lời, với bác ấy cũng không giỏi sử dụng máy tính, dđ gử yêu cầu giải thích chắc là qua hòm thư riêng phải không ạ, nếu thế thì chắc gì bác ấy biết là có thư của dđ. Mong bác mod xem lại. Cảm ơn bác.
    Thân!

6. cuongdola_hanoi

cuongdola_hanoi Thành viên Mới

dạo này mình vào diễn đàn đọc bài,thì thấy đọc đến mấy trang rồi mà chưa thấy có bài nào có ý nghĩa hay hỏi mua và bán,chỉ toàn thấy anh em ghi vài câu ''up up up''có người mặc dù không phải topic của mình mà thấy có đến 4,5 bài ghi ''up up'' rất khó chịu khi đọc những topic này,nhất là trong mục Mua Bán.
    Kính mong BQT diễn đàn có cách nhằm hạn chế cái kiểu này.kêu gọi anh em khi gửi bài phải là bài có ý nghĩa một tý.

7. Đầu Rìu

Đầu Rìu Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Buôn bán...

là 1 người không am hiểu nhiều về giá trị của từng chú chim, có con vài trăm nghìn, có con non choẹt lên đến tiền triệu, nhưng niềm đam mê lại lôi cuốn em theo dõi người bán đã bán được hay chưa, với giá trên trời hay dưới đất. Để từ đó rút được kn về giá trị của các chú chim hay, dỡ...
    Không riêng gì 1 vài topic em thấy nhiều người comment vào nói nhăng nói cuội, tỏ vẻ ko cái gì là mình ko biết, buông lời xĩ vã, hạ thấp giá trị người bán lẫn sản phẩm đang bày bán, trong khi bản thân mình chẳng biết đã có được cái gì mà mồm thì có ố a ố à... còn thua cả cái chợ tự phát ngoài đường phố, vác cái bản mặt ra đó nói nhăng nói cuội thì có mà còn vài cái răng về nhà húp cháo, tội cho những kẻ chỉ biết lợi dụng thế giới ảo chẳng ai biết mình muốn làm gì, nói gì thì nói...
    BQT ko thẳng tay trị những members như trên thì thử hỏi họ có giúp gì ko hay chỉ là lũ sâu bệnh làm rầu nồi canh... rồi sau này ai dám bán hàng độc, hàng hiếm hàng lạ trên diễn đàn này?!
    Em góp ý nho nhỏ để trật tự được xấp đặt lại trên box mua bán, BQT nên hạn chế số bài post của chủ thớt lẫn người vào comment muốn up cứ việc up 1 ngày ko up quá 1 lần trong chính thớt của mình, lập nhiều thớt có chung nội dung xóa bài hoặc ban nick thẳng tay, người vào comment ko được post quá 1 bài, thích xì xầm bàn tán thì qua khóc thảo luận tự tạo thớt mà đánh giá về sản phẩm của... "người ta" đang sở hữu...
    Trong 1 cộng đồng thêm 1 người không nhiều, bớt một người không ít, nhưng phải nhớ thà thêm 1 người xây còn hơn trăm người phá...

8. chim_lt

chim_lt Thành viên Mới

em xin có ý kiến. Sao mình không làm một mục chát box ( chát nhóm) để anh em có thể trực tiếp vào đó trò chuyện, giao lưu và trao đổi kinh nghiệm của mình.

9. hainamnd

hainamnd Thành Viên

Thời gian này ở mục mua bán trao đổi có rất nhiều bài quảng cáo của những thành viên mới mà sản phẩm họ đưa đến ngoài chuyên mục của diễn đàn. Những thành viên như thế này toàn lập 1 Acc ở diễn đàn rồi vào đăng bừa 1 bài quảng cáo rồi mất hút luôn. Để thanh lọc những thành phần này có lẽ BQT nên xem xét lại quy định được phép lập Topic đăng quảng cáo mua bán như ở các diễn đàn khác là Y/c phải là thành viên có đóng góp bài viết cho diễn đàn từ 30-50 bài trở lên chẳng hạn, xin QBT xem xét! Sau đây là dẫn chứng:

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=9656

Tiếp theo:

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=9639

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé