Góp ý box mua bán - Có j mod move sang mục Góp ý dùm em

Thảo luận trong 'Thắc Mắc - Góp Ý' bắt đầu bởi tuanhuy63, 6/1/13.

1. tuanhuy63

tuanhuy63 Thành Viên

Trước tiên xin cảm ơn các mod đã tạo 4rum để mọi người có nơi giao lưu,gặp gỡ cũng như trao đổi các vấn đề liên quan đến chim cảnh.Hiện tại do tình trạng spam quá nhiều nên các mod đã có những biện pháp để thắt chặt box mua bán.Mình nghĩ đây là việc rất tốt.Nhưng quy định 1 ngày chỉ cho phép reply 5 lần,mình thấy thật sự quá bất tiện , không nên.Nhất là trong box mua bán.Hiện tại trong box Mua Bán có rất nhiều topic,người mua cũng nhiều , người bán cũng nhiều,và người mua thường quan tâm đến nhiều topic khác nhau.Mod cho 1 người reply 5 lần ở 1 ngày(không phải trong cùng 1 topic),mình thấy thật sự quá ít,lại phải chọn lọc nên cm ở topic nào,vì việc mua bán còn liên quan đến việc hỏi thông tin,trả giá... nên thật sự 5 reply 1 ngày là không đủ.

VD : có 1 bác bán CM nhưng cho thông tin thiếu,mình cm hỏi thông tin,trao đổi qua lại,toi mất 3 cái cm,xong sap topic khác lại cm thêm 2 reply nữa,vậy là hết.sau đó muốn cm ở topic bác bán họa mi thì coi như chịu chết.Như bây giờ.lập topic này,mình muốn cm ở dưới cũng chịu chết vì

You are only allowed to send 5 replies within 24 hours. Please try again later.

Hi vọng mod sẽ chú ý đến vấn đề này.Một lần nữa cảm ơn mod nhiều.

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 23:09
    Chào mào sợ chủ
    Chào mào sợ chủ bởi Minhduy, 31/1/23 lúc 19:02
    chích chòe bị đè?
    chích chòe bị đè? bởi giahuy0801, 23/4/23 lúc 12:57
    Chim khuyên
    Chim khuyên bởi Minh@1, 24/4/23 lúc 16:24
    Chim hót tiếng gà
    Chim hót tiếng gà bởi tieumyxinhdep, 31/5/23 lúc 16:22
    Chim huýt cô
    Chim huýt cô bởi giabaophan, 22/4/23 lúc 19:46
    Chim vành khuyên
    Chim vành khuyên bởi Minh khôi123, 22/4/23 lúc 18:31
  2. vanh_khuyen_83

vanh_khuyen_83 Thành viên Mới

Ðề: Góp ý box mua bán - Có j mod move sang mục Góp ý dùm em

Mình cũng muốn góp ý đóng góp cho diễn đàn nhưng ko mở đc topic hihi chán luôn hihiNói tóm lại các mob phải đi tìm hiểu các trang web về thương mại nhiều
    Ví dụ như bên trang muare đó
    Ngày chỉ cho up 3 lền lên đầu trang nhưng mà những ng khách vẫn vào trả lời bài viết cua ng bán đc....
    Những ng trả lời của bài viết , nhung bài viết vẫn ko len đầu trang đc..................

Tóm lại thấy diễn đàn càng ngày càng chán

Last edited by a moderator: 6/1/13
  3. Tuanconhue

Tuanconhue Thương gia

mình cũng thấy bất tiện quá khi mà cm 5 lần hết coi như ngồi xem lúc đấy chỉ có thoát khỏi diễn đàn chứ vào chỉ thêm bục mình vì không làm gi dc, nếu cứ thế này thì phải lâpk tài khoản mới mà vào xem rồi cm nữa. Mong Mod và BQT xem xét lại.

4. hjepkevjn

hjepkevjn Thành viên Mới

bác nói chuẩn,như bên muare mỗi ngày được up tin miễn phí bao nhiêu lần,còn trả lời cm của mọi ng thì thoải mái,hoặc cũng làm như bên muare là mua xu để up tin.

5. Suri2906

Suri2906 Thành viên Mới

Diễn đàn HD cũng chỉ cho up 1 lần 1 ngày còn các thành viên khác cm thoải mái, mua bán cần có sự trả giá, hỏi thêm thông tin...

6. vanh_khuyen_83

vanh_khuyen_83 Thành viên Mới

Tóm lại bạn ạ , mod còn phải đi học hỏi nhiều các diễn đàn khác bác a

Cứ như thế này thì các thành viên biến mất dần

7. quangvinh89

quangvinh89 Thương gia

các bác nói cũng phải. nhưng cái này mới trong giai đoạn đầu nên cứ từ từ ạ. .E mong mod và BQT làm theo bên muare ạ. có thể sang comment topic khác.nhưng topic đó ko đc lên đầu. Topic chỉ lên đầu khi chủ của nó up bài.

8. trymhoami86

trymhoami86 Thành viên Mới

Nói là bảo vệ quyền lợi của ae thành viên nhưng rõ ràng rằng chính chúng t là người chịu khổ nhiều nhất vì cái kiểu sửa đổi này .......... !!!!!!!!! chuối như ăn muối ! hay chỉ chạy theo $$$ từ thương gia thôi !

9. mrlinh209

mrlinh209 Thành Viên

cái này thì cứ từ từ thôi. đâu sẽ có đó mà. kiểu gì thì mod cũng phải xử lí làm sao cho ae thấy vui vẻ và thoải mái thôi mà. hehe

10. tuanha72

tuanha72 Thương gia

Muốn làm như em nói phải nhờ đến bên kỹ thuật của diễn đàn rồi. Cái này theo anh nhớ không nhầm thì phải can thiệp vào code chứ không can thiệp bằng cách chỉnh trong admin cpanel.

11. 4eyes

4eyes Thành viên Mới

Nhiều topic đính chú ý quá đâm ra cứ vào forum là mình phải kéo scrollbar xuống tầm vài trăm pixel thì mới đến nội dung cần xem =))Chỉ tội cho các bác đóng tiền để được đính chú ý =))

12. ngocnv

ngocnv Thành viên Mới

Muốn làm như bên Muare không phải dễ các bác ợ. Bên đó code của họ customize rất nhiều. Có lẽ chưa cái vBullentin nào ở VN customize được như họ đâu ạ :D. về kỹ thuật thì em ko bàn nhiều.Mình thấy các bác Admin bên này lại giống kiểu nhà nc VN bjờ rồi. Chặn không được thì cấm....haiza.
    Em nghĩ là cái chợ thì nên cho nó giống cái chợ. Ban quản lý chợ phải làm hết sức mình để ngăn từ gốc thôi ạ. Chứ không ngăn được thì cấm đoán thế này làm người khác vào diễn đàn lại thấy diễn đàn không sôi nổi.
    Như các bác vào cái chợ mà bị cấm cái này cấm cái kia chắc các bác chả mua ở chợ đó bao giờ.
    1 vài lời góp ý.

13. linhhang88

linhhang88 Thành viên Mới

post hình ảnh đăng bài đến là bực minhgf

14. huythanhtri

huythanhtri Thành viên Mới

Chuẩn đấy ............................................................................ lên đầu

15. nhocnhoc

nhocnhoc Thành viên Mới

25 cái CHÚ Ý$$$$$$$$$$$$$$$$$$$ sao mà nhiều vậy mod. Mình cũng góp ý nhé. Nếu vậy giờ muốn chạn span thì mod có thể kiểm duyệt bài trước khi được đăng giống như trang aquabird.com.vn. Chứ cứ tình trạng như này diễn đàn mua bán và chimcanh.vn sẽ mất dần đi các thành viên. Cm ko được cũng nản luôn.

16. Tuấn Minh

Tuấn Minh Thành viên Mới

hạn chế comment thì các thành viên sẽ lập nick khác chống chế lại vc hạn chế kia, nhìn chung là các thành viên mới sẽ có liên tục nhưng ko chất lượng thành viên đóng góp cho diễn đàn gần như ko có. ngoài mục bán ra thì tất cả các mục khác gần như ko có nhưng bài viết chất lượng mới hàng ngày

thân

17. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Thay mặt BQT cám ơn những đóng góp của anh em. Vì là đang trong quá trình cải tổ nên mọi việc cần phải có thời gian. BQT sẽ bàn bạc và sửa đổi để phù hợp với tình hình thực tế.

@ một số bác: các bác có những comment ko mang tính xây dựng, các bác thử đặt mình vào vị trí của BQT xem sao? Diễn đàn có lừa đảo, cãi nhau các bác cũng đổ tại, chửi Mod, lúc chúng tôi bắt tay vào để làm sạch diễn đàn các bác cũng kêu.

Thiết nghĩ, mỗi quyết định thay đổi hay cải tổ ko thể đáp ứng hết các thể loại đối tượng. Đứng trên cương vị thành viên bình thường, có rất nhiều người ủng hộ BQT chúng tôi. Những comment tiêu cực thường đến từ mấy bác trước đây được thả phanh buôn bán, giờ bị đóng phí thì tìm mọi cách công kích. Các bác nghỉ BQT nhặt lá cây ngoài đường về làm chi phí vận hành diễn đàn à? Các bác nói hay vậy sao ko tự đứng ra lập 1 diễn đàn mà điều hành?

Sáng ra có mấy lời với các bác, hy vọng các bác hiểu. Những bác thực sự có tâm huyết đóng góp cho diễn đàn, có comment ở trên, em thay mặt BQT mời bác tham gia đội ngũ BQT để cố vấn cho BQT làm tốt hơn.

Xin chân thành cảm ơn,
    HMR

18. tuanhuy63

tuanhuy63 Thành Viên

Mod dậy sớm quá!

Thật ra thì cái chuyện thu phí mình nghĩ là đúng (cần thiết) và mức phí 180k 1 năm cũng là rất rẻ.Các bác buôn bán chim thì chỉ cần tiền lại của 1 con thôi là đủ đóng cho cả năm rồi.Ở đâu cũng thế,đã là chợ thì các bác buôn bán thì phải mất phí chỗ ngồi.Cái này chuẩn luôn.

Vấn đề upanh thì cũng đã có HD rồi.các bác cứ thế mà đọc rồi làm thôi.

Chỉ bất tiện là cm 5 cái,rồi tịt,như sáng giờ mình mới cm 1 bài trong topic của mình bên box Mua Bán,giờ sang topic khác đã bị 5 bài rồi,cũng k hiểu lắm về cái time reset của 4rum nữa.Mong mod lưu ý vấn đề đó cho ae thoải mái khi cm.

Một lần nữa,thanks mod nhiều!

Last edited by a moderator: 7/1/13
  19. Khanh_Tung

Khanh_Tung Thành Viên

tôi nghĩ cái chính khi chúng ta vào 4rum để vui chơi giải trí tìm các thông tin để hổ trợ thú chơi chim của mình, việc vào 1 trang mạng nào đó 1 cách thoải mái thuận lợi thì chúng ta lại ko thấy được những công lao của các mod,mind đang âm thầm phục vụ sân chơi của các bạn, mà các mod, mind còn có việc của họ chứ đâu suốt ngày họ túc trực trên diễn đàn, nếu vào 1 trang mạng nào đó khó khăn thì lúc đó các mod,min lại bị la ó hazzzzzzzzzzzzzzzz.
    chúng ta cần 1 sân chơi công bằng vì vậy mọi quy định tôi thiết nghĩ anh em hay tôn trọng, có được việc đó thì ta lại có 1 sân chơi lành mạnh phát triển, chúng ta ko tôn trọng những quy định thì vô hình chung chúng ta tự phá hủy sở thích của mình và cũng ko tôn trong chính bản thân mình luôn.
    các bạn còn nhớ năm 2011 có time diễn đàn bị sập hàng tháng trời, tôi đi ra cội thấy ai cũng la diễn đàn bị này nọ,lúc đó những ai đam mêm mới thấy giá ttrijvaf tiếc là chúng ta ko chung tay cho 1 sân chơi phát triển
    thân chào

20. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- 25 cái chú ý thì trong đó có những cái thông báo của BQT về nội quy, về phương thức viết bài .... và phần khuyến mại cho các thành viên đặt banner quảng cáo để có nguồn kinh phí để duy trí sân chơi.

- Thật ra thì các box mua bán thì cũng không có bài chất lượng vì đa số chỉ là up... là lên đầu nào ..... vì thế mà diễn đàn rất nhiều bài rác spam BQT không thể dọn dẹp hết được chính vì thế mới có tình trạnh phải khống chế số bài lại. Tuy nhiên đây chỉ là thời điểm chạy Demo BQT sẽ theo dõi nghiên cứu xem làm thế nào để vừa lòng số đông tham giam chimcanhvn mà cũng thuận tiện nhất cho BQT

đây chỉ là thời điểm chạy Demo BQT sẽ theo dõi nghiên cứu xem làm thế nào để vừ lòng số đông tham giam chimcanhvn mà cũng thuận tiện nhất cho BQT

- Chúng ta không thể so sánh chimcanhvn với muare được vì bạn cứ thử xem giá quảng cáo bên mua re với chimcanhvn thì biết. Một topic chú ý họ thu bao nhiêu tiền ? một banner họ thu bao nhiêu tiền và tổng số tiền họ thu về bao nhiêu ? Họ là diễn đàn mua bán chuyên nghiệp nguôn thu của họ lớn thì họ mới đầu tư mạng về phần kỹ thuật được còn chimcanh chung quy ra chỉ là diễn đàn nhỏ, nguồn thu nhỏ với nguồn thu hiện tại chỉ đủ tiền chi phí cho việc duy tri và phát triển thông thường chứ chưa thể đầu tư lớn như họ được. anh em BQT cũng là dân tay mơ về IT cũng vừa làm vừa học hỏi thêm vì thế thiếu sót là điều không thể không có.

đây chỉ là thời điểm chạy Demo BQT sẽ theo dõi nghiên cứu xem làm thế nào để vừa lòng số đông tham giam chimcanhvn mà cũng thuận tiện nhất cho BQT

đây chỉ là thời điểm chạy Demo BQT sẽ theo dõi nghiên cứu xem làm thế nào để vừ lòng số đông tham giam chimcanhvn mà cũng thuận tiện nhất cho BQT

- cái này thì mình sẽ nghiên cứu thêm về code

- Vâng nếu như bạn thấy khổ thì bạn có thể tìm lơi khác sướng hơn tham gia vì chung tôi không bắt buộc bạn phải vào diễn đàn. Chung tôi chỉ suy nghĩ đơn giản các bạn mua bán có lợi nhuận thì các bạn lên nghĩ đến nghĩa vụ để duy trì và phát triển nơi mà chúng ta có lợi nhuận để càng ngày ta lại có thêm nhiều lợi ích hơn nhiều mối quan hệ hơn

- Diễn đàn chúng ta là diễn đàn vbb là phiên bản thương mại vì thế chúng ta phải cập nhập liên tục các phiên bản mới những bản vá lỗi để tránh bị hacker tấn công nếu như can thiệp quá sâu vào mã nguồn cũng như SQL thì mỗi lần lâng cấp hay cập nhập bản vá lỗi chúng ta phải kiểm tra lại vì thế rất mất thời gian và không ổn định còn nếu như không cập nhập không fix lỗi thì lại càng không ôn định vì khi phát hiện lỗi hổng bảo mật thì chúng ta xẽ bị tấn công hàng loạt.

- Mình xin chốt lại vấn đề : BQT chimcanhvn vẫn đang thử nghiệm phương thức quản lý nếu thấy không phù hợp BQT sẽ sửa đổi làm sao cho hợp lý nhất để thành viên và BQT đều vui vẻ và 2 bên sẽ đạt đến lợi ích cao nhất vì thế nếu như các bạn có ý kiến đóng góp chúng tôi sẽ ghi nhận và tổng hợp lại toàn bộ ý kiến nếu ý kiến của các bạn hay vừa bảo vệ quyền của thành viên và giúp cho BQT quản lý tốt hơn it mất thời gian hơn thì chúng tôi sẽ cố hết sức để thực hiện.
    Thân mến !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé