Giải đáp thắc mắc giúp tôi

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Dtranqb, 9/2/17.

1. Dtranqb

Dtranqb Thành viên Mới

Hiện mình có 1 em cm bổi bên cánh có một vài cọng lông cánh màu trắng. (CM cánh gián). Mình rất thắc mắc mùa sau em nó thay lông có bị mất mấy cọng lông trắng đó không nhỉ ! Mấy bác giải đáp giúp mình với. Xin cảm ơn !

2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

hi hi ... phải chờ thôi ..... muốn chắc chắn và nhanh thì bắt ra nhổ cọng lông đó đi 15-30ngayf sau là bít liền mà....

3. Nguyễn Thanh Hằng

Nguyễn Thanh Hằng Thành viên Mới

Cho xin mẫu báo giá bác ơi

4. ali buibui

ali buibui Thành Viên

Nếu hàng xịn thì ko vấn đề gì. Mùa sau thay lông ít nhất những cái lông trắng từ gốc sẽ ra đầy đủ như cũ b nhé. Mình có con Gián 3 đuôi rưỡi :). 3 cái trắng hoàn toàn từ gốc thì mùa sau vẫn ra như vậy. Còn 1 cái có cảm giác có năm khoang đuôi trắng từ dưới loang hơi to hơn 1 chút, có năm thì bt. Được cái các chấm trắng dưới đuôi to khá đều. Gián cánh mà chơi nhiệt thì trông đẹp hơn nhiều. Chúc mừng b.

5. ali buibui

ali buibui Thành Viên

Chào chú ạ. Cháu thì ko ủng hộ phương pháp này lắm và từ trước tới giờ cũng chưa bắt chim ra bằng tay để xử lý chuyên môn cái gì. Có điều cũng cảnh báo ae có con chim mà nhổ ko đúng thời điểm thì chờ lông ra hơi bị lâu đấy ạ. Cái này cháu đã chứng kiến.
    Cháu cũng đang có 1 con vì vô tình mà ngta làm nó bị tuột lông cánh. Mùa thay lông vừa rồi ko mọc ra lông nào trừ thay lông đuôi. 3 lông đầu cánh mọc ra cả ngắn lẫn dài tự dưng sinh tật bị vênh và xoắn vặn. Cánh thiếu cả rổ lông nhưng chơi nhiệt top đầu trong nhà. 1 tuần nay thấy có hiện tượng thay lông. Cũng đang thầm mong thay đi cho ngon không đành chờ mùa lông sang năm. Nhân đây cũng nhờ ae có kinh nghiệm chỉ cách chứ sau mùa lông sang năm mà vẫn còn bị vướng 3 cái lông bị lỗi vênh xoán thì cũng đành theo cách chú Dương nói. Bắt ra kiểm tra và vặt ( dù thực tình e ko khoái cách này lắm ). E chơi cũng thuộc loại kiên trì, kiên nhẫn lắm. Có tìm hiểu, có đánh giá nhưng vẫn theo kim chỉ nam " Dục tốc bất đạt " :). Thú vui mà.

6. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

**** Vậy mới nói ..... PHẢI CHỜ THÔI .......lông đuôi - lông mình thì mỗi năm thay một lần ... con lông cánh thì phải 2-3-4 năm mới thay một lần ... và mỗi lần thì cũng chỉ thay một vài cọng .... vậy nên phải chờ hơi lâu đó ..... còn muốn chắc chắn và nhanh thì phải thí nhổ đi một chiếc ..... lông xoăn - vênh là lỗi do ăn uống và chế độ tắm táp ....... chứ có ai dán xui dại bạn đâu .

7. Dtranqb

Dtranqb Thành viên Mới

Em nó đây ạ !

8. ductran95

ductran95 Administrator

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé