Gấp! Xin các tiên bối chỉ giáo!

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi Tung TiTan, 17/9/17.

1. Tung TiTan

Tung TiTan Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Văn phòng
    Chả là chiều qua đi có việc, qua hàng chim mình quen,vì đam mê quá ko cưỡng lại được nên tạt vào xem thấy ở đó có mấy con mi mộc,đều xấu, trông nham nhở quá, nhưng có 1 em: đang trong giai đoạn thay lông gần xong(lông đuôi còn 2 cọng chưa thay, các cọng mới thì đã ra được 4cm), họa hai bên đều, minh thon, lông vàng, mỏ to giống hình búp đa, chân móng đầy đủ, đầu ko chóc, nhẩy lên nhảy xuống nhẹ nhàng, chân và mỏ màu vàng ươm ko nhuốm màu gì khác. Mình ngồi chơi cà kê hơn hai tiếng đồng hồ thì thấy em mi đó ko hề thấy có hiện tượng gì ngoái hay ngửa cả và nếu minh lại gần thì nó cũng nhẩy nhưng vừa phải chứ ko đến mức tung lồng. Hỏi giá thì họ nói quen biết nên chỉ lấy gốc, ko lãi là 400K. Em mi này mình kích mái thì có hót dược 4, 5 giọng, nhưng ko dài và mình thì hơi nhỏ con. Có người xem bảo nó ko được già rừng. Vì mình mới bắt đầu chơi chim được mấy tháng nay nên kiến thức còn rất hạn chế, nên rất muốn các tiền bối có kiên thức về mi giup mình gấp có nên mua hay ko(ko thì người ta bán cho người khác mất, tất nhiên là ko phải giá này). Bản thân mình cũng ko quan trọng nguồn gốc mi ở đâu nên cũng ko hỏi. Mình có ý định mua là chỉ với mục đích nghe hót cho vui ở nhà thui chứ ko có tham vọng gì khác(chỉ mình ta với mi thôi. hjhj). Xin cám ơn các bác rất nhiều và chúc các bác có nhiêu niêm vui trong cuộc sống!

Chỉnh sửa cuối: 18/9/17

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé