Đôi điều suy nghĩ cùng các anh em mê chim cảnh!!!

Thảo luận trong 'Nội Quy - Thông Báo' bắt đầu bởi le_nam, 3/3/11.

1. le_nam

le_nam Thành viên Mới

Khi nghe ngoctuan nói chiều nay web bị tạm ngừng hoạt động vì phải nâng cấp gì đó, do lượng truy cập đột biến nên phải nâng cao đường truyền hay sao ý (ko rành cái này lắm), mà mình có nghe hiện nay web này cũng tiêu tốn 1 khoản chi phí tương đối mỗi năm, mà khoản chi phí này theo như mình chim lợn được thì ngoctuan chi trả (ko dám khẳng định, chim lợn thôi)!

Vậy mình làm topic này kêu gọi anh em mỗi người một tay cùng nhau xây dựng ngôi nhà CCVN này ngày càng khang trang đẹp hơn, một người làm thì khó nhưng ai cũng bắt tay đoàn kết thì việc đó sẽ đơn giản hơn.

Hình thức như thế nào có lẽ xin BQT cho định hướng, (nên kêu gọi thì hay)!
    Mình văn ngắn nên không nói được nhiều, nghe lủng củng nên các bạn bỏ qua. Anh em ai đồng quan điểm thì post comment nhé. Mong BQT sớm đưa ra phương hướng!!!

Thân chào tất cả!!!

Xin mạo muội đại diện hội chém góp 1 viên gạch 300k!! chưa biết giao dịch thế nào!!

Last edited by a moderator: 3/3/11
  2. beck.vn

beck.vn Thành viên Mới

Ðề: đôi điều suy nghĩ cùng các anh em mê chim cảnh!!!

Mong tất cả anh em yêu mến web chim cảnh hãy chung tay xây dựng web ngày càng ổn định và phát triển.
    Cháu xin ủng hộ web chim cảnh là 500k

3. bboyturtle_1992

bboyturtle_1992 Thành Viên

em ủng hộ nhiệt tình,nhưng em đang là sinh viên nghèo lắm cụ ơi!:(:(:(

4. Gia_Cat_Du.

Gia_Cat_Du. Thương gia

Em theo bác Nam ném viên gạch tiếp theo 300k ! Ky bo tí mới giàu :))

5. bemaap

bemaap Thành viên Mới

thân chào các cụ.
    rất trân trọng các cụ đã góp chút ít công sức để cùng nhau xây dựng DĐ ngày một lớn mạnh.
    hiii bemaap đặt viên gạch đầu tiên đấy nhé cụ le_nam.xem ra cũng khá thành công rồi.
    nhờ cụ tuấn chuyến hộ bài của mình sang đây luôn cho cùng hội ủng hộ viên.
    thânk

6. lamvlam

lamvlam Thành Viên

tớ cũng không hiểu nhiều về vấn đề server ...sơ véc gi gì....( cái này chắc Dũng sơ vơ có " chuyên môn" )..chỉ biết là anh em có cái ccvn này là nơi giao lưu,học hỏi....thì cũng nên chung tay góp sức vào tuy BQT và Đại Bàng không có kêu gọi như vậy.nhưng mọi người cũng nên có những hành động mang tính Cùng Nhau Chia Sẻ gánh nặng với ChimCanhvn ..cho dù là ít là nhiều...
    LamvLam xin có chút ít với chimcanhvn....300k
    @ Nam santolon phải xem có cách nào để chuỷen tiền chứ !
    anh em chimcanhvn đâu rồi.....xung phong đê....

7. le_nam

le_nam Thành viên Mới

vâng anh béemap!cám ơn anh em đã nhiệt tình.cái chính ở đây là tinh thần đoàn kết.có như vậy anh em mới gần nhau hơn.ĐB ngoctuan chuyển hộ bài anh beemap qua đây được ko ạ?

8. lamvlam

lamvlam Thành Viên

híc!!!!!! kụ " đặt gạch" gì thế...

9. beck.vn

beck.vn Thành viên Mới

Nhất trí nhất trí nhất nhất trí @-)

10. chaomao_nghean

chaomao_nghean Thành viên Mới

Thật đáng quý tấm lòng của anh em .

Thực ra kinh phí chỉ là một phần trong hoạt động của 1 diễn đàn , nó như dòng máu để nuôi sống cơ thể vậy ( người mà thiếu máu thì anh em biết rồi đó ) . Cái quan trọng nhất chính là chất lượng của diễn đàn . Chúng ta hãy làm thế nào đó góp sức cùng Ban Quản Trị nâng cao chất lượng diễn đàn ngày càng tốt lên ( Bài viết tốt , hình ảnh đẹp , clip hay , to pic và chuyên mục thì sâu sắc chính xác , bố trí sắp xếp các mục thật khoa học thật thu hút và sinh động v,v,v )

Nói 1 cách đơn giản là diễn đàn là từng anh em một và từng anh em một là diễn đàn .
    Làm sao đó trên đất việt nam này khi nói đến việc nuôi chim và chơi chim là nói đến chimcanhvn.com

Như đã nói ở trên , chúng ta đã không có cơ chế thù lao hoặc lương thưởng gì đó cho BQT chỉ trên tinh thần tự nguyện và đam mê thì ít nhất chúng ta cũng để cho nó hoạt động tốt về mặt kỹ thuật máy tính và mạng 1 cách trơn tru hoàn hảo .
    Lâu nay , theo mình nghĩ anh em ta mới chỉ duy trì ở mức tối thiểu thôi,
    Vậy nên :
    - Mong BQT lập 1 tài khoản Nghân hàng , ATM càng tốt để anh em , CLB , Hội nhóm muốn đóng góp thì cũng có nơi mà gửi . Việc này cũng giúp minh bạch về vấn đề tài chính về lâu dài.
    - Lập 1 to pic chuyên về các khoản đóng góp
    - Các hội nhóm nên trích 1 khoản nhỏ trên cơ sở kinh phí của Hội để duy trì diễn đàn.
    - Các giao dịch thương mại , các cửa hàng nếu giao dịch thành công có thể trích chút ít góp vào tài khoản đó , 5 % chẳng hạn ( Tùy tâm , không bắt buộc )

Không có thời gian nên cũng không nghĩ được nhiều , kính mong anh em góp ý thêm nhé . Đời cũng nhiều cách kiếm xèng lắm . Yên tâm đi .
    Vấn đề chỉ là tấm lòng thôi.

Kính thân
    Nam

11. le_nam

le_nam Thành viên Mới

cháu cám ơn cụ!!còn vần đề giao dịch có lẽ phải hỏi ĐB!!theo cháu mở 1 TK bên ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn việt nam (Agribank) rất là đại trà tại các huyện,thuận tiện cho anh em ở huyện!!

12. dungseven

dungseven Thành viên Mới

khi nào hệ thống hoạt động thì đại ka ới cho em theo với

13. chaomaoditdo

chaomaoditdo Thành viên Mới

Tôi thấy ý kiển của cụ chaomao_nghean là thỏa đáng, topic này là tấm lòng của anh em tham gia chimcanh. Coi như nhà có việc mỗi anh em một tay một chân. Thực ra mỗi anh em tham gia diễn đàn đã là một sự đóng góp để diễn đàn phát triển. Mọi trang web đều xây dựng uy tín để duy trì hoạt đọng, trong đó số lượng ngừoi truy cập, và số thành viên tham gia là hai yếu tố qưyết định. Trên đây là tình cảm của từng cá nhân với diễn đàn, rất quý báu và đáng ghi nhận, nhưng như ý kiến của cụ chaomao_nghean, nếu dần đần đưa được những hoạt động, hoặc ban quản trị xây dựng được một tiêu chí cụ thể cũng là cái rất nên làm. Anh em tham gia cứ theo một barem làm tránh tình trạng tự phát. Tôi tham gia ở hội chém gió, do nam lé khởi sướng, anh em giao lưu trên mạng, và cả ngoài đời rất vui vẻ... bản thân tôi thấ diễn đàn là nơi hữu ích, chia sẻ đam mê kết nối anh em mọi miền. Tôi xin đóng góp ở hội chém gió góp chút vữa ko đủ góp viên gạch :D. Các anh em hoạt động theo hội, thì đóng góp theo hội của ít lòng nhiều, Kính chúc mọi người khỏe, và diễn đàn ngày một phát triển.

14. tungden

tungden Thành viên Mới

Mình hoàn toàn tán thành ý kiến của anh em,diễn đàn muốn sống được thực sự thì tự nó phải sống được trên chính đôi chân của nó.
    Nhưng không thể bắt nó làm ngay được,diễn đàn của mình cũng mới nên dần dần thành viên sẽ tăng lên rất nhiều dung lượng và nhiều vấn đề khác sẽ nẩy sinh không thể sống mãi bằng nguồn vốn cấp của mình mình Admin Tuấn được.
    Dần dần Wer của mình cũng có thể thu tiền từ các hoạt động quảng cáo logo,thu phí từ các bạn có nhu cầu buôn bán chim cảnh thường xuyên.v.v thỉnh thoảng anh em mạnh thường quân có thể bán chim cảnh lồng đẹp hoặc phụ kiện có ủng hộ 30%,40%50% tùy từng người.

Nếu được mình cũng xin góp một phần nhỏ,của ít lòng nhiều 500k hjhj.
    Mong cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh,quy tụ được nhiều anh em khắp nơi cùng ham mê chim cò. Vì một chimcanhvn.com đoàn kết vui vẻ hạnh phúc

15. baochau

baochau Thành Viên

Ðề: đây là đài phát thanh hội chém gió!!!!!

Cho mình đặt 1 cục gạch 200k nửa nhé!
    Cảm ơn cụ Nam đã có một ý kiến rất hay.
    Mong nhận được thêm nhiều đóng góp của cụ cho diễn đàn!
    Thank!

16. Tazan1975

Tazan1975 Thành viên Mới

Ðề: đây là đài phát thanh hội chém gió!!!!!

Mình hưởng ứng với lòng nhiệt huyết của các bạn, Mình đóng góp 300k.

17. lamvlam

lamvlam Thành Viên

ok...anh làm ..Đại Diện cho chú luôn....

18. chaomaoditdo

chaomaoditdo Thành viên Mới

Lời hiệu triệu quốc dân đồng bào

"khi nghe ngoctuan nói chiều nay web bị tạm ngừng hoạt động vì phải nâng cấp gì đó,do lượng truy cập đột biến nên phải nâng cao đường truyền hay sao ý(ko rành cái này lắm),mà mình có nghe hiện nay web này cũng tiêu tốn 1 khoản chi phí tương đối mỗi năm,mà khoản chi phí này theo như mình chim lợn được thì ngoctuan chi trả(ko dám khẳng định,chim lợn thôi)!vậy mình làm topic này kêu gọi anh em mỗi người một tay cùng nhau xây dựng ngôi nhà ccvn này ngày càng khang trang đẹp hơn,một người làm thì khó nhưng ai cũng bắt tay đoàn kết thì việc đó sẽ đơn giản hơn."

Trên đây là những lời tâm huyết của thành viên le_nam biệt danh nam lé trích trong topic http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=2501.

Ý kiến của thành viên le_nam cũng là ý kiên chung của một số thành viên khác trong diễn đàn chimcanhvn. Vừa rồi diễn đàn có gặp sự cố quá tải, cần phải nâng cấp để phù hợp cho nhu cầu của mọi thành viên tham gia.
    Thiết nghĩ diễn đàn là một nơi bổ ích và lý thú, tuy nhiên do mới hoạt động chưa lâu nên còn nhiều khó khăn.

Nhân mượn lời của le_nam tôi cũng muốn kêu gọi mọi sự ủng hộ đóng góp về tinh thần cũng như vật chất của anh em trong box mua bán.
    Mọi chi tiết mọi người vào xem trong topic này của le_nam lập http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=2501.

Box mua bán là nơi được tạo ra với mục đích giao thương giữa các thành viên. Đây là nơi buôn bán trao đổi qua lại, các thành viên tham gia coi như trích lại một chút lộc lá góp duy trì diễn đàn trong lúc này cũng là điều hợp tình hợp lý.

Mong các bác nhiệt tình hưởng ứng.

19. Topwhisky

Topwhisky Thành viên Mới

các kụ đóng góp chẳng nhẽ e đứng nhìn hihi thế là k tốt đúng k các kụ
    thôi e xin mạo muội làm quả 200k hihi ít tiền mà :D

20. Diabay

Diabay UFO bay lượn cùng chim

.​
    Trước hết, mình xin thay mặt Ban Quản trị diễn đàn xin cảm ơn tấm lòng tâm huyết vì diễn đàn của các bạn.​

Trang Web của chúng ta mới thành lập, còn quá nhiều khó khăn, trong đó có cả khó khăn về kinh tế để chi phí cho việc duy trì hoạt động và nâng cấp cho diễn đàn.
    Tuy vậy, lâu nay anh em BQT không tiện nói ra.

Thật là cảm động khi ở một diễn đàn lại được các thành viên hết lòng quan tâm, thông cảm, và nhiệt tâm khởi xướng tự nguyện góp phần ủng hộ như vậy. Dân ta có câu: "Một đồng khi đói hơn cả một gói khi no". Vì vậy, dù ít cũng là tấm lòng tâm huyết góp phần tích cực xây dựng diễn đàn non trẻ của chúng ta, xin bạn đừng ngại. Tinh thần của chúng ta là:
    "Một cây làm chẳng nên non, nhiều cây chụm lại nên hòn núi cao".

Để xứng đáng với tấm lòng của các bạn, BQT sẽ họp bàn ngay, và triển khai công việc tổ chức một hình thức quản lý và chi tiêu có nguyên tắc, công khai minh bạch.
    Và sẽ có Thông báo lại với các bạn trong thời gian sớm nhất.

Một lần nữa thay mặt BQT xin chân thành cảm ơn các bạn.

Thân ái.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé