Đôi điều cần biết trước khi muốn trở thành Mod

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi ngoctuan, 7/12/12.

1. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Tình hình mình thấy có nhiều bạn đăng ký làm mod. Nhưng chính bản thân các bạn vẫn chưa hiểu hết vai trò của 1 mod và chưa hiểu rõ nội quy box mà mình cần quản lý. Những góp ý này mong các bạn xem qua để các bạn hiểu rõ hơn về vai trò của 1 người mod và tránh hạn chế những mod ảo ra:

* Mod có khả năng edit bài của bản thân mình và mem trong phạm quy quản lý
    * Mod là trung gian giữa ban quản trị cấp cao và Thành viên, mọi ý kiến của Thành viên thường do 1 mod gửi lên ban quản trị
    * Mod là bộ mặt chung của forum, mod làm tốt, mod thân thiện => forum tốt, forum thân thiện
    * Mod là tấm gương sáng cho mem ( 1 mod mà post bài tùm lum, cm ko ra gì, làm biếng quản lý, thử hỏi có quyền gì mà đòi hỏi mem phải làm đúng theo mod đó )
    * Và tùy theo từng box mà mod đó có vai trò khác nhau và có những am hiểu về box mà mình muốn quản lý, giải đáp thắc mắc của mem (khi có thắc mắc xảy ra)

Do forum thường có những đợt tuyển mod cho từng box hay tuyển mod cho toàn forum, nên sẽ hạn chế những bạn tham gia vào forum k đúng lúc cũng như những bạn bận công việc mà ko biết, đó sẽ là 1 thiệt thòi cho các bạn cũng như forum. Nên đây là cách cuối cùng mà các bạn có thể tự thể hiện mình và hy vọng được ban quản trị để mắt đến :

* Tìm hiểu box mình muốn làm mod
    * Đóng góp cho forum nói chung và đóng góp cho box mình muốn làm mod nói riêng
    * Làm gương cho Thành viên.
    * Tìm kiếm những thông tin bổ ích cho box, tránh hạn chế những tin trùng lập, tin virus, link die, những tin k xác thực .
    * Góp ý cho Thành viên cũng như tiếp thu ý kiến từ ban quản trị để tự hoàn thiện mình .

Chúc các bạn thành công !

2. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

Ðề: Đôi điều cần biết trước khi muốn trở thành Mod

khả năng đọc hiểu thì có lẽ ai cũng có, nhưng thực thi có đc những điều ngoctuan nói như trên hay không thì còn tùy thuộc thái độ từng tv tham gia tuyển mod, nếu một ng vì ham muốn danh vị thì khó nói, còn có nhiệt tâm, muốn hoàn thiện bản thân qua các kỹ năng giao tiếp, làm việc theo nhóm và kèm theo sự ham thích đóng góp chút gì đó cho xã hội ( thông qua một xã hội nhỏ như chimcanhvn chẳng hạn) thì có lẽ tất cả các diễn đàn đuề hoan nghênh, hy vọng mọi người hiểu và suy nghĩ kỹ, thân all.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé