đề nghị BQT thiết lập trọng tài trong việc buôn bán!!

Thảo luận trong 'Thắc Mắc - Góp Ý' bắt đầu bởi tienchaomao1990, 4/3/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. tienchaomao1990

tienchaomao1990 Thành viên Mới

:x trước hết em xin lỗi tất cả anh em đáng lẽ cái mục này em đăng bên góp ý kiến diễn đàn nhưng vào đó không post được nên em tạm chuyển qua đây.
    em xin vào vấn đề chính mong ban quản trị xem xét.
    em cũng theo dõi diễn đàn này mục buôn bán và hầu hết các diễn đàn chim cảnh từ lâu, nhưng em thấy nổi cộm lên vấn đề buôn bán lừa đảo nhiều lắm cụ thể là người bán thì gửi chim tới điểm nhận thì gian lận đổi chim bổi hoặc chim khác không đúng với những gì quảng cáo trên video( vì hầu hết các cuộc giao dịch anh em miền trung và miền bắc là toàn trên mạng và di động chứ không gặp trực tiếp) còn nhiều kiểu như đặt hàng gửi tới bến thì không nhận, này nọ rất nhiều ..vv..vv để phải lôi nhau vào bos thông lồng mà bêu rếu nhau,em chỉ đưa vài ý kiến cụ thể ==> VẬY khi muốn một diễn đàn trong sạch, xóa mọi triệt để vấn đề xấu trên diễn đàn thì em có ý kiến thế này mong bqt cùng toàn thể anh em xem xét: mình có thể đặt ra trọng tài giữa 2 người bán, em vd:
    anh A bán hàng , anh C muốn mua thì anh C phải đưa tiền trước cho trọng tài là anh B , khi hàng ra tới nơi anh B xác nhận đúng yêu cầu là ok chuyển tiền tranh phải anh em buồn nhau vì mấy đồng tiền, ( ở đây em không phải nói là anh B này vô công rồi nghề mà đi làm như vậy, khi giao dịch xong mỗi bên trích thêm 50k đưa tiền thù lao đưa cho anh B, 50k nữa chẳng tới đâu mà vui vẻ được nhau. có thể chọn nhiều người uy tín như các mod đặc biệt em hay thấy mod apple hay online chẳng hạn. em xin hết.
    thân!

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 23:09
    Chào mào sợ chủ
    Chào mào sợ chủ bởi Minhduy, 31/1/23 lúc 19:02
    chích chòe bị đè?
    chích chòe bị đè? bởi giahuy0801, 23/4/23 lúc 12:57
    Chim khuyên
    Chim khuyên bởi Minh@1, 24/4/23 lúc 16:24
    Chim hót tiếng gà
    Chim hót tiếng gà bởi tieumyxinhdep, 31/5/23 lúc 16:22
    Chim huýt cô
    Chim huýt cô bởi giabaophan, 22/4/23 lúc 19:46
    Chim vành khuyên
    Chim vành khuyên bởi Minh khôi123, 22/4/23 lúc 18:31
    Bài viết mới
  2. BQT ChimCanhVN

BQT ChimCanhVN Thành viên Mới

Ðề: đề nghị BQT thiết lập trọng tài trong việc buôn bán!!

Thay mặt BQT cám ơn đề nghị của bạn,

Xin trả lời bạn là BQT chúng tôi ko có nhân lực để làm chuyện đó bạn ạ vì mọi người đều có công việc riêng của mình. Ko ai sống bằng việc chơi chim cò. Việc tham gia vào BQT điều hành diễn đàn chẳng qua là do đam mê thôi.

Hơn nữa, mua bán là thỏa thuận giữa 2 người mua và người bán, Việc giao dịch của các bạn BQT ko thể biết được do vậy chúng tôi ko thể đứng ra làm trọng tài cho các bạn. Việc BQT phải làm là cố gắng duy trì diễn đàn hoạt động tốt, ko bị spam, ko gián đoạn để anh em hoạt động là cố gắng lắm rồi.

Về ý kiến của bạn tôi có mấy góp ý sau:

- Giao dịch mua bán là thỏa thuận riêng giữa bên mua và bên bán, giao dịch là tự nguyện ko ai ép ai nên các bạn phải cẩn thận lựa chọn đối tác giao dịch. Nếu bạn muốn đảm bảo hơn, bạn nên giao dịch với các thành viên thương gia của diễn đàn hoặc các cửa hàng được gắn chú ý trong mục Mua bán.

- Uh thì trọng tài, cứ cho là thế đi. Theo bạn thì trọng tài biết hết các loại chim à? Tui chơi CM, ko chơi Mi, Khuyên... các bạn giao dịch Mi, khuyên bảo tui ra ktra thì tui ktra gì? Biết đẹp xấu, hót hét thế nào mà đảm bảo???

- Sau khi nhận chim về nhà ko hót lại kêu BQT bảo lãnh rồi mà sao chim tui ko hót bla bla...

- Đây là vấn đề phức tạp, ko hề đơn giản bạn ạ, Mod Apple hay ai nữa cũng chả dám nhận đâu bác ạ.

Gợi ý: Hay bác đứng ra làm dịch vụ đảm bảo các giao dịch cho các thành viên của các diễn đàn chim cảnh đi, hiện tất cả các trang chưa có ai làm dịch vụ này đâu.

Xin chân thành cám ơn góp ý của bạn. Tuy nhiên, mình khẳng định là ý tưởng này ko hề mới với BQT và chắc chắn là ko thực thi được.

Xin chân thành cảm ơn bạn,
    BQT

Chỉnh sửa cuối: 4/3/13
  3. tienchaomao1990

tienchaomao1990 Thành viên Mới

Ðề: đề nghị BQT thiết lập trọng tài trong việc buôn bán!!

những lời em nói cũng đã nói hết , và ý kiến của bqt cũng đã trả lời thì em cũng nhận lại và cũng cảm ơn bqt diễn đàn đã quan tâm!!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công