Đã ra đi em cugáy.

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi h0ney94, 27/7/12.

1. h0ney94

h0ney94 Thành viên Mới

Như hôm qua. em đã hỏi các bác về việc cugáy đi phân xanh. nhưng em vẫn thấy nó ăn bình thường. chỉ đứng yên và thụt cổ không nhúc nhích. sau 2 ngày cứu chữa hết mình. sáng nay ngủ zậy thấy em nó đã nằm xuống. hix..... chào buổi sáng thế này thì buồn quá. đã an táng em nó tại vùng đất đẹp và trước khi an táng em có bỏ vào mồm nó vài hạt đậu và thóc. hix.....

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 18:48
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
    Bài viết mới
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
  2. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Ðề: Đã ra đi em cugáy.

Thành thật chia buồn cùng bạn về chú chim yểu mệnh.

3. mr.hoangphong

mr.hoangphong Thành Viên

Đi đúng vào ngày thương binh liệt sỹ. Chủ thớt cho em nó danh hiệu liệt sỹ đi :(

4. linhtalinhtinh

linhtalinhtinh Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    0985738528

Mong linh hồn em nó sớm siêu thoát :(( :(( :((

5. h0ney94

h0ney94 Thành viên Mới

vâng xin cảm ơn các bác. nó chết zù sao cũng siêu thoát khỏi thế giới chuồng trại tù túng này. an ủi bằng câu này thấy hợp lý.

6. tuanvu22790

tuanvu22790 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Nguyễn Tuấn Vũ BG 0979750620

kiếp sau thành con gáy bạch tạng nha em Khổ thân chia buồn cùng bạn

7. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

cũng thành thật chia buồn cùng bạn.nhưng cũng nên trách bạn nhiều hơn.chim bị phân xanh vẫn ăn có nhiều nguyên nhân.nhưng mà khi thấy phân xanh rồi sao bạn không mua baberin về hòa cho nó uống mà cứ nghĩ là không sao.mình kể cho bạn nghe nhé.mình lần trước đi chơi gặp 1 nhà nuôi 1 con chim cu gáy cũng bẫy được nhưng mà không phải là dân chơi nên mình xem và hỏi mua mặc dù nó cũng bị phân xanh và đứng gần như xù lông lên hết rồi vẫn ăn thóc nhưng nhìn rất yếu.và mình bắt sờ vào diều của nó thì chỉ thấy được có mấy hạt thóc thôi.và kêu chủ nhà bán cho mình khoảng 200k ông ấy ok ngay vì ông ấy không thích nuôi chim cu và cũng không biết nói chung là không thích chim do thàng con nhỏ ông ấy bắt được bằng bẫy gà rừng.thấy chim ok nên mình hỏi mua mặc dù có biết bị bệnh và sẽ chữa khỏi nếu như mua về chữa ngay.còn không 3 hôm là chết ngay.giờ em ấy đang gáy tầm rồi.giọng thổ đồng.hồi mình mua chim thấy vẫn lanh loi mặc dù vẫn hơi xù lông nhưng khi đưa tay bắt vẫn nhanh nhẹn bay nhảy và có điều khi bắt được nó nó đậu trên tay mình im re.chim bổi không bao giờ có con nào mà dạn cỡ đó.suy ra những triệu chứng như vậy nên cho nó uống thuốc bbaberrin uống 2.3 bữa là khỏi.lần sau nhớ nha bạn nếu chim bị như vậy là chim bị bệnh rồi chứ không phải là do mới bị bát đâu nha.và qua đây bạn cũng có kinh nghiệm chơi chim khi bị bệnh khi chính tay bạn thấy như vậy.để lần sau có nuôi chim thì sẽ biết bạn nên làm gì khi thấy chim mình như vậy.đùng nghĩ thấy nó ăn đuơc là không sao.

8. gayphap

gayphap Thành viên Mới

Anh ơi em đang tập chơi gáy đợt trước có thử mua một con gáy pháp trắng non ở chợ Hoàng Hoa Thám (hà nội) về nuôi được 3 hôm thấy binh thường xong mấy hôm sau bé tự nhiên bị phân xanh em cho uống uống PHARMEQUIN thuốc trữa phân xanh của gà ( vì em không biết mua thuốc chữa cho chim ở đâu) em cho uống nhưng chim không uống ăn cũng chả ăn. Hôm sau thì mỏ và chân đều bị chuyển sang màu hồng nhạt rất yếu rồi đến tối chú bắt đầu nhảy loạn lên trong lồng như kiểu bị đơ mấy hôm liền rồi em thử thả nó ra ngoài nó vừa ra ngoài thì cuồng cánh bay loạn hết lên xong bay toàn bị đâm vào tường cuối cùng trưa hôm đó chú đã vĩnh biệt thế gian :D :D :( . Anh anh nào biết rõ bệnh này thì xin chỉ giúp em cách chữa với

9. h0ney94

h0ney94 Thành viên Mới

tk bạn hix. rút kinh nghiệm lần sau.

10. dungmat

dungmat Thành viên Mới

khi cu gáy đi ỉa phân xanh đầu tiên là thôi cho ăn thóc mà chuyển hẳn sang cám gà để dễ tiêu hóa , sau đó dung bisepton hoặc becberin, nếu duy trì một lượng cám gà thường xuyên thì chim không bị đi ngoài đâu

11. tutun1807

tutun1807 Thành viên Mới

hay !!!
    hoc moi gioi bat dong san ha noi học môi giới bất động sản trung tam dao tao bat dong san đào tạo bất động sản hoc kinh doanh bat dong san ha noi học kinh doanh bất động sản khóa học môi giới bất động sản học môi giới bất động sản lớp học môi giới bất động sản lớp học bất động sản khóa học bất động sản khóa học kinh doanh bất động sản khoa hoc moi gioi bat dong san khóa học bất động sản

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé