Cu gáy đá

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Cu Gáy' bắt đầu bởi butchi, 26/9/10.

1. butchi

butchi Quy ẩn giang hồ

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=WSvlFle2Nng&feature=related[/YOUTB]​

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 18:48
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
    Bài viết mới
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:52
    Chim cu gáy
    Chim cu gáy bởi An an 11123, 29/3/23 lúc 15:50
  2. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

Ðề: Cu gáy đá

2 em này nhìn đá cũng được đấy.giá như gần thì có thể giao lưu anh em chơi cu đá với nhau rồi.2 em này phải để con chim bổi nhà em diện kiến mới được chứ không nó đá chim mồi con nào cũng gãy hết lông đuôi buồn lắm hichic..em có đăng hình con bổi cùi của em ở youtube.com anh em vào xem giúp co tương lai gì không vì nó là chim cùi qua em đang chán định cho nó ra ngoài với thiên nhiên.vào youtube.com anh chi em gõ cu gáy giọng gi của nguyen hai đăng ấy.chim bổi chẳng gáy chẳng gì hết buồn quá.hic hic....

3. zjdautrocjz

zjdautrocjz Thành viên Mới

hehe. nhìn hay thật đấy, 2 ông đều đầu gấu

4. killing_anger

killing_anger Thương gia

Ông haivan ở Hn ko ae ta làm 1 trận nhé láu lắm mới gặp người lên trên này thách đấu chọi cu gáy con gác cổng nhà mình lâu lắm không có đối đang ngứa chân tay ok nt lại nhé hẹn ngày tỷ thí 0904505101

5. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

oh lâu rồi mới lại gặp lại bạn.mình ở tx tdm bình dương bạn à.chứ mình không phải ở hà nọi quê mình thì ở hà nội.nhưng mà mình vào trong nam sinh sống trong bình dương lâu năm quá rồi.hic hic

6. killing_anger

killing_anger Thương gia

Thế thì tiếc quá lâu láu mới có đối thủ chứ ở ngoài này ít người dám đánh lắm

7. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Cu gáy giờ có thêm trường phái " Bốc sinh " anh Linh chuẩn bị đưa cu vào NINH BÌNH giao lưu với anh ( Mày Râu ) anh này hiện đang là mode bên diễn đàn cugay.org =))

8. killing_anger

killing_anger Thương gia

Lúc nào rủ mayrau xuống hn làm trận tỷ thý đi hà con a lâu lắm rồi không có đối thủ xứng tầm

9. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

bác mạnh hà nói vui quá đi.hehehe anh em nào có giám.chỉ tại cái con cu bổi của em nó dạo này cứ gặp chim mồi nào cũng gáy cũng gù và đòi đá khi cho đá thì chim mồi không con nào chịu nổi bị nó đá rụng hết lông đuôi mà nó thì vẫn đá ngon lành,chỉ tội cho lũ mồi của em.bị chú bổi mới mày đá ác quá.ấy vậy mà nó nhát lắm bác ạ.có chim nào đứng so kè là đá ngay nhưng chủ đến vẫn nhát và chỉ gáy tầm thôi.khổ thân em vậy đáy bác ạ.chứ nó nổi hẳn em đã mừng.bôc sinh thì k giám đâu bác ạ.chỉ vì nó đá ác quá nên cũng muốn cho nó đá để nó bớt tính nóng nảy đi chứ k sau này đi mồi khó bắt được chim trời lắm hichic..

10. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Gủi anh Linh -Killing_anger
    -À ảnh Mày Râu hả anh Linh? anh không mời được đâu hôm 28/7 vừa rồi em cùng mấy anh e HP tiện công việc mang cả mồi vào Ninh Bình gác. Trước khi đi, thằng ku em của em nó cũng alo cho bác đó thấy bác đó cũng nhiệt tình lăm ( Cái lọ , cái chai, cái chậu ) Nhưng cuối cùng thì chẳng thấy mặt mũi tăm hơi đâu cả. Chắc tại bon e hôm đi không ... nên không có duyên được diện kiến bác ấy :-|
    -Đợt tới em lên chơi sẽ mang con " Trảm Phong " nhà em lên giao 1 kèo với bác nếu thắng con e thắng thì không sao nếu thua em sẽ cho con của anh thi đấu với con 3kg :)>-
    ( Gủi bạn -haivan_vn )
    Mình nói vui vậy thôi nhưng con chim bổi của bác thì theo mình bác quan sát xem 2 đầu lông cánh của nó có trắng trắng hay ko? nếu có thì bác nên nhổ hết lông ống ở cánh nó đi cho nó bớt nhát người sau đó nuôi lại tầm 2 tháng cho mọc lông mới. Khi đó bác nên cắt cánh cho làm mồi đất thì rất ok vì chim mồi đất cần những con có bản tính côn đồ như vậy mới tốt.

11. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

chào bác mạnh hà em nghe bác nói vậy cũng xem rồi nhưng bác thử xem giúp em con bổi dở chứng này qua youtube này hộ em cái.http://www.youtube.com/watch?v=L74DpJY3V2Y bác cứ chém em nó thật nhiều vào cho em,vì em bực mình cái nó vẫn nhát quá gặp con nào để gần cũng đá mà k có con nào có em đến cho ăn thì vẫn nhảy loạn lên bực mình,em ghét quá nên để ở cái lồng cùi cho đở bực mình với nó.bác đánh giá giúp em nó có ok k để em cho nó nhát dao để lên nhà ông sư phụ bắt con thổ đồng về chơi.cảm ơn bác trước rất nhiều

12. manhhahp

manhhahp Thành viên Mới

Em này dáng chuẩn luyện mồi đất rồi. Nhưng trước tiên bác nên làm như cách tôi đã bảo trên để cho nó bớt nhát sau đó xích chân cho đậu trên cành để bàn cho quen tầm giữa tháng 8 âm lịch mang đi luyện mồi đất là ok.

13. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

đầu tiên là em xin cảm ơn bác mạnh hà đã giúp em chém em nó.em có ý định luyện nó thành mồi cây mà nghe bác nói nó chỉ luyện dc thành mồi đất em hơi bùn.vì mồi đất chỗ em khổ lắm để ở đất không để ý là chim mồi mất và chết ngay bác ạ,vì nhà nào cũng nuôi chó nên đau lòng lắm bác hà ạ,em dã từng mất con mồi vì mấy con chó nhà ng ta cắn chạ mất.mà khổ nỗi là chó beggie nên em giờ nghe mồi đất em lại nhớ chú mồi trước của em.nhân tiện bác cho em hỏi thêm em này gáy gù có ra gì không ạ,và em này gáy giọng gì với ạ. em nghe nó gáy với bon chim mồi nhưng mà nghe mãi không nhận ra được giọng gì bác giúp em phát.em cảm ơn bác trước rất nhiều.

14. killing_anger

killing_anger Thương gia

Mai co trận tỷ thí với mấy ông trên phố có j. sẽ quay lại cho ae thưởng thức

15. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

hichic chờ hồi âm của bác mạnh hà mãi mà không thấy trả lời em buồn quá.hichic.bác có quay lại thì giúp em với nhé được không ạ,bác chỉ giáo cho em biết rõ hơn là con gáy của em gáy giọng gì và nước gù rồi bộ cườm nhìn chuẩn chưa ạ.và nếu em làm mồi cây liệu có được không ạ.em chờ tin hồi âm của bác mạnh hà nhiều lắm.

16. vanlinh

vanlinh Thành viên Mới

Chơi gáy đá này cũng hay thật đấy, nhưng kiểu này thì chẳng mấy chốc mà đầu các em nó giống đầu của siêu cầu thủ Didan mất thôi. Cho em hỏi làm cách nào mà các bác có thể thả nó ra một cách tự do vậy, nó bay mất thì sao? Hay các bác cắt hết lông cánh của nó?

17. killing_anger

killing_anger Thương gia

Trong miền nam thường cắt cánh hoặc buộc cánh bạn ah nuôi lâu thời gian quen sẽ thả thoải mái làm mồi đất

18. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

bác killing_anger lại gặp bác,hehe nhờ bác và bác mạnh hà thẩm hộ con bổi của em với http://www.youtube.com/watch?v=L74DpJY3V2Y xem giọng điệu của nó ra sao với ạ,liệu có thể thành mồi cây dc k ạ.thank 2 bác nhiều

19. vanlinh

vanlinh Thành viên Mới

Ha...ha....Xi chào bác haivan-vn!
    Bác Mạnh Hà đã lên chuyến phi cơ sang Thái Lan đá chim vào chiều nay rồi. Trước khi đi, bác ấy đã dùng tuyệt chiêu "Hàng long thập bát chưởng", từ Hải Phòng chuyền hết công lực - kiến thức về cu gáy sang cho em ở mãi Dĩ An - Bình Dương và ủy quyền cho phán về con cu của bác. Dù nhìn không được rõ nhưng qua quan sát, em xin được phán như sau:
    - Về chất dọng, theo cách gọi của người MN chúng ta thì con này nhiều khả năng là giọng SON pha chút ĐỒNG.
    - Con này chân cao, hay lội lồng nên không thích hợp để làm mồi cây.
    - Quy - cườm này rất nhiều khả năng em nó sẽ ít gù.
    => Xét tổng thể, em này không thể trở thành một em mồi hay trong tương lai được (dù mồi cây hay đất) . Vì thế, bác nên tặng cho những người mới tập chơi và có đam mê như em rồi rước em khác là hợp lí nhất. He he...Nếu bác đồng ý thì alo cho em theo số: 0903.148.748 nha!

Hi hi...Thấy bác trông chờ bác Hà quá nên em phán mấy câu cho vui thôi chứ cái khoản xem tướng này thì em còn mù tịt lắm. Bác thông cảm nha!

20. haivan_vn

haivan_vn Thành viên Mới

hehe chào bác vạn linh lâu quá mới gặp lại bác hehe.bác chém em cu nhà em ác thế, em cũng muốn tặng em này lại cho 1 ai đó thật sự đam mê cu gáy.mà em cũng nói thật là nếu em săn được em thổ đồng của sư phụ em thì em sẵn sàng để lại em này cho bác hay bất cứ 1 ai đam mê cu gáy.em này chơi đảm bảo ok nhưng vì con này em vẫn chưa thể đoán được giọng nên đang muốn hỏi bác mạnh hà chuẩn đoán giúp.em này bắt và theo đuổi gần 10 ngày mới bắt được đấy bạn à,và bạn lại cho rằng tại sao lại dễ dàng cho hay tặng ai khác nếu em có em cu thổ đồng của sư phụ.vì em thổ đồng và em này cùng sống chung 1 khu vực mà em này sau đó di cư sang kãnh địa mới em thổ đồng nhanh thuần hơn em này cùng thời gian giờ nó đang đi mồi rồi bác à,em này thì cứ xuốt ngày máu đá nhau nhưng vẫn nhát nên mình vẫn quyết tâm đón em thổ đồng về bằng được.và nghe mồi đất thì mình buồn vì nhớ chim mồi khi xưa của mình nên k muốn dùng mồi đất nên dùng mồi cây.còn nếu em này trong vòng 1 thang nữa mà ok và mình rước dc em thổ đồng thì đúng là 1 cặp bài trùng vì cùng ở 1 thung và đấu đá và có lãnh địa riêng.còn nếu chậm quá thì em thổ đồng về thì nó chắc là hên xui.em chơi chim cho cũng nhiều mà bóp cổ cũng nhiều và đập chết cũng nhiều dù chim hay nhưng nếu có tật lỗi gì là loại ngay.còn việc nhảy lồng đảm bảo vs bác là nếu chim có tất nhảy lồng vào ban đêm và bây giờ còn nhảy lồng khi ng đến gần nữa em bắt chim ra và ném vào tường ngay nếu bác đến gặp em mà chim vẫn có hiện tượng như vậy,em cũng ít khi gặp chim hay nhưng chim hay về tay em mà có tật nhỏ em cũng cho đi ngay dù bỏ tiền ra rất nhiều.hehe cũng cảm ơn bác vạn linh góp ý vui với mình nhiều.bữa nào rảnh có chim hay em sẽ tặng bác 1 em chơi.bác mạnh hà ơi bác đâu rồi em chờ bác mãi ố ô ố ồ.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé