Clb santolon

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi Gia_Cat_Du., 23/4/11.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. chaomaoditdo

chaomaoditdo Thành viên Mới

Ðề: Clb santolon

--------------------------
    COn cháu hỗn hào, lộn tổ lộn tông, mày xem gia phả nhà mày xem :D có phải là do các ông đây ngoài bắc vào mở cõi, đẻ ra một lũ con cháu tụi bay không. Mày nói họ nhà mày đi ông đây chỉ cho mày biết nguồn gốc ở đâu ngay cho mày hiểu. :D Ông đóng mì, đóng gạo cho tụi bay để tụi bay hỗn láo với tổ tiên vậy hả.

2. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Mầy điên vừa thôi, sao cái đám chúng mầy cứ tự gọi là chúng mày là cái gốc thế nhở. Thời ấy mầy có à? Ngu bỏ mịa hả con Bắc cầy còm kia, thiếu ăn quá hóa điên à? Mầy bị lạnh giá rét từng cơn hàng năm nên thiếu iot trầm trọng quá đấy, ngu như con lợn í. Ai chứng nhận tổ tiên từ Bắc, chứ tao thì không, ok? Với tao tổ tiên tao là người miền Trung, con người đất võ thế thôi. Còn sử sách kệ mịa nó, nói sao thì nói, tao o cần biết. Trên đời này, thật hư thiếu mẹ gì, có phải thằng nào chửi đổng là đúng và có phải thằng nào nói ngọt như mía là đúng. Còn bản chất của mầy cũng chả phải của người gốc dân thủ đô đâu, vì mầy ăn nói mất dạy quá mà, người thủ đô thật sự họ ôn hòa lắm cơ. Mầy chắc con cháu của bộ tộc thiểu năng di cư qua chắc.

3. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Sao mầy dốt thế nhở, mầy cứ khư khư cái định kiến chúng mày vào rồi tạo nên vùng đất mới, sinh sôi ra. Thế mầy có biết VN chiến tranh bao năm không? Người VN nét mặt mầy có thấy quá đa dạng không? Mà nói thật nhé, nếu ông bà chúng tao có đi vào, thì cũng là ngày xưa, và có chí hướng mở rộng khai hoang, nên tao cũng tự hào lắm. Thx mầy về ý này nhé. Lịch sử o ghi nhỉ, có ghi cho con cháu tự hào ông bà tổ tiên mình còn có chí hướng vươn xa hơn bọn kia chứ nhỉ? :)):)):)) Tự hào tổ tiên miền Trung lắm cơ.

4. chaomaoditdo

---------------------------------------------------
    :)) Đến khổ với thằng con cháu võ biền ngu độn này, mày sao dám từ bỏ gốc rễ cội nguồn thế. Tổ tiên mày biết buồn lắm đấy, :D Không có các ông đi mở cõi thì lấy đâu ra có miền trung cho các con báng bổ, ăn mì tôm xong bật lại các ông đây. :)) Từ quần áo, cái ăn, cái ở, kể cả cái mà tụi mày gọi là đất võ, đều do các ông đây truyền lại cho, nên con cháu tụi bay đừng có hỗn hào.

5. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Tao bắt đầu phát tỡm với cái đầu óc ngu si mê muôi của mầy quà rồi đấy. Hỏi thật nhé, sao mầy dốt thế hả? Mầy học lớp mấy ra trường vậy? Con mầy nó có nói mầy ngu bao giờ chưa? :(:(:( Không có miền Trung và miền Nam chúng tao thì ai làm cong lưng lên để xây dựng đất nước và thủ đô cho chúng mày hả? Cái lũ lụt và mọi thứ, thủ đô lấy tiền thuế của mỗi vùng thì sau mỗi lần nạn phải chi ra để cứu người ta chứ, đó cũng là chung qui đồng tiền mồ hôi nước mắt của con dân cả đấy. Còn về phần mầy, tao nói rồi, đói kém, túng thiếu qá, có gói Mì hay thùng Mì mà mầy ca cẩm quá, thì anh hiểu, mầy nên để ở nhà cho mấy cháu nó ăn, chứ o nó đói quá, mà mầy sỉ diện hảo thì vợ con nó chả chửi làm gì. Đáng trách là trách cái sỉ của chú mầy ấy, và cái gọi là coi "đồng tiền lớn như bánh xe bò" của mầy ấy, chú em ạ.

6. chaomaoditdo

:D Thôi ông đây tạm khai trí cho bậc con cháu, khúc ruột thối tụi bay vậy đã, cái loại khi sư diệt tổ, báng bổ tổ tiên... đặc biệt là ko tin vào sách như mày, Các ông đây sẽ phải lưu tâm dạy dỗ khai sáng cho con cháu tụi mày nhiều. Tại sao dân miền trung đi đâu người ta cũng ghét :)) thì chúng mày phải hiểu, bảo ban nhau xem ăn ở kiểu gì lại thế. :D Còn ông đây biết bản chất lũ con cháu phản phúc tụi mày, ông đây sẽ vận động những người quen biết, :D thân bằng cố hữu gần xa, bạn bè lối xóm có đi đâu thì đừng có đi đến miền trung, bọn văn lá rách chuyên quay quắt con cá lá rau, bẩn tính. Ăn mì đái bát là bản chất của lũ vô lương, nên còn đau khổ dài dài các con ạh.

7. chaomaoditdo

-------------------------
    Cái loại khúc ruột chuyên toàn bọn ký sinh, các ông đây vẫn phải góp mì góp gạo cứu đói tụi bay :D mà tụi bay còn hỗn hào, từ bỏ tổ tông àh, lũ con cháu mất nết :D, ha ha, làm ko đủ ăn, chó ăn đá gà ăn sỏi, cây trồng 10 cây 9 cây gật gù :)) mà kêu góp cho đất nước, không có chúng mày các ông đây đã sánh vai với cường quốc 5 châu từ lâu rồi, :D tỉnh đê bọn con cháu khúc ruột thừa thối rinh.

8. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Ôi thằng này ngu hơn cả con cẩu, con lợn ỉn nữa. Thôi tao đi công việc đây, cố mà mượn sách con học cho xong trình độ lớp 1 nha ku. Tội quá, không tin ở thủ đô mà còn có kẻ thất học trầm trọng như chú mày. :(:)(:)(( Tại sao dân miền trung đi đâu người ta cũng ghét thì chúng mày phải hiểu, bảo ban nhau xem ăn ở kiểu gì lại thế. Cái câu này mầy nên đi ra nước ngoài mà hỏi nhé, nhất là nước Nga, anh em than cận với VN mình đấy, xem nó ghét cái giọng nói và dân nào nhé. Ngu vãi hàng, chỉ ở 1 xó nên như con ếch ngồi đáy giếng, oang to cái mồm. :)):)):))
    Thôi anh đi công việc đây. Bai ku em.Có gì comment thì ít thôi nhé, chờ tối anh về anh comment với ku em. chứ nhiều quá thì đọc rối lắm em nhé. BB ku

Last edited by a moderator: 30/4/11
  9. maikhang

maikhang Thành viên Mới

Nói làm gì phí lời với mấy người không có nhận thức !
    không có liêm sỉ như thế ?không hiểu nổi đến khi nào cái diễn đàn này loại mấy thằng ngu lại hay lu bu này nhỉ ?
    có tụi này không thể không tranh cãi ....... !

Last edited by a moderator: 30/4/11
  10. maikhang

maikhang Thành viên Mới

Các bác thấy cái thằng này láo chưa ?không dưng vơ luôn tổ tiên phía bắc đây này .....!
    Loại này là loại gì nhỉ ?nếu thích chú cứ vào anh !anh dạy chú lại tiểu học nhá !
    PS: thằng này ngu thậm tệ ....mà cũng có con rồi ...con mày bảo mày ngu bao giờ chưa hả Chaomaoditdo ?

11. ngoc_nui

ngoc_nui Thành viên Mới

diễn dàn này là d d j vậy các ông?chẳng ra cái j cả,các ông có ăn có học cả mà vô đây lôi vùng miền lịch sử ra chửi nhau nữa,bó tay.ngay cả mod cũng thế,có nên không các ông thánh!

12. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Sorry các bác o liên quan, tôi hiện nay o còn là MOD nữa. Dù có là Mod đi chăng nữa thấy nó nói xéo xỉa quê hương của mình thì các bác thế nào? Ngậm bồ hòn cho nó chửi à, tôi thì o thể chịu nhẫn tụi này mãi được.

13. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

ý chú nói tụi e là giun ah2 . cụ vừa vừa thôi cụ . sao cứ lấy vùng miền ra nói thế . tức giận thì pm nhau nói . xúc phạm quá rồi các cụ . đọc từ đầu đến cuối các cụ chửi ghê quá

14. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

tôi thấy đ ngày càng đi xuống rồi đó . mọi người tự nhìn lậi mình đi . còn cảm thấy ko chơi ở d d này nữa thì xoắn . tui ở miền trung . mà ko đồng ý với cách nc của các chú miền trung và cả miền bắc . các cụ nói thế . ra đường tụi con nít nghe nó cười đó các cụ ah. lớn rồi . nói gì cũng suy nghĩ chút . động chạm tới nhiều thứ lắm

15. ndnhuy

ndnhuy Thành viên Mới

Ông cứ vỗ ngực xưng danh là người miền Trung mà nghe chúng nó nói đến miền Trung cứ khanh khách xem như chả việc gì với nó thì ông làm người miền Trung làm gì? Tôi thì chả xoắn thằng nào, ăn nói đàng hoàng còn ok, chứ mất dạy thì chơi tới cùng. Nó toàn mất dạy, xỉa xói nói đến miền Trung này nọ, lần này là lần thứ 4 rồi, tôi không cách nào để yên cho cái đám này nói mãi người miền Trung đúng nghĩa của tôi được. Làm ăn buôn bán qua mạng thì bị gian thương thằng nào đấy thì móc nó ra mà chửi, còn cứ cái kiểu nói đểu người miền này miền nọ, muốn tán cho vỡ cái mồm nó ra.

16. huythanh111

huythanh111 Thành Viên

e ko phải là khanh khách xem như ko có gì .e rất khó chịu , nhưng mình đôi co thế thì mình cũng như họ thôi a ah. nếu ở ngoài thằng nào nói trước mặt e thế này nó vô bv nắm rồi . bỏ đi anh . cùng là người 1 nước mà . ở đâu cũng thế . bọn nó chỉ là thiểu số thôi . thôi 30/4 rồi chúc a và mọi người vui vẻ . đừng xit mích nữa .

17. hocchemgio

hocchemgio Thành viên Mới

Em không theo đuổi vụ cãi cọ này vì sẽ chẳng dẫn đến đâu, ở đây em nói thẳng đáng trách nhất là các thành viên trong BQT, từ Admin, Smod tới các Mod, sự việc có lẽ sẽ không đến như bây giờ nếu có sự can thiệp kịp thời. Ngay từ khi xuất hiện những câu nói nhạy cảm, dễ dẫn đến xung đột thì các bác đã có thể "ra tay" xử lý, nhẹ thì sửa lại, nặng thì xóa luôn, các bác đừng nói với em là các bác không có quyền nhé, bất kể là mod ở box nào khi gặp trường hợp thế này đều có thể xử lý được cả, giữ gìn sự trong lành của Diễn đàn là nhiệm vụ chung cho tất cả các thành viên trong BQT hay các bác ngại trách nhiệm, ngại va chạm? Nếu các bác ngại thì còn ai có thể làm những việc này?

Với các thành viên khác: em không ủng hộ việc lôi vùng miền ra để nói xấu, để phân biệt, cục bộ địa phương. Các bác đưa sự việc đi quá lố rồi, không hay chút nào.

Nói riêng với mod ndnhuy, bác nói bác từ nhiệm nên nhảy vào cãi nhau tay đôi với thành viên, sử dụng ngôn từ không cân nhắc nhưng cho đến giờ bác vẫn còn chức danh là Moderator và Nick của bác vẫn là màu của Mod như vậy bác vẫn đang là đại diện cho BQT, việc làm như vậy đã đúng chưa? Hay lời nói của bác là phát ngôn, là đường lối của BQT? Bác đừng giận hãy suy xét trước sau.

Chỉ vài lời góp ý với các bác trong BQT, thuận tai thì các bác nghe còn nghịch nhĩ thì các bác cứ ban em, em xin không một lời oán trách các bác.

18. chaomaoditdo

-----------------------------------------------------------------------------
    Tôi không muốn khích bác vùng miền, tôi lên đây ko ngòai mục đích giao lưu học hỏi, anh em bạn bè bốn phương quan hệ tốt đẹp, tử tế. Tôi xin nhận trách nhiệm trước những lời nói của mình , tôi cũng xin nhận là tôi đã quá đà khi động chạm vùng miền. Nhân đây tôi muốn gửi lời xin lỗi tới các anh em miền trung, tôi tin đại đa số anh em đều là những người thành tâm, thành ý giao lưu chim cò vô tư. Nhưng nói thực sự vụ khích bác cãi vã này do mai khang khơi mào, nói năng cài cắm quàng xiên, lúc đầu tôi chỉ theo dõi topic và ko tham gia, nhưng thành viên này ở nhiều topic, cũng có những kiểu cài cắm chửi xỏ xiên vùng miền như vậy. Sự việc thành ra thế này quả thực rất ko hay ho, hòn bấc ném qua hòn chì ném lại. Tôi xin chịu trách nhiệm trước việc mình làm, chuyện này chỉ có mình tôi do bức xúc chứ chẳng có chuyện bầy đàn như mod ndnhuy và maikhang nói. Nếu có thể tôi đề nghị ban quản trị xóa những bài đôi co trên này để trả lại topic đúng như tiêu chí người lập ra topic là chú Gia _ Cat_ Du. Bản thân tôi có vi phạm luật diễn đàn tới đâu, mong BQT xét xử nghiêm minh, tôi xin chấp nhận hết kể cả việc band nick và khóa vĩnh viễn. Một lần nữa tôi muốn xin lỗi những anh em miền trung vô tư trong sáng và ko dính líu tới chuyện đôi co này.

19. hocchemgio

hocchemgio Thành viên Mới

Hoan hô thiện chí của bác, em mong chờ sự hướng thiện của các thành viên khác cũng như các thành viên trong BQT.
    Một lần nữa xin cám ơn.

20. Gia_Cat_Du.

Gia_Cat_Du. Thương gia

Như cụ lamvlam nói tôi cũng tán thành, Đồng ý là câu nói của tôi có nhạy cảm. Nhưng các vị cũng đừng vội vu ngay cho tôi là có ý chửi hay xúc phạm vùng miền của các vị. Tôi đã giải thích ngay sau khi bị maikhang và ndnhuy và Overstả hiểu lầm (Trang 9) nhưng ndnhuy hình như đã xúc phạm tôi sau đó là "già mồm" lại còn maikhang xúc phạm luôn miền Bắc. Tôi nói rồi tôi làm tôi chịu, ae miền Trung cứ việc cop câu nào tôi xúc phạm vùng miền làm ảnh hưởng danh dự của các vị, để nhờ mod min xóa hoặc có hình thức kỷ luật. Nhưng nếu không có mà các vị xúc phạm tôi (chuyện nhỏ) và xúc phạm miền Bắc (chuyện lớn) thì là một việc không nên. Bình tĩnh lại đi, ngồi nghĩ đã. Cụ chaomaoditdo cũng như ndnhuy đều từ bị xúc phạm vùng miền mà lên tiếng nặng lời đi quá xa và sai lại không hay. Thôi thì tôi cũng xin phép BQT là xóa một số bài không liên quan topic. AE tiếp tục góp chim thi cử cho vui. Không Band nick cũng không phạt ai cả. Tôi nhắc lại, ae cả nước góp chim dự thi coi như chưa có chuyện gì xảy ra, xây dựng giúp tôi cái topic đầu tay văn minh lịch sự cái nhé! Thanks

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công